ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: หล่นตีนแตกกับน้องวีนัส Cupcake spa  (อ่าน 5906 ครั้ง)

ออฟไลน์ champtono

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
หล่นตีนแตกกับน้องวีนัส Cupcake spa
« เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 09:43:08 AM »
 :027:ผมขอแชร์การบ้านหล่นๆ ตีนแตกบ้างนะครับ
 ผมมีโอกาสได้ไปใช้บริการร้าน Cupcake spa เคยขึ้นงานกับน้องวีนัสไปรอบนึง แต่ผมโชคร้ายหล่นอย่างรุนแรงเลยครับ
ขอระบายหน่อยนะครับ ก่อนหน้านั้น ผมจองรอบน้องไว้เวลา 3 ทุ่ม PR แจ้งว่าน้องเข้าเวลานั้น
ผมไปรอที่ร้านตั้งแต่ 6 โมงกว่า รอน้องเกือบเที่ยงคืน น้องไม่มาครับ เบี้ยวเฉยเลย
พอน้องกลับมาจากต่างประเทศ ผมได้จองรอบน้องไว้อีกครั้ง ทีนี้น้องไม่เบี้ยวครับ ได้ขึ้นงานกับน้องอย่างที่ฝัน
น้องขึ้นงานกับผมเป็นรอบแรกของวันนั้น ตัดมาในห้องผมเริ่มคุยกับน้องอย่างสุภาพนะครับ คุยได้ซักพักผมก็ขอน้องถ่ายรูปแต่น้องไม่ให้ครับ น้องบอกหนูไม่เคยให้ใครถ่ายรูป
ผมคิดในใจจะหล่นหรือเปล่า ไม่เป็นไรไม่ถ่ายก็ไม่ถ่าย ผมถามน้องว่าอาบน้ำมั้ย น้องบอกไม่อาบ หนูเพิ่งอาบมา ผมนี่งงเลยครับ คิดในใจแววหล่นมาแน่
 แต่ไม่เป็นไรครับ ไม่อาบก็ได้ น้องชวนผมนอนคุยแบบกันเอง แรกๆ ก็โอเคนะ พอสักพักน้องยังชวนคุยโน่นนี่นั่นอีกไม่หยุด น่าจะ 20 นาทีได้
จนผมต้องตัดบท เริ่มจากขอเธอหอมแก้มก็ไหลไปเรื่อยดูดปาก จับนม ชิมนมไล่ไปเรื่อยจนมาทาสีน้องข้างล่าง แจ๊กพ็อตเลยครับหมีมาเลย
แต่ผมก็ไม่ได้พูดอะไรจับน้องทาสีต่อ จนผมขอให้น้องบิ้วให้ผมบ้าง น้องจับของผมดูดและชักอยู่ซักพัก น้องก็หยุดทำ แล้วมานอนบอกว่าเมื่อย
ผมนี่เซ็งเลยครับ นี่น้องเพิ่งจะขึ้นงานกับผมเป็นรอบแรกของวัน ผมไม่เข้าใจว่าน้องเมื่อยอะไร ผมถามน้องว่าไม่โอเคอะไรหรือปล่าบอกได้นะ
น้องบอกไม่มี ส่วนใหญ่น้องเน้นนอนคุยครับ ไม่ทำอะไร ซักพักใหญ่ ผมเริ่มบิ้วน้องอีกรอบ จนมาถึงให้น้องใส่ CD ที่ผมเตรียมมาจากบ้านให้
น้องแกะแล้วดึงมาใส่ให้ ซักพักน้องบอกใส่ไม่ได้แล้วก็ดึงออก เหมือนจงใจให้ CD เสีย
ผมถามน้องว่าเหลือเวลาเท่าไหร่ น้องเดินไปดูบอก 27 นาที น้องบอกไม่ทันแล้ว น้องรีบใส่เสื้อผ้าเลยครับ ไม่ถามอะไรผมซักคำ
เฮ้ยอะไร นี่ผมจ่ายเงินนะ เลือกคอร์ส 2,300 บาท แล้วงานที่ได้คืออะไร
ผมกำลังใส่เสื้อผ้ายังไม่ทันเสร็จ น้องไปที่ประตู จะลงข้างล่างแล้วครับ ผมถามจะรีบไปไหน น้องบอกหิวข้าวจะรีบไปกินข้าว
ผมทิปให้น้องไป 500 แล้วถามว่าถ้ามาขึ้นงานกับน้องอีกครั้งจะยอมให้ถ่ายรูปได้มั้ย น้องบอกไม่ให้ถ่าย แล้วถ้าขึ้นอีก 10 ครั้งละ น้องบอกยังไงก็ไม่ถ่าย
ตัดลงมาข้างล่าง น้องไม่ได้ลงกินข้าวครับ แต่นั่งเล่นมือถือ
PR ดีนะครับ ถามผมว่าน้องบริการดีมั้ย ผมยิ้มแล้วบอกว่าดี ไม่อยากบอก PR
ผมทำอะไรผิดหรือเปล่าครับ ผมยืนยันนะครับ ว่าผมสุภาพกับน้องมากเพราะน้องชมผมเองเลยครับว่าผมดูสุภาพเรียบร้อย 
ทีแรกผมว่าจะไม่บอก PR ว่าน้องบริการไม่ดี
แต่พอมาเห็นการบ้านน้อง พร้อมรูปแบบจัดเต็มห้องการบ้านฮอต ของพี่ๆ ท่านเทพ 2 ท่าน มันยิ่งทำให้ผมเสียความรู้สึกกับน้องมาก และมีข้อสงสัยเกี่ยวกับการบริการแบบไม่ใส่ใจ และมี 2 มาตรฐานหรือเปล่า
เพราะน้องบอกหนูไม่ให้ใครถ่ายรูป แล้วที่เห็นในการบ้านคืออะไร
ไม่ให้ถ่ายคือไม่ให้ถ่าย ไม่ใช่มา 2 มาตรฐานแบบนี้
มันคงจะดีกว่านี้ถ้าน้องบอกว่าจะให้ถ่าย ถ้าพอใจ ถูกชะตา ก็ว่าไป แต่ไม่ใช่แบบที่น้องทำอยู่
น้องไม่ได้เพิ่งเข้าวงการนี้นะครับ เท่าที่รู้ น้องทำมาตั้งแต่ปี 2015 แล้ว แม้จะทำๆ หายๆ ก็เถอะ งานน่าจะโอเคกว่านี้

ปล. อยากสอบถาม PR ว่าผมคึวรทำยังไง มีอะไรแนะนำมั้ย และจะแสดงความรับผิดชอบอะไรบ้างมั้ย
อยากให้ PR ถามน้องก่อนจะขึ้นงาน รับงานว่าพร้อมมั้ย อยากทำมั้ย ไม่ใช่ขึ้นงานไปแล้วหล่น บริการไม่ประทับใจ
อยากให้ PR เอาข้อความนี้ออก หล่น & ไม่ประทับใจ ยินดีคืนเงิน
 เพราะไม่เห็นว่าร้านจะรับผิดชอบอะไรตามนั้น เห็นหล่นและไม่ประทับใจมาก็ 4 ท่านแล้ว ซึ่งคิดว่าน่าจะมีมากกว่านั้น แต่ยังไม่กล้าออกมาพูด 

ที่ผมออกมาพูด ไม่ได้ต้องการจะดิสเครดิตร้านนะครับ แล้วก็ไม่ต้องการทำลายน้องวีนัส
เพียงแค่อยากให้ทางร้านและน้องปรับปรุงเพื่อการบริการที่ดี และลูกค้าประทับใจมากขึ้น

ออฟไลน์ 10107

• Level 0 กะปู๋แรกเกิด
  • *
  • Like: 48
Re: หล่นตีนแตกกับน้องวีนัส Cupcake spa
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 09:46:23 AM »
 :006:

ออฟไลน์ welcometofamily

• *
  • Like: -1
Re: หล่นตีนแตกกับน้องวีนัส Cupcake spa
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 10:17:05 AM »
เคยจะไปลองน้องคนนี้ แต่เห็นการบ้านหล่นตีนแหก 2 การบ้านติดแบบนี้คงไม่เอาดีกว่าครับ ไม่กล้าเสี่ยง 
ผมว่าน้องแบบนี้ถ้าไม่ได้เห็นใจคนที่มาใช้บริการเลยว่าต้องเสียเงินนะ ไม่ได้มาขอนวดฟรี ผมว่าออกจากวงการไปเหอะ แบนๆไปซะก็ดี ไม่มี service mind ก็ไปทำอาชีพแบบอื่น

ออฟไลน์ mochii

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 10:27:00 AM »
หล่นอย่างแรงเลยครัช   :009:

ออฟไลน์ rutfan

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 10:49:07 AM »
ร้านนี้เล็งๆไว้เหมือนกันเห็นการบ้านหลายท่านโดนใจ แต่พอมาอ่านการบ้านหล่นของร้านนี้
น้องคนเดียวกัน2ครั้ง ก็ต้องกลับมาคิดใหม่ เห็นใจน้องที่ให้บริการดีๆได้รับผลกระทบไปด้วย
เป็นกำลังใจให้ครับ ร้านมีให้เลือกเยอะ

ออฟไลน์ FC-ท่านโซ

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 2
  • คืนนี้อยากได้กี่ครั้ง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 11:01:27 AM »
อ่านแล้วผมเจ็บปวด เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้กับตัวเองเหมือนกัน  เงินที่จ่ายไปกับสิ่งที่ให้กลับมามันไม่ใช่เลย   
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 11:05:32 AM »
ร้านนี้เล็งๆไว้เหมือนกันเห็นการบ้านหลายท่านโดนใจ แต่พอมาอ่านการบ้านหล่นของร้านนี้
น้องคนเดียวกัน2ครั้ง ก็ต้องกลับมาคิดใหม่ เห็นใจน้องที่ให้บริการดีๆได้รับผลกระทบไปด้วย
เป็นกำลังใจให้ครับ ร้านมีให้เลือกเยอะ

มีน้องๆ หลายคนบริการดีนะครับ ลองดูครับ
ไม่แน่ว่าน้องวีนัสที่ผมว่าหล่น แต่กับท่านงานอาจจะไม่หล่นก็ได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 11:09:56 AM »
เคยจะไปลองน้องคนนี้ แต่เห็นการบ้านหล่นตีนแหก 2 การบ้านติดแบบนี้คงไม่เอาดีกว่าครับ ไม่กล้าเสี่ยง 
ผมว่าน้องแบบนี้ถ้าไม่ได้เห็นใจคนที่มาใช้บริการเลยว่าต้องเสียเงินนะ ไม่ได้มาขอนวดฟรี ผมว่าออกจากวงการไปเหอะ แบนๆไปซะก็ดี ไม่มี service mind ก็ไปทำอาชีพแบบอื่น

มีน้องๆ หลายคนบริการดีนะครับ ลองดูครับ
ไม่แน่ว่าน้องวีนัสที่ผมว่าหล่น แต่กับท่านงานอาจจะไม่หล่นก็ได้ครับ อย่าไปว่าน้องเค้าขนาดนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ Kamui

• Level 10 กะปู๋เทวดาน้อย กะจ๊อยส์ติ๊ดเดียว
  • *
  • Like: 118
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 12:24:00 PM »
ถ้าอ่านดูจากที่เล่านะครับ...
น้องก็พยายามให้บริการที่ดีแล้ว ให้จูบปาก สเปสดให้
ที่บอกข้างบน เกินมาตรฐานนกป.แล้วนะครับ...

เรื่องถ่ายรูป..เรื่องนี้ต้องระวัง ไม่ค่อยมีน้องคนไหนอยากให้ถ่ายหรอกครับ
สมมุติว่าน้องขอถ่ายรูปจขกท. บ้าง เราก็คงไม่ยอม...ใจเขาใจเราครับ
ส่วนการที่คนอื่นถ่ายได้ มันมีปัจจัยอื่นๆมาเกี่ยวข้อง เช่น น้องไว้ใจมาก เป็นต้น ไม่ได้เกี่ยวกับมาตรฐานหรอกครับ ขึ้นกับตัวบุคคลนั้นๆมากกว่า...การไม่ให้ถ่าย ไม่ใช่หล่นนะครับ...

ส่วนเรื่องงานที่เหลือ ผมไม่ขอให้ความเห็นนะครับ บนห้องไม่มีใครรู้ว่าเกิดอะไรขึ้นบ้าง...

ออฟไลน์ Xerase

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 12:37:15 PM »
อ่านละช้ำใจแทน  :009: