ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: *บันทึก*คิว 9 ปี นวดกระปู๋ เล่าสู่กันฟัง  (อ่าน 9701 ครั้ง)

ออนไลน์ I’mQ

• (คุณชายคิว)
  • Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 476
Re: *บันทึก*คิว 9 ปี นวดกระปู๋ เล่าสู่กันฟัง
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 16, 2021, 09:41:28 PM »
*ช่วงท้าย End Game !
——

อย่างไรก็ตาม

ขอกล่าวถึง Top 3 ที่คิวรู้สึกประทับใจเป็นพิเศษ ในช่วงนี้ (ไม่ซ้ำน้องที่คิวกล่าวมาแล้วในช่วงก่อนหน้านี้)

ได้แก่

:84:

• Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
Re: *บันทึก*คิว 9 ปี นวดกระปู๋ เล่าสู่กันฟัง
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 16, 2021, 09:45:49 PM »
*ช่วงท้าย End Game!
——

1. Martha @ Bonanza

สาว สวย หุ่นนางแบบ ดาวดัง ย้ายร้าน ที่คิวขึ้นงานน้อง 2 ครั้ง

งานบู๊ ระเบิดภูเขา เผากระท่อม คิวหมดแรงเลย 555

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 16, 2021, 09:49:40 PM »
*ช่วงท้าย End Game !
——

2. Tesla @ Safe House

สาว สวย สูง เพรียว New Model ร้าน ที่คิวขึ้นงานน้อง 2 ครั้ง

น้องใหม่ งานไหล คิวลื่นปรื๊ดๆ

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 16, 2021, 10:01:06 PM »
——

3. Soo Jin @ Funky

สาว สวย หมวย Inter ที่คิวขึ้นงานน้อง 1 ครั้ง (ยังไม่มีโอกาสซ้ำ)

งานรับ ถ้าจุดติด ก็สู่ขิต นะจ๊ะ

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 16, 2021, 10:20:00 PM »
——

ช่วงท้าย อาจไม่ใช่ สุดท้าย

End Game วันนี้ อาจ Start Game วันหน้า

งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกรา แต่อาจมีงานเลี้ยงใหม่ได้

คิวขอฝาก แนวคิด “4 ส”ในการขึ้นงานน้อง ไว้ด้วยครับ
ส 1 : สะอาด
ส 2 : สุภาพ
ส 3 : สนทนา
ส 4 : สินน้ำใจ

ขอขอบคุณอีกครั้ง
*เพื่อนๆสมาชิกที่มีมิตรไมตรี แบ่งปันข้อมูลซึ่งกันและกัน
*Kapooclub Webboard บ้าน 1 หลังที่เปิดโอกาส พื้นที่ชุมนุมชาว นกป
*PR ร้าน ที่ให้ข้อมูล และการต้อนรับเป็นอย่างดี
และ
*น้องๆทุกคนที่ให้บริการประทับใจพี่คิว ทั้งที่กล่าวถึงและไม่ได้กล่าวถึง

ขอให้โชคดี หากมีโอกาส วาสนาต้องกัน คงได้พบกันอีก

สวัสดีครับ
คิว

:81:

ออฟไลน์ Ebby

• ความรักแวมไพร์เป็นอมตะ
  • Level 16 อภิมหาเทพ ผู้ทรงคุนค่าในวงการนวดกะปู๋
  • *
  • Like: 1396
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 08:04:00 PM »
การเขียนเล่าประสบกามเช่นนี้  เป็นอีกหนึ่งบันทึกทีน่าสนใจมากครับ

เพราะไม่ค่อยมีใครมาเล่าให้ทราบถึง การเปลี่ยนแปลงไปของร้านค้า และเหล่านางฟ้า วงการ นวดกะปู๋

และวิธีเล่าของคุณชายคิว ก็เล่าได้สุภาพ มีขั้นตอนที่อ่านเข้าใจง่าย ก็ต้องขอบคุณ และอยากให้อีก ๆ หลาย ๆ ท่าน

ที่เป็นระดับตำนาน Senior ในเวปนี้ มาเล่าสู่กันฟังบ้าง ครับ

สำหรับแวมไพร์  จำไม่ได้เหมือนกันว่า เริ่มเขียนการบ้านปีอะไร แต่บียอนสปาน่าจะเป็นร้านแรก ๆ ที่ไปบ่อยมาก

ขอร่วมลงบันทึก ความประทับใจส่วนตัวของแวมไพร์ ไว้ที่ตรงนี้เล็กน้อยครับ  ถือว่่าร่วมสนุก

พารา แห่งโลลิต้า  น่าจะมี 100 รอบ กับความผูกพันธ์ที่มีต่อกันแสนนาน

เลิฟลี่ แห่งทัชมาฮาล เกิน 70 รอบ กับความห่วงใย และยังคงเป็นพี่น้องที่ดีตราบวันนี้

เฟอรี่ แห่งโบนันซ๋า กับ 40 รอบ เป็นน้องที่ดีตลอดไป รักเสมอ ไม่ว่าอะไรจะเปลี่ยนแปลงก็ตาม

วงการนี้ ทำให้ได้เพื่อนมากมาย และได้พบนางฟ้ามากมาย

ล้วนเป็นความสุขที่ประเมินค่าไม่ได้ ในชีวิตลูกผู้ชายคนนึง ..........  ขอบคุณพื้นที่ของคุณชายคิว ครับ

ออฟไลน์ ΛgєиƬ ßαυєR

• *
  • Like: 1416
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 08:55:47 PM »
... ได้อ่านกระทู้ท่านคิว ทำให้หายคิดถึงบอร์ด คิดถึงการบ้าน(จริง ๆ) ไปได้โขอยู่ครับ
ถือเป็นสีสันในวันเหงา เศร้า ซึม ได้ชุ่มชื่นหัวใจขึ้นมาบ้าง .. จากที่ไม่ได้เที่ยวมานาน
จนแทบจะ ลืมวันเวลาสุดท้ายที่สัมผัสความสุข กับการเที่ยวแนวนี้ไปซะแล้ว ..

.. จริง ๆ ผมเองก็มีไอเดียที่จะทำกระทู้ย้อนรำลึก ถึงวันวานในวงการ รวมถึงในบ้าน
แห่งนี้ .. ด้วยว่า เดือนตค.นี้ จะเป็นวันที่ผมมีตัวตนในเว็บนี้ครบ 12 ปีพอดิบพอดี
ตอนนี้ก็กำลังรวบรวมข้อมูลและปลาเก่าเก็บอยู่ บ้างสูญหายหาวิธีกู้อยู่ก็มี ถ้ายัง
ไม่หมดไฟซะก่อน คงมีโอกาสได้เขียนบทพรรณนาอะไรแบบนี้บ้าง

... ว่ากันด้วยมุมมองและแนวทางการเที่ยว ผมเองเคยลองตามลายแทง ดาวดังต่าง ๆ
เฉกเช่นท่านคิว .. แต่ไฉนไหงดวงไม่ค่อยสมพงศ์กันซะงั้น เพราะดันไม่ค่อยได้งานดี
งานทอนถล่มทลายดั่งใครเขา .. กรุ๊งกริ๊งเฉียดหล่นมาก็มากมาย (ผมอาจไม่หล่อ เท่
เร้าใจเท่าท่านคิวก็เป็นได้มั้ง 555) .. จนท้าย ๆ มาค้นเจอแนวที่เหมาะกับเรา

... นั่นคือชอบไขว่คว้าปั้นดินให้เป็นดาว .. มากกว่ามาไล่ตามเก็บดาวที่เปื้อนดิน ...

... ว่ากันเรื่องกามบ้าน “คนสร้างภาพ” .. ต้องขอบคุณอีกครั้ง ที่ท่านคิวติดตาม
คอยเม้น คอยต่อกลอนสดกันไม่ห่างหาย ทำให้พวกผมมีแรงใจทำงานกันจนจบ
ได้อย่างมีเรี่ยวแรงและกำลังใจกันดีจริง ๆ .. แต่อย่างว่าละฮะ งานเลี้ยงย่อมมีวัน
เลิกรา เสร็จงานก็ทางใครทางมัน .. จนบัดนี้ยังไม่เคยพบหน้าทีมงานกันอีกเลย ..

.. สุดท้ายขอขอบคุณกระทู้ดี ๆ ที่ทำให้ยิ้มได้ ในช่วงเวลาหดหู่ อ้างว้างเช่นนี้
หวังว่าจะมีโอกาสได้พบ และเสวนากันซักครั้ง .. หากวันนั้นผมยังไม่จากลา
วงการขาลงนี้ไปซะก่อน  .. ช่วงนี้ดูแลสุขภาพนะครับ แฮปปรี้ ๆ ครับ
...

:81: :81: :81:

ออฟไลน์ นานนานที ⓃⓐⓝⓃⓐⓝⓉⓔⓔ

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 157
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 11:55:04 PM »
แอบเข้ามาอ่าน ท่านสมาชิกยุคบุกเบิกนึกถึงความหลัง  :86: :86:
ข้อความส่วนตัว ตอบไม่ค่อยทันนะครับ ขออภัยด้วยครับ

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 19, 2021, 09:39:58 AM »
การเขียนเล่าประสบกามเช่นนี้  เป็นอีกหนึ่งบันทึกทีน่าสนใจมากครับ

เพราะไม่ค่อยมีใครมาเล่าให้ทราบถึง การเปลี่ยนแปลงไปของร้านค้า และเหล่านางฟ้า วงการ นวดกะปู๋

และวิธีเล่าของคุณชายคิว ก็เล่าได้สุภาพ มีขั้นตอนที่อ่านเข้าใจง่าย ก็ต้องขอบคุณ และอยากให้อีก ๆ หลาย ๆ ท่าน

ที่เป็นระดับตำนาน Senior ในเวปนี้ มาเล่าสู่กันฟังบ้าง ครับ

สำหรับแวมไพร์  จำไม่ได้เหมือนกันว่า เริ่มเขียนการบ้านปีอะไร แต่บียอนสปาน่าจะเป็นร้านแรก ๆ ที่ไปบ่อยมาก

