ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: คืออยากจะมาบอกทุกร้านนะ คิดว่ากทม.จะสั่งปิดแค่วันที่ 17 เหรอครับ คิดผิดแล้ว  (อ่าน 3600 ครั้ง)

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
ดูรายการฟังหูไว้หูเพิ่งจะรู้ว่าโควิตรอบที่แล้วคือล็อคดาวน์ 54 วัน  คือเกือบสองเดือน  แล้วคิดว่ารอบนี้เป็นยังไง  หนักกว่าคราวที่แล้วอีกยอดผู้ติดเชื้อเพิ่มวันละเป็นร้อย  รวมกันจะเกินหมื่นในอีกไม่กี่วัน  คิดว่าพอถึงวันที่ 18 แล้วเค้าจะกลับมาเปิดเหรอ  ไม่มีทาง!!  เดี๋ยว กทม.ก็ขยายเวลาปิดไปอีกเป็นสิ้นเดือนรอบนึง  แล้วขยายไปอีกรอบเป็นกลางเดือนกุมภา  อย่ามาทำลัลล้าว่าอีกไม่กี่วันก็เปิดแล้ว  ก็ฝากถึงคนเที่ยวด้วย  มีไม่กี่ร้านที่รู้สถานการณ์ล่วงหน้าเลยขยายเวลาปิดถึงสิ้นเดือนแล้ว  ในขณะที่หลายร้านยังไม่ขยาย

พูดถึงโควิตก็ดีอย่างนึง  คนมีลูกมีเมียจะได้อยู่บ้านกับเมียบ้าง
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ mochii

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 4
อ่อหรอคับ

อือหืออออ ขนาดนั้น 55555+  :048:

ออฟไลน์ lucky1271

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 15
แอบเปิดเป็นปกติเหมือนเดิม 555

ออฟไลน์ power2729

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 6
แต่ก้อมีร้านที่ไม่เคยปิดซักวันเลย ทั้งรอบนี้และรอบก่อน
แถมนักเที่ยวก้อร่วมมือดี ไม่โพสการบ้านหรือถ้าลงก้อจะบอกว่าย้อนหลัง
กฎหมายทำไรส่วยไม่ได้ แจ้งปิดก้อแค่อุดเงินเข้าไปเพิ่ม

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
ใช่ครับร้านนี้เส้นใหญ่มากไม่เคยปิดประตูหน้าร้านเลย  เพื่อนบ้านไม่เคยฟ้องด้วย  น่าจะเส้นใหญ่ที่สุดในประเทศแล้ว  ผมเคยไปครั้งนึงพีอาขอให้เขียนการบ้านว่าย้อนหลังนะ  แต่ผมไม่เขียนเพราะไม่ชอบแบ่งของดีให้ใคร

แต่ที่แปลกกว่าครั้งก่อนก็คือร้านที่เคยปิดจริงๆมารอบนี้ชักอยู่ไม่ไหวแล้วต้องมาแอบเปิดตามชาวบ้านเค้า

ตอนนี้ผมเริ่มสงสารน้องๆที่ยังต้องรับงานจะเพราะเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ ไม่อยากอธิบายมาก  แต่สงสารจริงๆ
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

• *
ตกลงสปาเปิด 22 แล้ว งงกับมันยอด กทม.เพิ่มทุกวันมันยังจะให้เปิดอีก 

ออฟไลน์ mochii

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 4
ถ้าไม่เปิดแล้วเขาจะเอาอะไรกินกันละครัชชช  :019: