ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: มาเที่ยวหาความสุข แต่ได้ความทุกข์กลับไป ....  (อ่าน 1688 ครั้ง)

ออฟไลน์ bYBY

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
จากประสบกามเที่ยวมาหลายๆที่ หลายๆปี ... แต่บังเอิญ วันนี้ ได้ไปตกหลุมรักน้องคนนึงซึ่งอยากได้มาเป็นแฟนมาก พี่ๆมีวิธีแนะนำไหมครับว่าควรจะจีบน้องต่อหรือควรปล่อยไปดีครับ ทุกวันนี้ยังหลงน้องทุกวันไม่เคยลืมเลือน แต่ตัวเองกลับเป็นทุกข์จนได้

ออฟไลน์ Em1234

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 9
Re: มาเที่ยวหาความสุข แต่ได้ความทุกข์กลับไป ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2024, 09:11:07 PM »
ถามตัวเองเลยว่าคุณรับได้กับงานที่น้องเค้าทำอยู่หรือไม่ ถ้าได้ ก็ลองจีบเป็นแฟนเลยครับ

วิธีที่ผมใช้ให้ลืมพวกน้องๆคือวนเด็กครับ ขึ้นไม่ซ้ำหน้าเดียวก็ลืมเอง มีของดีใหม่เรื่อยๆ :012:

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 283
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
Re: มาเที่ยวหาความสุข แต่ได้ความทุกข์กลับไป ....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2024, 09:53:41 AM »
ถามตัวเองเลยว่าคุณรับได้กับงานที่น้องเค้าทำอยู่หรือไม่ ถ้าได้ ก็ลองจีบเป็นแฟนเลยครับ

วิธีที่ผมใช้ให้ลืมพวกน้องๆคือวนเด็กครับ ขึ้นไม่ซ้ำหน้าเดียวก็ลืมเอง มีของดีใหม่เรื่อยๆ :012:

+1 ให้ท่าน Em1234 ครับ พี่เอเลี่ยนก็ใช้วิธีเดียวกันเลย แต่อาจมีปรับนิดหน่อยว่ากันตามลักษณะนิสัยและรสนิยมของเรา...

ท่านเจ้าของกระทู้ ก็ต้องถามตัวเองครับว่า "รับได้หรือไม่" ในสิ่งที่น้องกระทำอยู่ ถ้า "มั่นใจ" ว่ารับได้ จริง ๆ ๆ ไม่ได้หลอกตัวเอง ก็ go on ไปเลยครับ ไม่มีผิดถูก มีแต่ภูมิใจที่ทำ จะ yes จะ no คือกำไรชีวิตครับ...

เราต้องตั้ง mindset ตัวเองให้ชัด ตั้งธงให้แน่น ว่า เราจะมาเที่ยวไหม เที่ยวจริงจัง หรือ เที่ยวฉาบฉวย สิ่งที่สำคัญที่สุดในการยืนหยัดวงการนี้ เพื่อการเที่ยวนั่นคือ

สกิล "ไร้ใจ" และ "อย่าเอาใจลงไปเล่น" นะครับ

สวัสดีจ้ะ ชาวโลก...
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ dosdos

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2024, 04:17:57 PM »
เอาจริงๆ ไม่ได้ดูถูกหรือเหยียดอะไรน้องนะ พูดตามความจริง แต่จะคบคนทำงานแบบนี้ คุณจะได้แต่พลังลบมากกว่าบวก ด้วยไลฟ์สไตล์หรือทัศนคติอะไรหลายๆอย่าง

ผมไม่เคยคบใครนะ แต่ดูจากพวกน้องที่คุยสนิทกันระดับนึง รู้ชีวิตส่วนตัว มี social เขา ส่วนใหญ่ชีวิตไม่ทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน ใช้ชีวิตสนุกไม่มีจุดหมาย แล้วชีวิตก็มีปัญหานั่นนี่ตลอดเวลาแทบจะเป็นปกติ น้อยคนมากๆที่จะพยายามจะหยิบจับทำอะไรจริงๆจังๆ

ถ้าคำว่าแฟนของคุณคือเพื่อนแก้เหงาล้วนๆ มันก็คงได้ แต่ถ้าอย่างจริงจัง แค่คุยกันก็เหนื่อยละครับ คุณต้อง support เขาทั้งเงิน ทั้งจิตใจ แก้ปัญหา ความคิดทุกอย่าง

ยังไม่นับว่าน้องจะยังทำงานแบบนี้อยู่ไหม ทุกวันนี้ผมเห็น ig story ของน้องๆเวลาขึ้นสวีทกับแฟน แต่วันเดียวกันก็มีชื่อเข้าร้านทำงาน คุณก็ต้องรับให้ได้ น้องส่วนใหญ่ก็ปิดแฟน ไม่รู้ปิดยังไงเหมือนกัน

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2024, 11:26:09 PM »
คำถามแรกคือมีผัวหรือยัง  ถ้าอยากได้ความจริงแน่ๆ ลงทุนจ้างนักสืบตามติดแค่ 7 วัน รับรองรู้เรื่อง

ถ้ารู้ว่ามีผัวแล้วให้ตัดใจให้ได้โดยเร็ว  เพราะอะไรรู้มั้ย

เพราะ mindset ของคนทำงานแบบนี้ มันจะชดเชยสิ่งที่เกิดระหว่างทำงาน ด้วยการคลั่งรักผัวมาก  หลายคนก็เอาเงินที่ลูกค้าหน้าโง่เปให้ ไปเปผัวอีกที  มันไม่มีทางเลิกกับผัวแล้วมาหลงรักคุณแน่ๆ  มีทางเดียวที่มันจะเลิกกับผัวคือผัวทิ้งเพราะเอาจนเบื่อแล้ว

ผมผ่านมาทุกเหตุการณ์แล้วผมรู้ดี  และไม่อยากให้ใครต้องมาเกิดเหตุการณ์เลวร้ายในชีวิตแบบผม  ผมถึงมาคอยเตือนคนอื่นอยู๋เสมอ  และที่ผมต้องพูดแรงๆ เพราะส่วนมากเตือนดีๆแล้วไม่ค่อยเชื่อกัน  อันนี้คงต้องปล่อยไป  ไม่เชื่อก็คงต้องให้โดนหลอกจนหมดตัวถึงจะตาสว่าง

และยังย้ำคำเดิม  เคยดูข่าวหนุ่มใหญ่หนุ่มน้อยโอนไวมั้ย  เคยนึกด่านึกสมเพชมันมั้ย  ไอ้ควายไอ้โง่  เรียนจบโตมายังไงถึงได้ถูกผู้หญิงหลอกจนหมดตัว  อยากให้คนอื่นมาด่าคุณว่าโง่กว่าควายมั้ย

แถมปิดท้าย  ทริคง่ายๆถ้าอยากจะจริงจังกับใคร  หลังจากที่สืบแล้วว่าไม่มีผัวไม่มีเสี่ยเลี้ยงแน่ๆ  ดูระยะเวลาที่เด็กมาทำงานนี้จนลาขาดจากวงการ  ไม่ควรเกินสามเดือน  เพราะระยะเวลาแค่นี้ ตรรกะการหาเงินง่ายยังไม่ซึมเข้าสมองเด็ก  แต่ถ้าเลือกเด็กที่ทำงานมาเกินปี  ต่อให้เปเดือนละเป็นล้านยังไงก็ไม่พอให้เด็กหยุดแอบรับงานนอก แอบเข้าร้าน  เพราะเกินปีน่าจะมีไลน์ลูกค้าเป็นพันแล้วมั้ง และในหัวสมองจะคิดถึงการหาเงินง่ายตอนอยู่ที่ร้าน

คนดีก็มีแต่มันต้องมีหลักการเลือก  ไม่ใช่ตะบี้ตะบันเป  กูจะเอาคนนี้ให้ได้

พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ kissend

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2024, 12:46:24 PM »
เข้าใจครับ เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นได้ทุกคน แม้จะมีประสบการณ์มากแค่ไหนก็ตาม เพราะงานของน้องคือการทำให้ลูกค้าหลงรัก

ความทุกข์มันเลยอยู่ที่เรา

เรารักน้อง แต่ไม่แน่ใจว่าน้องคิดกับเรายังไง...

น้องทำดีกับเราเพราะน้องก็รักเรา หรือน้องทำดีกับเราเพราะเป็นแค่การทำงาน หรือน้องทำดีกับเราเพราะต้องการเงิน

ความสัมพันธ์ที่ใช้เงินแลกมามันเปราะบางมากครับ ทุกการกระทำของน้องต่อเรามันมีข้อสงสัยในความจริงใจทั้งหมด ยิ่งคิดยิงตั้งคำถามก็ยิ่งเป็นทุกข์

สำหรับผม แนะนำว่าอย่าจีบเลยครับ อย่าคิดจะเอาน้องมาเป็นแฟนเลย ถ้าคิดถึงน้องก็แค่เจียดเวลามาหาน้องที่ร้าน อย่าอยากไปเป็นเจ้าข้าวเจ้าของ อย่ารุกล้ำพื้นที่ส่วนตัวของน้องมากเกินไป อยู่ในขอบเขตความเป็นลูกค้าที่ดี ลูกค้าที่น่ารัก หรือจะเป็นลูกค้าที่ลีลาเด็ดเอามันส์ น้องก็จะจดจำท่านตลอดไปแล้วครับ มาหาน้องให้มีแต่ความสุข น้องก็จะมีความสบายใจในการทำงานและบริการด้วยงานทอนคุ่มค่าคุ้มราคา

ท่านจะเป็นลูกค้าที่ดี ที่น่ารัก ที่เอามันส์  ไม่งอแงเรื่องมาก จนน้องแอบแฟนมารับงานกับท่าน หรือท่านจะเป็นแฟนน้องแต่น้องแอบท่านมารับงานลูกค้า  ท่านเลือกเอาครับ....

ออฟไลน์ abbbkk

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2024, 04:38:17 PM »
เข้าใจครับ เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นได้ทุกคน แม้จะมีประสบการณ์มากแค่ไหนก็ตาม เพราะงานของน้องคือการทำให้ลูกค้าหลงรัก

ความทุกข์มันเลยอยู่ที่เรา

เรารักน้อง แต่ไม่แน่ใจว่าน้องคิดกับเรายังไง...

น้องทำดีกับเราเพราะน้องก็รักเรา หรือน้องทำดีกับเราเพราะเป็นแค่การทำงาน หรือน้องทำดีกับเราเพราะต้องการเงิน

ความสัมพันธ์ที่ใช้เงินแลกมามันเปราะบางมากครับ ทุกการกระทำของน้องต่อเรามันมีข้อสงสัยในความจริงใจทั้งหมด ยิ่งคิดยิงตั้งคำถามก็ยิ่งเป็นทุกข์

สำหรับผม แนะนำว่าอย่าจีบเลยครับ อย่าคิดจะเอาน้องมาเป็นแฟนเลย ถ้าคิดถึงน้องก็แค่เจียดเวลามาหาน้องที่ร้าน อย่าอยากไปเป็นเจ้าข้าวเจ้าของ อย่ารุกล้ำพื้นที่ส่วนตัวของน้องมากเกินไป อยู่ในขอบเขตความเป็นลูกค้าที่ดี ลูกค้าที่น่ารัก หรือจะเป็นลูกค้าที่ลีลาเด็ดเอามันส์ น้องก็จะจดจำท่านตลอดไปแล้วครับ มาหาน้องให้มีแต่ความสุข น้องก็จะมีความสบายใจในการทำงานและบริการด้วยงานทอนคุ่มค่าคุ้มราคา

ท่านจะเป็นลูกค้าที่ดี ที่น่ารัก ที่เอามันส์  ไม่งอแงเรื่องมาก จนน้องแอบแฟนมารับงานกับท่าน หรือท่านจะเป็นแฟนน้องแต่น้องแอบท่านมารับงานลูกค้า  ท่านเลือกเอาครับ....

ออฟไลน์ abbbkk

• *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2024, 04:39:23 PM »
ชอบข้อคิดตรง  จะให้น้องแอบแฟนมารับงาน หรือให้แอบเรามารับงาน

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2024, 07:31:48 AM »
ส่วนตัวจะเตือนอย่างนึงว่า

น้องมาหาเงินครับไม่ใช่มาหาเซ็กดีเอามัน ต่อให้เป็นคนเซ็กจัดยังไงก็แค่คิดว่าเออคนนี้เอาเก่งนะ พรุ่งนี้ก็ลืมแล้วครับ

และยังย้ำคำเดิมว่าอย่าคิดว่าน้องจะเลิกกับผัวมาคบคุณ น้องพวกนี้คลั่งรักผัวมากกว่าพ่อแม่อีก  บางอย่างมันซื้อไม่ได้ด้วยเงินหรอกนะ  และไม่มีแอบมารับงานคุณด้วยเพราะถ้าผัวจับได้มันไม่คุ้ม  อย่าหวังอะไรในสิ่งที่เป็นไปไม่ได้ เหมือนหวังให้พระอาทิตย์ขึ้นทางทิศตะวันตก
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