ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ทิปน้อง ร้านฟังกี้ Funky เสนา 17  (อ่าน 1249 ครั้ง)

ออฟไลน์ revatio

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
ทิปน้อง ร้านฟังกี้ Funky เสนา 17
« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2022, 08:50:21 PM »
สอบถามขาประจำร้านฟังกี้ Funky เสนานิคม 17 ผมเห็นน้องๆ น่ารัก หลายคนเลย ปกติเพื่อนๆทิปให้น้องๆ ประมาณเท่าไหร่ แบบไม่น่าเกลียดครับ
 :026:

ออฟไลน์ 810taw

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 78
Re: ทิปน้อง ร้านฟังกี้ Funky เสนา 17
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2022, 10:46:57 AM »
เรื่อง ทิปเหมือนเป็นประเด็นที่เราเองจะรู้สึกผิดหน่อยๆ ถ้าน้องงานดีหรือตามมาตรฐานแล้วเราไม่ให้
ยิ่งถ้าจะซ้ำก็กลัวว่าไม่ให้น้องจะงานตกลง ผมว่าเอาตามที่เราให้ได้ ใจมั่นคงเอาตัวเองเป็นหลัก
  ผมถือหลักใหญ่อยู่กับน้องต้องให้เกียรติเขาเหมือนเป็นเพื่อน คุยดีๆ ให้เขาสบายใจอย่าไปฝืนใจถ้าน้องไม่อยากทำ
อาจจะสำคัญไม่น้อยกว่าทิปนะ
  90% ที่ผมมาที่นี่ ผมไม่ได้ให้ทิปเลยยิ่งพวกราคาจบเกิน 3300 นี่ไม่เคยให้เลย งานเด็ก 80% ก็งานครบ ซ้ำอีกก็งานดีไม่ต่างกันนะ

ออฟไลน์ นายน้อย

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 44
Re: ทิปน้อง ร้านฟังกี้ Funky เสนา 17
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2022, 02:04:47 PM »
ทิปก็คือ ทิป ครับ

ถ้าเราอยากให้เราก็ให้

ปรกติผมมี เรตในใจอยู่
สำหรับน้องที่ไม่มันนี่ทอล์ค
ไม่เยอะ แต่เผื่อให้ซ้ำได้เรื่อยๆ

ออนไลน์ kissend

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2022, 05:46:24 PM »
น้องๆที่นี่ส่วนใหญ่น่ารักไม่ค่อยเรียกร้องทิปครับ ผมก็มีให้และไม่ให้บ้างแล้วแต่คน บางคนก็ลืม แต่สำหรับคนที่ไม่ให้ พอกลับมาซ้ำ น้องก็บริการดีเหมือนเดิมนะครับ ยืนยันว่าน้องที่นี่น่ารัก มืออาชีพครับ

ออฟไลน์ seeui

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2022, 06:59:17 PM »
ถ้าผมเรอน้องเเร่งงานเร่งจบ เซ้าซี้ ผมไม่ให้เลยเเต่น้องคนไหนไหลๆๆฟิวเเฟน ผมให้ทุกคน อย่า ฟังกี้ การบ้านเทพก้งั้นๆๆ บางที่เราไปเจอเเบบไม่เหมือนการบ้านก้มีเยอะเเยะผมไม่ให้เลยเเละจะไม่มีรอบ
ต่อไป เเฮ่