ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: เเชร์เทคนิคการป้องกัน  (อ่าน 2129 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kira26

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
เเชร์เทคนิคการป้องกัน
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2022, 07:23:33 PM »
พอดีเห็นหลายๆ คนรอบตัวไปเที่ยว นปก เอย นวดพิเศษตามร้านนวดปกติเอย เลยอยากมาขอคำแนะนำการเที่ยวอย่างปลอดภัยหน่อยครับในแต่ละ step ทั้งป้องกันตัวเรา และตัวน้องเอง อย่าง step 3 คงต้องใช้ถุงยาง แล้ว step 1 step 2 ป้องกันยังไงกันบ้างครับ

ออฟไลน์ loveslaver

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 5
Re: เเชร์เทคนิคการป้องกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2022, 08:13:05 PM »
ถ้ามองในแง่ปลอดภัยจากโรค ก็มีหลักง่าย ๆ ดังนี้ครับ

งานระดับ 1 นวดบอดี้  ก็อย่าให้น้องสาวของน้อง มาใกล้กับน้องชายของเราครับ พวกท่าสาหร่ายห่อแหนม ควรเลี่ยงเด็ดขาด!!! พอน้ำจะแตก ถ้าอยากจะเซฟตัวน้อง ก็เอามือเรารับน้ำแทนก็ได้ครับ

งานระดับ 2 งานปาก ควรใส่ถุง แล้วให้น้องสเปรย์ให้ครับ  ถ้าเลี่ยงได้ ไม่ควรให้น้องอมสด หลายคนติดหนองในจากการอมสดมาแล้ว

งานระดับ 3 ใช้ถุงยางอนามัยทุกครั้งที่มีงานจบครับ ห้ามสดเด็ดขาด!!!
วิธีเลือกถุงยาง ต้องเลือกให้เหมาะกับขนาดน้องชายเรา (ตรงนี้หาในกูเกิ้ลนะครับ) ส่วนใหญ่คนไทยจะใส่ 49 ไม่ก็ 52
ถ้าคับไป ถุงก็อาจแตก ขาด  ถ้าใหญ่ไป ถุงก็หลุดได้
เมื่อทราบขนาดน้องชายตนเอง  ควรไปซื้อถุงที่ตรงขนาดกับน้องชายเรา  และมาฝึกใส่ที่บ้านก่อน ก็จะดีครับ
ใส่แล้ว อย่าลืมบีบกระเปราะถุงด้วยป้องกันถุงแตก (รายละเอียดเกี่ยวกับถุงยาง ดูในกูเกิ้ลเยอะ ๆ นะครับ)
ตอนไปเที่ยว ก็ควรพกถุงไปเผื่อด้วยสัก 2-3 อัน
**สำหรับระดับ 3 เรื่องถุงยางนั้นสำคัญมาก หลายคนไม่รู้เกี่ยวกับเรื่องพวกนี้เลย พอพลาดขึ้นมา มานั่งเครียดกับการตรวจเลือดกัน**

่ควรใช้สารหล่อลื่นทุกครั้งถ้าทำระดับ 3 และใช้สารหล่อลื่นที่มีส่วนประกอบของน้ำ เช่น ky เจล  เป็นต้น (ควรเตรียมสารหล่อลื่นไปเองด้วย)
ถ้าไปใช้สารหล่อลื่นพวกน้ำมัน ถุงอาจขาดได้ 
และถ้าเลี่ยงได้ ไม่ควร off road ครับ เพราะรูนั้นมันไม่ได้ถูกออกแบบมาเพื่อการสอดใส่

ถ้างานระดับ 3 พลาดถุงแตก ถุงขาด ถุงหลุด ควรไปสถานพยาบาลขอยาต้านฉุกเฉินให้เร็วที่สุดครับ

ออฟไลน์ sasa50

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2022, 07:35:26 AM »
ผมป้องกันแค่ step3 คับ 1 2 รวมถึงบอดี้ เอาน้องเราถูไถน้องสาวน้องไม่เคยป้องกันเลย แค่ไม่ได้ใส่เข้าไป ทุกวันนึ้ยังปกติดี

ออฟไลน์ พญากระปู๋

• ....นิพพานอยู่ในใจ ความจังไรอยู่รอบตัว....
  • Level 12 กะปู๋มหาเทพ ค้ำฟ้าท้าปฐพี
  • *
  • Like: 285
  • กินข้าวเย็นเป็นพญา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2022, 01:47:44 PM »
อย่าลืม ป้องกัน โควิด

ใส่หน้ากาก ด้วยนะครับ
" ผลิตการบ้าน ระดับ High Performance เท่านั้น "
รับชม สาวๆ ก่อนใคร >>>Click