ขอร่วมลงบันทึก ความประทับใจส่วนตัวของแวมไพร์ ไว้ที่ตรงนี้เล็กน้อยครับ  ถือว่่าร่วมสนุก

พารา แห่งโลลิต้า  น่าจะมี 100 รอบ กับความผูกพันธ์ที่มีต่อกันแสนนาน

เลิฟลี่ แห่งทัชมาฮาล เกิน 70 รอบ กับความห่วงใย และยังคงเป็นพี่น้องที่ดีตราบวันนี้

เฟอรี่ แห่งโบนันซ๋า กับ 40 รอบ เป็นน้องที่ดีตลอดไป รักเสมอ ไม่ว่าอะไรจะเปลี่ยนแปลงก็ตาม

วงการนี้ ทำให้ได้เพื่อนมากมาย และได้พบนางฟ้ามากมาย

ล้วนเป็นความสุขที่ประเมินค่าไม่ได้ ในชีวิตลูกผู้ชายคนนึง ..........  ขอบคุณพื้นที่ของคุณชายคิว ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับท่าน Ebby

คิวติดตามอ่านกามบ้าน & ชมปลาใจถึง ของท่าน ตั้งแต่คิวเริ่มเข้าวงการใหม่ๆ จนถึงปัจจุบัน และอนาคต

3 สุดยอดนางฟ้าที่ท่านกล่าวถึง คิดก็ได้ตามลายแทงครบทุกคน เพียงแต่ว่า จำนวนครั้ง (ซ้ำ) คิวยังห่างไกลท่านมาก

:89:

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 19, 2021, 09:45:48 AM »
... ได้อ่านกระทู้ท่านคิว ทำให้หายคิดถึงบอร์ด คิดถึงการบ้าน(จริง ๆ) ไปได้โขอยู่ครับ
ถือเป็นสีสันในวันเหงา เศร้า ซึม ได้ชุ่มชื่นหัวใจขึ้นมาบ้าง .. จากที่ไม่ได้เที่ยวมานาน
จนแทบจะ ลืมวันเวลาสุดท้ายที่สัมผัสความสุข กับการเที่ยวแนวนี้ไปซะแล้ว ..

.. จริง ๆ ผมเองก็มีไอเดียที่จะทำกระทู้ย้อนรำลึก ถึงวันวานในวงการ รวมถึงในบ้าน
แห่งนี้ .. ด้วยว่า เดือนตค.นี้ จะเป็นวันที่ผมมีตัวตนในเว็บนี้ครบ 12 ปีพอดิบพอดี
ตอนนี้ก็กำลังรวบรวมข้อมูลและปลาเก่าเก็บอยู่ บ้างสูญหายหาวิธีกู้อยู่ก็มี ถ้ายัง
ไม่หมดไฟซะก่อน คงมีโอกาสได้เขียนบทพรรณนาอะไรแบบนี้บ้าง

... ว่ากันด้วยมุมมองและแนวทางการเที่ยว ผมเองเคยลองตามลายแทง ดาวดังต่าง ๆ
เฉกเช่นท่านคิว .. แต่ไฉนไหงดวงไม่ค่อยสมพงศ์กันซะงั้น เพราะดันไม่ค่อยได้งานดี
งานทอนถล่มทลายดั่งใครเขา .. กรุ๊งกริ๊งเฉียดหล่นมาก็มากมาย (ผมอาจไม่หล่อ เท่
เร้าใจเท่าท่านคิวก็เป็นได้มั้ง 555) .. จนท้าย ๆ มาค้นเจอแนวที่เหมาะกับเรา

... นั่นคือชอบไขว่คว้าปั้นดินให้เป็นดาว .. มากกว่ามาไล่ตามเก็บดาวที่เปื้อนดิน ...

... ว่ากันเรื่องกามบ้าน “คนสร้างภาพ” .. ต้องขอบคุณอีกครั้ง ที่ท่านคิวติดตาม
คอยเม้น คอยต่อกลอนสดกันไม่ห่างหาย ทำให้พวกผมมีแรงใจทำงานกันจนจบ
ได้อย่างมีเรี่ยวแรงและกำลังใจกันดีจริง ๆ .. แต่อย่างว่าละฮะ งานเลี้ยงย่อมมีวัน
เลิกรา เสร็จงานก็ทางใครทางมัน .. จนบัดนี้ยังไม่เคยพบหน้าทีมงานกันอีกเลย ..

.. สุดท้ายขอขอบคุณกระทู้ดี ๆ ที่ทำให้ยิ้มได้ ในช่วงเวลาหดหู่ อ้างว้างเช่นนี้
หวังว่าจะมีโอกาสได้พบ และเสวนากันซักครั้ง .. หากวันนั้นผมยังไม่จากลา
วงการขาลงนี้ไปซะก่อน  .. ช่วงนี้ดูแลสุขภาพนะครับ แฮปปรี้ ๆ ครับ
...

:81: :81: :81:

ขอบคุณท่าน AB มากครับ

คิวรู้สึกเป็นเกียรติยิ่งนัก

รอชื่นชม สุดยอดกระทู้ 12 ปี แห่งความหลังของท่าน AB ครับ

:81: