ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องการบริการของน้องๆกับค่าทิปคับ  (อ่าน 2884 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 279
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
Re: สงสัยเรื่องการบริการของน้องๆกับค่าทิปคับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2021, 12:47:12 PM »
คือถ้าน้องเปย์สดให้โดยที่ไม่ได้คุยหรือตกลงกันก่อน ควรให้ทิปน้องเท่าไหร่คับ **ปล คือก่อนขึ้นกับงานกับน้อง Pr บอกน้องไม่เปย์สด แต่พอขึ้นกับน้อง น้องเปย์สดให้เฉยเลย ผมอึ้งนิดนึงเพราะน้องสวยมาก จนผมไม่คาดหวังว่าน้องจะเปย์ให้ หรือ Pr จำชื่อน้องผิดคนแล้วบอกลิมิตงานผิดผมก็ไม่แน่ใจ มีใครเคยเจอแบบนี้ไหมคับ  :048:

ทิปก็คือทิป คุณประสงค์จะให้ ก็ไม่ผิดอะไรครับ วินาทีที่หยิบยื่นให้ คุณก็ได้ น้องก็ได้ มันไม่มีอะไรซับซ้อน นอกจากการที่ คุณและน้อง happy ตรงกันครับ

งานห่วย ก็โนทิป งานกลาง จะทิปหรือไม่ทิป ก็ไม่ผิดอะไร งานสุดยอดโนทิป ก็ไม่มีใครว่าคุณครับ มันเป็น ความพึงพอใจของคุณ

หากแต่เป็น คอร์สบอดี้ ถอดหมด แล้วไปอึ๊บเขา แต่ไม่ทิป อันนี้ก็ ไม่ควรทำ ครับ

หากเป็น คอร์สจบ ไม่ทิป ก็ไม่ผิดครับ แต่อยากให้ ก็จัดไปครับ ตามศรัทธาและอารมณ์ตัวเองครับ
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ เฮียจั๊ก

• เข่าขาดในตำนาน
  • Level 16 อภิมหาเทพ ผู้ทรงคุนค่าในวงการนวดกะปู๋
  • *
  • Like: 2873
Re: สงสัยเรื่องการบริการของน้องๆกับค่าทิปคับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2021, 05:38:25 PM »
เข้ามาดู...

ออฟไลน์ atcTH

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2021, 08:36:23 PM »
อย่าอารมเสียใส่กันเลยครับ คุณโคนันเค้าก็ แชร์ความเห็นในมุมเค้า ความแรงในการตอบก็เป็น character เค้า หลายครั้งผมก็ไม่เห็นด้วย หลายครั้งก็ได้ข้อมูลที่ดีๆ ก็เป็นความเห็นอีกมุมนึง ฟังแล้วคิดเองได้ว่าใช่หรือไม่ แชร์ความเห็นในประเด็นที่ถามดีกว่าครับ

สำหรับผม

ผมดูโดนรวมถ้าน้องทำให้อย่างที่เราชอบลงมาแบบมีความสุขผมทิปให้

บางครั้งไม่ได้สุดอย่างที่หวังด้วยลิมิตน้อง+เจอ PR หลอกแต่น้องพยายามเต็มที่จบลงอย่างมีความสุขไม่ได้เหวี่ยงใส่ ผมทิปให้แต่ครั้งหน้าคงไม่ได้ซ้ำ

บางครั้งน้องทำให้แบบที่เราขอ แต่ตามมาด้วย คำพูดแบบไม่ค่อยดีผมไม่ทิปเลย

อันนี้ไม่รวงมกรณีตกลงกะน้องต่างหาากว่าทำ xxx จะให้ xxx

ทั่วๆไปผมทิป 500 หรือ เคยน้อยกว่าบางครั้งตังในกระเป่าไม่พอ และผมไม่อยากโอน

ขอให้ทิปอย่างสบายใจ ตามกำลังทรัพย์

ออฟไลน์ akasuri

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2021, 08:21:24 PM »
ศักดิ์ศรีของแต่ละคนมันไม่เท่ากันครับ

บางคนยอมตายเพื่อไม่ให้คนประนามว่าผิดคำพูด
แต่บางคนก็ไม่เห็นค่าของศักดิ์ศรี ทำตัวสับปรับ ผิดคำพูดได้อย่างไม่คิดอะไร

ก็ว่ากันไปครับ  :044:
46 หรือ 6 ขวบ??