ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: รณรงค์ให้เที่ยวอย่างรับผิดชอบ  (อ่าน 3422 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ibornincatyear

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 5
รณรงค์ให้เที่ยวอย่างรับผิดชอบ
« เมื่อ: เมษายน 04, 2024, 05:41:29 PM »
ไม่ได้มาปรักปรำ แต่พอรุ้เรื่องราวมาแล้วเจ็บแทน

น้องๆส่วนใหญ่ที่มาทำ ไม่ว่าจะเหตุผลใด
คนเที่ยวจัดจบแอบถอดถุง แล้วเย้อจนเสร็จแตกใน
ผมถือว่าเลวมากนะครับ

ใครที่ทำพฤติกรรมนี้ หยุดซะ เพราะคุณทำลายชีวิตหนึ่งด้วยคว่มเห็นแก่ตัวแบบบัดซบที่สุด

น้องเกิดภาวะตั้งครรภ์แล้วต้องไปยุติภาวะนี้ น้องถามว่านู๋บาปไหม...

รณรงค์นะครับ เที่ยวอย่างรับผิดชอบ

ออฟไลน์ Em1234

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 9
Re: รณรงค์ให้เที่ยวอย่างรับผิดชอบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2024, 06:44:07 PM »
ภาษาอังกฤษเค้าเรียกว่า stealthing แต่เสียดายที่มีแค่บางประเทศที่มีกฎหมายเฉพาะคุมครองผู้เสียหายในกรณีนี้

• *
Re: รณรงค์ให้เที่ยวอย่างรับผิดชอบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2024, 01:25:04 PM »
เหตุการณ์จริงร้านหนึ่งเมื่อสิ้นเดือนมกราคม
ลคหน้าตัวเมีย หลอกน้องว่าใส่ถุงแล้ว แล้วจัดจนแตกในแล้วตีมึน น้องไม่กล้าโวย ด้วยความเปนเด็กด้วย

รุ้ตัวว่าทำ รีบออกมารับผิดชอบด้วยนะ ติดต่อไปที่ร้านซะ
ตามกฏหมาย คือคุณข่มขืนน้อง คุกนะแล้วยังไม่นับค่าเสียหายด้วย

ออฟไลน์ bobo263

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2024, 03:53:17 PM »
ร้านไหนครับ บอกชื่อใบ้ได้มั้ย

ออฟไลน์ อีกา

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 18
  • ภาคีแห่งรัตติกาล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2024, 04:28:24 PM »
เรื่องนี้รู้สึกผมเคยออกมาแจ้งแล้วนะครับ  สุดท้ายกระทู้หาย
แม้สายโลหิตจะหลั่งไหลจนชีพวาย
แต่สุดท้ายก็หยุดรักเธอไม่ได้เลย
http://www.kapooclubwebboard.net/forum/index.php?topic=1173332.msg3500009#msg3500009

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 283
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2024, 05:08:03 PM »
Yes เขร้ โหดสัสกันไปเลย
เขามาทำงานนะ ต้องอยู่ในขอบเขตการทำงานบ้าง
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ Em1234

• *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2024, 06:48:18 PM »
ร้านไหนครับ บอกชื่อใบ้ได้มั้ย

บอกใบ้ไป ร้านที่ถูกใบ้ถึงจะเสียหายนะครับ

เที่ยวให้สนุกและปลอดภัยน่าจะดีกว่า  :044:

ออฟไลน์ พี่ซิล

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2024, 06:53:27 PM »
เห็นนักเที่ยวคนดังๆหลทฃายคนก็ทำ

แถมเอามาอวดเหบ่าสาวกด้วย😏

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2024, 09:33:29 PM »
อยากบอกนะครับว่าร้านไหน
แต่ไม่สามารถบอกหรือใบ้ได้

แต่อยากให้ทุกคนประนามมัน และพฤจติกรรมแบบนี้ ไม่ว่ามันจะอายุน้อยหรือมากแค่ไหน มันคงได้อ่านแล้วละ ผมอยากให้มันออกมารับผิดชอบ อย่างน้อยไปติดต่อที่ร้าน และนำเงินอย่สงน้อยสามหมื่น ให้น้องมันไปรักษาตัว มันต้องไปขูดมดลูก เจ็บตัว บอกที่บ้านก็ไม่ได้ เคสนี้ถ้าว่าตามกฏหมายมันเอาผิดย้อนหลังได้ คุกแน่ๆ

ฝากพี่ๆทุกคน อย่าไปสนับสนุนพฤติกรรมแบบนี้  ไปสนุก ไม่ใช่ไปทำลายชีวิตถึงสองชีวิต เด็กส่วนใหญ่มาทำด้วยความจำเป็น น้องมันยังมีอนาคต.. นิยังถือว่าน้องมันเข้มแข็งมาก ไปแก้ปัญหาด้วยตัวเองจนจบถึงได้มากล้าเล่าให้ผมฟัง  เหลือแค่ไปตรวจโรคอีกที...

ขอประนามจริงๆ และขอสาปแช่งให้มันไม่ต้องเจออะไรดีๆในชีวิตมันอีก.

ขอบคุณทุกคนที่เม้นท์มานะครับ อย่างน้อยพวกคุณก็สนุกอย่างรับผิดชอบจริงๆ.

ออฟไลน์ superleen

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 33
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 06, 2024, 09:14:04 AM »
น่ากลัวมากนะครับ

คนที่เอาเปรียบน้องแบบนี้
แต่อย่างว่า แหละ คนบางคนสนใจแต่ตัวเอง

ขอร่วมประณามพฤติกรรมเอาเอาเปรียบคนอื่นแบบนี้คระบ