ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งใจมาฝึกภาษาญี่ปุ่นกับน้องมินๆ แต่ได้ภาษารักกลับมาแทน ミンミンちゃんと日本語を練習したいけど、。。。  (อ่าน 3238 ครั้ง)

ออฟไลน์ AquaLord

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 16
ミンミンちゃんと日本語を練習したいけど、愛する語を貰った。
(Minmin chan to nihongo wo renshuushitai kedo, aisurugo wo moratta.)
ตั้งใจมาฝึกภาษาญี่ปุ่นกับน้องมินๆ แต่ว่าได้ภาษารักกลับมาแทน

วันนี้ขอเขียนบันทึกการบ้าน 2 ภาษาไว้เป็นความทรงจำ หน่อยนะครับ
เนื่องจากคู่ของผมในวันนี้ ดีกรีเป็นลูกครึ่งชาวไทยและชาวอาทิตย์อุทัย  ทำให้มีไฟในการอยากเรียนรู้ภาษาญี่ปุ่นลุกโชน :81:

ミンミンちゃんはとてもきれいな人だ。
(Minmin chan wa totemo kirei na hito da.)
น้องมินมินเป็นคนที่สวยมาก

彼女の体がセクシーだし、顔がかわいいし、髪が長いし、スキンの色が白いし、良い匂いだし、全部は美人だ。
(kanojo no karada ga sexy dashi, kao ga kawaii shi, kami ga nagaii shi, skin no iro ga shiroi shi, ii nioi dashi, zembu wa bijinda.)
เธอเป็นคนรูปร่างเซ็กซี่ หน้าตาน่ารัก ผมยาว ผิวขาวเนียนมาก กลิ่นตัวหอมหวล โดยรวมแล้วงดงาม

おっぱいサイズは小さいが、豆も小さいと赤いピンクの色だ。楽しく飲んだ。
(oppai size wa chiisai ga, mame mo chiisai to akai pink no iro da. tanoshiku nonda.)
ถึงแม้ว่าไฟหน้าของน้องจะเล็ก แต่จุกของน้องก็เล็กเหมือนกัน แถมสียังออกแดงอมชมพูด้วย ดูดมันส์มาก :035:

白い、日本女の子っぽい、きれい、セクシー、小さいおっぱい。
(shiroi, nihon onnanokoppoi, kirei, sexy, chiisai oppai.)
ขาว สวย หมวย เซ็กซ์ นมเล็ก แบบสาวญี่ปุ่นเป๊ะๆ เลย!

でも、半分の武士道があるだから、彼女の気性は男の子っぽい、大きい声だ。驚かないで下さい、多分には彼女が優しいし、恥ずかしいだ。
(demo, hambun no bushidou ga aru dakara, kanojo no kishou wa otokonokoppoi ookii koe da. odorokanaidekudasai, tabun niwa kanojo ga yasashii shi, hazukashii da.)
แต่ทว่าลักษณะท่าทางนิสัยใจคอน้องช่างเรียบง่าย ออกแนวแมนๆ ตรงไปตรงมา ห้าวๆ เสียงใหญ่ คงเพราะน้องมีสายเลือดชาวซามูไรอยู่ครึ่งกาย อย่าพึ่งตกใจไปนะครับ น้องก็มีอาการเขินอายบ้างบางครั้ง แต่จะไม่ค่อยมีลูกอ้อนเท่าไรนักนะ

彼女をキスできて、なめられた。彼女は僕のちんちんをなまで飲めた。
(kanojo wo kiss dekite, namerareta. kanojo wa boku no chinchin wo nama de nometa.)
หอมแก้มน้องได้ จูบปากได้ ทาสีได้ น้องตามใจหมด น้องอมสดให้เราด้วยได้นะครับ เอวลอยเลย  :012:

僕は彼女が大好き。
(boku wa kanojo ga daisuki.)
ผมชอบน้องมากๆ ครับ

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
สุดท้าย วันนี้ไม่ได้เก็บภาพด้วยตัวเองมาฝาก เลยอยากบอกว่า ร้าน.นี้ มีที่จอดรถนะครับ

สามารถ car park ได้ที่น้องหลายๆ คนครับ ลองสอบถาม PR ดูนะครับ

• *
つづく
To be continued, next time นะครับ
สวัสดีครับ :044:

ออฟไลน์ Kidkidsaranang

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 3
เยี่ยมครับ
เหมือนดูหนังพร้อมซาวด์แทรกเลย ถือว่าแปลกใหม่ในการรีวิวดีมาก ได้ภาษาไปในตัว

• *
เยี่ยมครับ
เหมือนดูหนังพร้อมซาวด์แทรกเลย ถือว่าแปลกใหม่ในการรีวิวดีมาก ได้ภาษาไปในตัว

ขอบคุณครับ
気もちいい?
(kimochiii มั้ยครับ? 555)

ออฟไลน์ 🔞😈 𝕯𝖊𝖆𝕯𝕻𝖔𝖔𝕷 😈🔞

• เข้ากลุ่ม @ID Line : DEADPOOLFUN2
  • Level 12 กะปู๋มหาเทพ ค้ำฟ้าท้าปฐพี
  • *
  • Like: 858
  • wait 'til you get a load of me
สุดท้าย วันนี้ไม่ได้เก็บภาพด้วยตัวเองมาฝาก เลยอยากบอกว่า ร้าน.นี้ มีที่จอดรถนะครับ

สามารถ car park ได้ที่น้องหลายๆ คนครับ ลองสอบถาม PR ดูนะครับ

จอดนอกร้านรึจอดในร้านกันนร้า :048:
𝖀𝖓𝖙𝖎𝖑 𝕿𝖍𝖊 𝕸𝖔𝖒𝖊𝖓𝖙

𝙅𝙊𝙄𝙉 𝙂𝙍𝙊𝙐𝙋 @𝙄𝘿 𝙇𝙞𝙣𝙚 : 𝘿𝙀𝘼𝘿𝙋𝙊𝙊𝙇𝙁𝙐𝙉𝟮

• *

จอดนอกร้านรึจอดในร้านกันนร้า :048:

555+ ท่านพี่เดด ช่างรู้ใจยิ่งนัก
จอดในร้านเสียวกว่าหลายเท่าครับ  :013: