ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ - เที่ยวอย่างไรให้ปลอดภัย  (อ่าน 1782 ครั้ง)

ออฟไลน์ Al2Mani

• Level 0 กะปู๋แรกเกิด
  • *
  • Like: 0
ตามหัวข้อเลยครับ อยากขอคำแนะนำครับ

นกป. เที่ยวยังไงให้ปลอดภัยครับ ควรจะป้องกันอะไรบ้าง อะไรทำได้? อะไรไม่ควร? หลักการเลือกร้าน ดูจากอะไรดี
แล้วก็เวลาไปเที่ยว มีหลักการทิปยังไงบ้างครับ

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ T2D2

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 1
Re: ขอคำแนะนำครับ - เที่ยวอย่างไรให้ปลอดภัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2018, 12:35:22 PM »
เที่ยวไงให้ปลอดภัย ก็ใส่ถุงสิครับ ส่วนทิปแล้วแต่คุยกับน้องเลย 1-2 เทาโดยประมาณ ยกเว้นร้านที่มีคอส Full optionจ่ายข้างล่างเลย

ออฟไลน์ Al2Mani

• Level 0 กะปู๋แรกเกิด
  • *
  • Like: 0
Re: ขอคำแนะนำครับ - เที่ยวอย่างไรให้ปลอดภัย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2018, 08:40:29 PM »
แบบว่าผมก็ไม่ได้กะจะมีอะไรนอกจาก นกป อย่างเดียวอยู่แล้วครับ แต่ก็สงสัยว่ามันมีข้อควรระวังอะไรอื่นๆรึเปล่าครับ อย่างเช่นการสเป ก็ต้องใส่ถุงไว้ด้วย

:019: :019: