ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความร่วมมือพี่ๆน้องๆทุกท่านนะครับ  (อ่าน 1101 ครั้ง)

ออฟไลน์ thunderstrom

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 2
ได้มีโอกาสไปเที่ยวแล้วคุยกับน้องคนนึ่ง พอดีไปหามาหลายรอบจนสนิทกัน มีแลกไลน์คุยกัน แล้วน้องเค้าก็ได้เล่าให้ฟังว่ามี แขกบางคน (ย้ำนะครับว่าบางคน) พยายามจะข่มขืนน้อง

คือน้องคนนี้ปกติจะไม่รับจบงานอยู่แล้ว เต็มที่แค่ระดับ1 ที่น้องมาทำงานนี้เพราะว่าน้องเค้าต้องเป็นเสาหลักของบ้าน ตัวน้องเค้าก็ยังเรียนหนังสืออยู่ พ่อก็ไม่มีงานทำ แล้วก็ต้องส่งเสียน้องที่กำลังเรียนหนังสือเหมือนกัน หลักๆ คือเป็นเด็กดีคนนึงเลย

กลับมาที่เรื่องที่น้องเค้าเล่าต่อ น้องเค้าเล่าให้ฟังว่า ปกติน้องเค้าจะทำงานให้จนลูกค้าเสร็จตามปกติ แต่กับแขกคนนี้ พอเข้าห้องไปก็พยายามจะข่มขืนน้องเค้า พยายามจะสอดใส่ทั้งๆที่ไม่ได้ใส่CD น้องเค้าก็ร้องให้คนช่วยแต่ก็ไม่มีใครมาช่วย จนสุดท้ายน้องเค้าต้องพยายามดิ้นจนหลุด และกัดแขกคนนี แล้วก็ใส่เสื้อผ้าแล้วหนีลงจากห้องไป

ที่ผมมาพูดตรงนี้แค่อยากจะขอความเห็นใจนะครับ คือผมเข้าใจว่าทุกคนอยากจะไปเที่ยวเพื่อปลดปล่อยทุกคน แต่เราต้องอย่าลืมไปว่าน้องเค้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเราเหมือนกัน เค้าก็มีความรู้สึกนึกคิดเหมือนกับเรา เวลาไปเที่ยวก็ขอให้ถนอมร่างกายและจิตใจของน้องเค้าด้วยนะครับ

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ jam123456

• วีนัส เทพีอโฟรไดท์ เจียมตัว มีสิทธิได้แค่รัก แต่ไม่มีสิทธิครอบครอง เพราะคนที่ปวดรวดร้าวไม่ใช่เธอ
  • Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 9
  • ห่วงใยหยกเสมอ
Re: ขอความร่วมมือพี่ๆน้องๆทุกท่านนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2018, 12:49:18 PM »
เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ
ผู้ให้บริการหรือผู้รับบริการก็มีหลากหลายปะปนกันไปคับ
เป็นคนดีก็ยุ่ยากนะคับ    ก็ขอให้กำลังก็แล้วกันคับ
รู้สึกเหนื่อยล้า... เหมือนกันคับ
- เธอเคยบอกใช่ไหมว่า "รู้สึกว่าตัวเองไม่มีคุณค่า"  แต่เธอมีคุณค่าสำหรับดวงใจน้อย ๆ ของฉัน  แต่ฉันไม่มีค่าในสายตาเธอ
- สัญญาที่คนพูดไม่เคยจำ  แต่คนฟังไม่เคยลืม
ลืมจริงๆ หรือไม่อยากจำ(สัญญที่ไม่จริงใจ)