ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านเทพมีผลต่อท่านไหม  (อ่าน 1998 ครั้ง)

ออฟไลน์ kontadsian

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 1
การบ้านเทพมีผลต่อท่านไหม
« เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 03:30:07 AM »
เวลาอ่านการบ้านของเทพบางท่าน  :013:
แม้ว่าเทพท่านนั้นจะบอกว่าไม่ได้เป็นเจ้าของร้าน  :002:
แต่ในการบ้านกลับมีความพยายามเน้นให้เรารีบจองน้องในการบ้านนั้นของท่านเทพ  :048:
ผมอยากทราบว่าพี่ๆที่เที่ยวกันอยากจองตามหรือรู้สึกว่าการบ้านแบบนี้มีส่วนช่วยในการตัดสินใจจองน้องคนนั้นๆตามการบ้านไหมครับ  :044:

ออฟไลน์ joseJ

• Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 24
Re: การบ้านเทพมีผลต่อท่านไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 07:06:02 AM »
เลือกลอกเฉพาะการบ้านที่คิดว่าใช่สำหรับเราครับ จริงๆผมไม่เจาะจงลอกเฉพาะเทพครับผมอ่านการบ้านทุก user ที่อยู่ในพิกัดทำการแหละ หาข้อมูล ถามว่ามีส่วนไหม หลายๆร้านที่ไม่เคยไปก็มีส่วนทำให้ได้ไปครับ

ออฟไลน์ พญากระปู๋

• ....นิพพานอยู่ในใจ ความจังไรอยู่รอบตัว....
  • Level 12 กะปู๋มหาเทพ ค้ำฟ้าท้าปฐพี
  • *
  • Like: 285
  • กินข้าวเย็นเป็นพญา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 09:53:44 AM »
ขอตอบแบบเป็น กลางๆ ผมไม่ใช่ เทพ นะ ผมเพิ่งเที่ยว นกป มา 1 ปี

แต่สำหรับผม แล้ว มีการบ้าน มีรูปดู มันก็ดีกว่าการที่เราไม่มีข้อมูลอะไร เลย

มันหมดยุคแล้ว อะครับ ที่เราจะไปนั่งๆ สุ่ม ๆ เลือก ดูน้อง แล้วดูสัดส่วน ว่าตรงกับความต้องการของเราหรือป่าว

หรือใครจะทำแบบนั้น ก็ได้นะ มันแล้วแต่ Style ของแต่ละคน

สำหรับผม ผมไม่เคยปฎิเสธ ที่จะดูปลา เพราะมันไม่ต่างอะไร กับการไปร้านแล้วดูหน้าน้อง ๆ ก่อน

สรุปง่ายๆ การบ้าน ช่วยให้เราคัดกรองในสิ่งที่เราต้องการ ถ้าไม่ต้องการแค่ปล่อยผ่าน ไปเท่านั้น เอง ครับ

" ผลิตการบ้าน ระดับ High Performance เท่านั้น "
รับชม สาวๆ ก่อนใคร >>>Click

ออฟไลน์ noonoy

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 10:14:18 AM »
สำหรับผมมีผลมากเลยครับ ช่วยให้ตัดสินใจเลือกน้องของร้านนั้นๆครับ ถูกใจร้านใหนก็ดูการบ้านของน้องเพื่อไปใช้ในการตัดสิ้นใจเลือกน้อง บางคนเราอาจจะไม่ได้เท่าท่านเทพ แต่ยังงัยก็ทอนสำหรับผมนะครับ

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 279
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2017, 03:26:44 AM »
เทพ คือ อะไร ?

ทุกวันนี้ ก็ กิน กระเพราไก่ ไข่ดาว  บางที ก็ กระเพาะปลาน้ำแดง ข้าวต้มกุ๊ย ก็มีนะ

เทพ กินของพวกนี้ ด้วยเหรอ ?

มันไม่มีจริงหรอก เรื่อง เทพ อะไรนั่น ไม่มีแม้กระทั่ง อภิสิทธิ์ชน ทุกวันนี้ เที่ยวหล่น ก็มีกันเกลื่อน ๆ นะ 555

การบ้านเป็นตัว การันตี ชี้วัด ว่า น้องคนนี้ งานดีจริง ไปลองมาแล้วนะ ไปพบกันได้ มันเป็น แค่ ทางเลือกการคัดกรอง เพื่อให้ ท่านทั้งหลาย ๆ ไม่หล่น คุ้มเงินมากที่สุดน่ะแหล่ะ

ส่วนเรื่อง บอกให้จอง ก็เหตุผลง่าย ๆ คล้าย ๆ กินข้าว คุณกินข้าวร้านนี้อร่อย คุณก็บอกต่อ เพื่อนคุณ ครอบครัวคุณ คนรู้จักคุณ ถูกต้องไหม อารมณ์เดียวกันเลยจ้ะ

ส่วนเรื่อง การบ้านเทพ มีผลไหม ขอตอบตรงนี้เลยว่า มีผลมากสุด ๆ อันนี้ ไม่ได้มโน แต่ ถามกับเจ้าของร้านหลาย ๆ ร้านเลยแหล่ะ อารมณ์เดียวกับ คุณจะซื้อสบู่ โฟมล้างหน้า อ่ะ มันต้องมี รีวิว ว่าดีจริง ใช้แล้ว หน้าไม่พัง ผดผื่นไม่กิน ไรงี๊เนอะ ถ้าคุณมีแฟน แฟนคุณซื้อกระเป๋า เสื้อผ้า จากอะไรล่ะ ? พลังรีวิว พลังPR พลังโฆษณา พลังแห่งสื่อ ชิมิล่ะ

การบ้าน ก็ คือ "สื่อ" ชนิดนึง เลยล่ะ

ส่วนเรื่อง ที่บอกว่า ไม่ใช่ เจ้าของร้าน นักเที่ยวตัวจริงน่ะ ไว้คุณเที่ยวได้สักพัก คุณจะสัมผัสได้เองว่า ประโยคที่พูดหมายถึงอะไร เวลา มันจะสร้างการ make sens ให้คุณเอง อ่ะจ้ะ
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ เฮียจั๊ก

• เข่าขาดในตำนาน
  • Level 16 อภิมหาเทพ ผู้ทรงคุนค่าในวงการนวดกะปู๋
  • *
  • Like: 2871
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2017, 04:48:17 AM »
เข้ามาดู  :048:  มารอเสพมาม่า   :048:

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 279
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2017, 04:57:16 AM »
เข้ามาดู  :048:  มารอเสพมาม่า   :048:

ไวไว ได้ไหม คับ เฮีย  :032:
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ Art^^

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2017, 08:51:45 AM »
กับตัวผม การบ้านท่านเทพทั้งหลาย มีผลกับผมมาก ถึงมากที่สุด
คืออ่านแล้วหงี่ไปทั้งวัน
555

ออฟไลน์ Toook13

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 12, 2017, 11:20:21 AM »
มีผลอยู่ครับ ยิ่งเทพคนไหนที่เคยไปลอกตามแล้วงานดียิ่งมีผลมากเลยครับ  :92:

ออฟไลน์ hotcat

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 13, 2017, 11:33:24 PM »
การบ้านเทพมีผลครับ คิดดูมีทั้งเครดิต มีทั้งปลา และเชื่อว่าพวกู้เชี่ยวชาญจะนำเสนออะไรต้องผ่านการเกลามาตรฐานสูง

แต่เวลาตามผมจะเจียมตัวนิดนึงครับ จึงได้พบสิ่งที่ดีเกินคาดเสมอ

การบ้านตัวเล็กตัวน้อย ที่บางร้านเยอะมากๆนั่นทำผมผิดหวังและสงสัยมากกว่า เพราะสิ่งที่อ่านและสิ่งที่พบมันตรงข้ามมาก จนบางทีมันเกินกว่าคำว่า"ต่างกรรมต่างวาระ"ไปไกลอย่างน่าเศร้า

สรุปจากประสบการณ์ ผมว่าตาม(นิยาม)เทพดูจะรื่นรมย์กว่านะครับ