ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ถกประเด็น คิดว่าถ้าธุรกิจนี้ถูกกฎหมายราคาจะลงไหมครับ  (อ่าน 1586 ครั้ง)

ออฟไลน์ liger0000

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
เรานั่งอ่านนโยบายพรรคมาครับ หลายพรรคมีนโยบายเรื่องนี้ถูกกฎหมายอยู่

คือบางทีเราก็สงสัยมากๆนะ ว่าถ้ามันถูกกฎหมายราคาจะลงไหม อย่างไซไลห์มัน ไม่เกิน2000เอง แต่คือนกป จบ 3000++ ส่วนตัวนะเท่าที่คำนวนมา ราคาที่เหมาะสมต้องประมาณ10%ของรายได้ เฉลี่ยรายได้คนไทยคือ20000 ราคามันก็ควรจะอยู่ที่1500-2500 เรตประมาณไซไลห์ คือระดับพอรับได้

อาชีพนี้เอาจริงๆ มันแพงเพราะสถานที่หรือเปล่าก็ไม่น่าใช่เพราะ เคสเอเชียรีสอร์ทนั้นก็รวมห้องอะนะ บางทีเด็กก็ไม่ได้สวยอะไร แบบนางฟ้ามาเลยถ้าไปอ่างคือเบอร์ตองก็ไม่ใช่ ห้องก็ธรรมดาเทียบก็โรงแรมม่านรูด เคสอาบอบนวดห้องVIP ไม่รู้เพราะไม่มีปัญญาจริง

เราก็สงสัยว่าปัจจัยอะไรทำให้มันแพง ส่วยมีผลแค่ไหน แล้วถ้ามันถูกกฎหมายมันจะมีผลแค่ไหน ในเชิงบวกและลบ

ออฟไลน์ DoppO

• *
  • Like: 1
ผมว่าจะแพงขึ้นครับ เพราะจ่ายภาษี รวมถึงใบอนุญาตน่าจะมีเงื่อนไขยุ่งยากที่เอื้อให้เจ้าหน้าที่รัฐหากินได้อีกเยอะ

เพราะฉะนั้น น่าจะทำให้มีร้านเถื่อนเกิดขึ้น

แต่ส่วนตัวสนับสนุนให้ถูกกฎหมายครับ น้องที่ทำงานจะได้มีกฎหมายคุ้มครอง

ออฟไลน์ พี่ซิล

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 8
ลองเทียบกับกัญชา

ตอนผิดกฏหมาย 200 ได้หลายกรัม

ตอนนี้ซื้อถูกกฏหมายตามร้านขาย มวนละ 800

ออฟไลน์ โค้ง_ShellSee

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 13
ธุรกิจนี้ ราคาเท่าเดิม หรืออาจจะสูงขึ้น เนื่องจากต้องมีค่าใช้จ่ายด้าน ภาษี และ การตรวจโรคครับ
และการแข่งขันมีสูงขึ้นมากด้วย

แต่ความจริง ให้ถูกกฏหมายไม่น่าจะเป็นไปได้ในเวลาอันไกล้  ขนาด Sex toy ไม่ทำร้ายใคร ยังรับความจริงกันไม่ได้เลย

ถูกกฏหมาย มีข้อดีคือ มีการจัดการให้ ผู้ขายบริการความปลอดภัยมากขึ้น ทั้งด้านสุขภาพ การตรวจโรค และการล่วงละเมิด

ออฟไลน์ vanasha

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 16

ถ้านปก.ถูกกฎหมายแล้วมีร้านเปิดมาขึ้น จะทำให้ราคาถูกลง ซึ่งก็ไม่ต่างอะไรกับปัจจุบันซักเท่าไหร่

ย่านไหนมีธุรกิจแบบนี้เปิดเยอะก็จะแข่งเรื่องราคากันอยู่แล้ว แต่ถ้าร้านอยู่ในที่ไม่ต้องแข่งกับใครก็ตั้งราคาสูงอยู่

ออฟไลน์ OOexia

• *
  • Like: 2
แพงขึ้นครับ เพราะ น้องที่จะทำน้อยลง ถ้าอยากจะให้เมืองไทยมีคนค้าบริการทางเพศน้อยลง คือ การทำให้ถูกกฎหมายครับ
ถามว่าทำไมน้อยลง ปกติเวลาผมขึ้นเด็กผมก็จะชวนน้องคุย ทุกคนตอบเหมือนกัน คือ ถ้าให้ลงทะเบียนว่าขาย ก็ไม่ทำ
ซึ่งย้อนแย้งกับตรรกะ อนุรักษ์นิยม ว่าไม่อยากให้ขึ้นบนดินเพราะกะหรี่จะเต็มเมือง กลับกัน Legalise มันคนจะไม่ทำอาชีพนี้ครับ
แต่สำหรับนักเที่ยว หลังจากยุคล่มสลายของชนเผ่ามนุษย์ต่างด้าว ตอนวิกฤติ นาตาลี กะ วิคตอเรีย แล้วถ้าแพงไปอีกนี่ฝันร้ายชัดๆ
ทุกวันนี้ อาบ อบ นวด นี่เป็นที่ฟอกเงินทุนจีนอย่างเดียวแล้วนะครับ ลืมไปนี่มันห้องนวดปู๋นี่หว่า ผิดกฎลบได้ครับ

ออฟไลน์ joseJ

• Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 24
เจ้าสัว ทุนจีนลงมาทุ่มตลาด เหมือนล้งจีนมาทุ่มเหมาสวนทุเรียน รายย่อยตายเรียบ เด็กย่อมเลือกร้านที่จ่ายให้มากกว่า

ออฟไลน์ liger0000

• *
ลองเทียบกับกัญชา

ตอนผิดกฏหมาย 200 ได้หลายกรัม

ตอนนี้ซื้อถูกกฏหมายตามร้านขาย มวนละ 800

แปลกดีปกติเห็นขายเป็นต้นๆไม่กี่บาทเอง  หรือเพราะมันไม่ได้มีกฎหมายมากำกับหรือเปล่าครับ แล้วเจอส่วย

เห็นบอกกัญชาเสรีอนาคตนี้ เผลอๆจะกลายเป็นพืชไม่มีราคาไปเลยด้วยซ้ำนะ โดยเฉพาะแบบบ้านๆ

แต่เรื่องนกปนี้ เราเดาไม่ถูกจริงๆ มนุษย์มันหยังถึงยาก

แต่Segment  Sextoy เรารออยู่นะให้มันถูกกฎหมาย สั่งจากนอกราคายังไงก็ถูกกว่าตลาดมืดในไทย ครึ่งๆเลยๆ จะเป็นตัวธรรมดาหรือไฟฟ้า

ขนาดเทนก้า ที่แบบเอามาขายในไทยได้ไงไม่รู้ยังแพงกว่าญี่ปุ่นเชื่อเขาดิ แล้วเทนก้า แพงแต่ราคา

ออฟไลน์ moneymaker

• *
ส่วนตัวคิดว่าราคาไม่น่าต่างจากเดิมเท่าไหร่ เป็นไปตามเกรด อีกอย่างผมว่าน้องส่วนใหญ่ไม่เอาชื่อตัวเองเข้าระบบหรอก ก็ผิดกฎหมายเหมือนเดิม