ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: มาอ่านแบบหล่นๆกันบ้าง @Cupcake  (อ่าน 9706 ครั้ง)

ออฟไลน์ DJergplatinum

• Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
  • Like: 97
มาอ่านแบบหล่นๆกันบ้าง @Cupcake
« เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 05:36:10 PM »
 :027: :027: :027:   

ตรงๆเลยนะ ขอแชร์ การบ้านหล่นๆ กันบ้างนะคับ 

ผมเขียนการบ้านมา แต่ละครั้ง ดี คือ ดี ไม่มีอวย   

ที่ร้าน คัพเค้ก ผมไปใช้บริการช่วงหลัง พอสมควร จริงๆ Pr น่ารัก ดูแลมาดีตลอด

แต่ผมก็ไม่รู้ว่าเหตุผลอะไรนะคับ  น้องที่มีการบ้านห้องฮอต 2 การบ้าน ของพี่ที่ผมเคารพ  ใครๆก็ชื่นชมน้อง ว.น.  และรอบจองเต็มทั้งวัน   

แต่ผมหล่นในลักษณะที่ น้องไม่ทำอะไร นอนเฉยๆ  แถมยังมีคำพูดที่ไม่น่าฟังเท่าไหร่ เช่น "พี่ ทำไมพูดมากจัง ถามเยอะจัง ฯลฯ" 

คือ นี่อยู่กัน 2 คน จะไม่ให้คุยกันเลยเหรอ  สไตล์ผมก็คือ พยายามคุยก่อน เพื่อให้รู้จักกันมากขึ้น  แต่ถ้ารู้สึกว่าก้าวก่าย อย่ามายุ่งเรื่องส่วนตัวชั้นค่ะ

ควรจะเก็บความรุ้สึกไว้ ไม่ก็ไม่ต้องมาทำงานนะคับ หรือไม่ก็เริ่มงานกันตรงๆ ไม่ใช่นอนเฉยๆ  เพราะนี่คืองานบริการ     

สรุปว่า วลี "ต่างกรรมต่างวาระ" ใช้ได้เสมอ  มีคนที่ผมเจอแล้ว ดีเกินมาตรฐาน ก็ย่อมมีคนที่เจอแล้ว ห่วยกว่ามาตรฐาน

นี่แค่ มาเล่าให้ฟังกันเล็กน้อย เป็นข้อคิด..  น้องอาจจะเจอคนที่ไม่ถูกใจแบบพี่แค่คนเดียว จากร้อยคน

พี่ก็หล่นแค่ ไม่ถึง 5 คน จาก น้องเกิน 500 คน ในช่วงเกือบ 10 ปี คับ  ถือว่าโชคดีแล้วล่ะ :)  :034:

ป.ล. มิลิน ปุยฝ้าย เนิส ฯลฯ น่ารักมากครับ แนะนำ   

ออฟไลน์ 10107

• Level 0 กะปู๋แรกเกิด
  • *
  • Like: 48
Re: มาอ่านแบบหล่นๆกันบ้าง @Cupcake
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 06:25:35 PM »
 :81:

ออฟไลน์ mosby

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: -4
Re: มาอ่านแบบหล่นๆกันบ้าง @Cupcake
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 08:24:46 PM »
 :91: สงสัยน้องทะเลาะกับปั๊วก่อนเข้างาน  :85:

ออฟไลน์ licker

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 08:44:59 PM »
ต่างกรรมต่างวาระครับ น้องอาจอยู่ช่วงรมณ์ไม่ดี แต่รวมผมว่าน้องเขาตรงๆ ครับไม่มีกรองไรมาก

ผมอาจจะโชคดี เหมื่อยเอวตั้งแต่ 10 นาทีแรก

• Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 09:21:29 PM »
ต่างกรรมต่างวาระครับ น้องอาจอยู่ช่วงรมณ์ไม่ดี แต่รวมผมว่าน้องเขาตรงๆ ครับไม่มีกรองไรมาก

ผมอาจจะโชคดี เหมื่อยเอวตั้งแต่ 10 นาทีแรก

55555 ผมว่า น้องอาจจะชอบ ตรงๆ ขอเมื่อยเอวตั้งแต่ต้น ชม. เลย

ออฟไลน์ licker

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 08:04:47 AM »

55555 ผมว่า น้องอาจจะชอบ ตรงๆ ขอเมื่อยเอวตั้งแต่ต้น ชม. เลย

ก็เป็นได้ 555 ส่วนตัวผมอยากลองทอมมี่

ออฟไลน์ ท่านชายเวฟร้อย

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 08:50:22 AM »
ช่วงหลังๆบอกตรงๆว่าผมไม่ค่อยกล้าไปเลยไม่ว่าจะร้านไหนนะครับ
เพระเจอหล่นบ่อยเหลือเกิน เหมือนเริ่มหลงและเล่นตัว มาตรฐานต่ำลงๆ
หวังทิปหวังอ็อบชั่นแพงๆแต่ไม่ได้มองการบริการของตัวเองเลย

ขอบคุณที่แชร์นะครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 10:09:27 AM »
ช่วงหลังๆบอกตรงๆว่าผมไม่ค่อยกล้าไปเลยไม่ว่าจะร้านไหนนะครับ
เพระเจอหล่นบ่อยเหลือเกิน เหมือนเริ่มหลงและเล่นตัว มาตรฐานต่ำลงๆ
หวังทิปหวังอ็อบชั่นแพงๆแต่ไม่ได้มองการบริการของตัวเองเลย

ขอบคุณที่แชร์นะครับ

ยินดีครับ มีบางที่ที่ไม่ไปแล้วคีบ เล่นตัวมาก

ออฟไลน์ welcometofamily

• *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 10:22:15 AM »
เพิ่งเห็นอีกห้องก็มีคนหล่นกับน้องคนนี้เหมือนกัน  ผมว่าถ้าน้องเขาจะสายติสท์ทำตามอารมณ์ ไม่ได้สนใจเลยว่าลูกค้าเสียเงิน เสียเวลา เพื่อมาเที่ยว
ก็ออกจากวงการ ไม่ก็แบนคนแบบนี้ไปเถอะ  แย่มาก  สงสัยดังแล้วลืมตัว

ออฟไลน์ ΛgєиƬ ßαυєR

• Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 1418
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 10:35:33 AM »
โอวว..ระดับเทพอย่างป๋าเอิ๊กยังหล่น

แร้วคนเดินดินธรรมดาอย่างผมจะเหลือรื้อ
..

:015: :015: :015: