ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเล่าประสบการณ์เลิกเที่ยวทั้งๆที่ในชีวิตไม่เคยคิดจะเลิกเที่ยว  (อ่าน 2470 ครั้ง)

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
ก่อนหน้านี้เคยคิดนะว่ากะจะเที่ยวทุกวันจนกว่าเอวจะขยับไม่ได้  เคยเห็นคนรุ่นพ่อมาเที่ยวยังยกย่องให้เป็นไอดอลของผม  วันนึงเราต้องเป็นแบบนี้ให้ได้

จุดเริ่มต้นของความคิดที่จะเลิกเที่ยวมาจากร้าน  PH  น้องอะไรจำชื่อไม่ได้แล้ว  ผมได้อยู่กลุ่มเปิดหน้าด้วย  เล็งน้องคนนึงไว้  เลยพลาดจองแบบไม่เคยเห็นตัวจริง  นั่งรอน้องนั่งรถมาร้านรอบแรก  ปรากฎผมเงยหน้าขึ้นไปสตั้นไปสามวิ  หน้าตรงปกนะแต่...รูปเปิดหน้าน่าจะรูปเก่าเกินห้าปีขึ้นไป  ดูออกเลยว่าไม่เด็กแล้ว  แถมดำแบบไปอาบแดดมาเดือนนึง คนนี้คอสแพงด้วย คนอื่นอาจจะมองว่างานดีนะ   แต่สำหรับผมสายคนสวยผมรับไม่ได้จริงๆ  และนี่คือจุดเริ่มต้นที่ผมคิดจะเลิกเที่ยว 

ผมมองว่าในเมื่อเรามีคนที่เราพอใจกับเค้ามาก  ได้ไปกินข้าวในห้างด้วยกันเสร็จแล้วขับรถไปคอนโดน้อง  อยู่กันสามชั่วโมงก็ขับรถกลับ  น้องชอบออกกำลังกายไม่ปล่อยให้ตัวเองอ้วนซึ่งตรงนี้เป็นสเปคผู้หญิงในฝันของผม  ชอบเรื่องบนเตียง รับขนาดของผมได้ ผมไปทีน้องเสร็จไปห้าหกรอบในขณะที่คนอื่นเสร็จได้รอบเดียวก็หมดอารมแล้ว ถึงน้องจะไม่สวยเลิศเลอเหมือนใครแต่ก็แต่งตัวเก่ง  ผมอาจจะไปเดินผ่านใครที่สวยกว่านี้มีเยอะแยะ  แต่ผมมามองว่าถ้าผมจีบผู้หญิงธรรมดา  ทำตัวสุภาพบุรุษไม่เป่ากันจนวันแต่งงาน  หรือลองเป่ากันแล้ว  ปรากฎน้องบอกไม่ชอบเซ็กส์  บ่นเจ็บ รับขนาดผมไม่ได้  บอกเลยชีวิตจบตั้งแต่วันแรก  ผมไม่อยากมีอนาคตที่พอเบื่อเมียแล้วมาเที่ยว เพราะผมตั้งใจว่าถ้าผมเลือกใครมาแต่งงานแล้วผมจะเลิกเที่ยวตลอดชีวิต  ในเมื่อผมเจอคนที่ดีที่ตรงใจผมเกิน 80% แล้วผมจะไปหาคนอื่นหรือไปเที่ยวทำไม  เพราะชีวิตผมไม่เคยเจอใครดีเท่านี้  อาจจะนิสัยเอาแต่ใจบ้างแต่ที่เหลือดีหมด  ในชีวิตคนเราอย่าไปคาดหวังให้ใครเปอร์เฟกสมบูรณ์ 100% มันไม่มีอยู่จริง  และเรื่องเบื่อมันเป็นเรื่องธรรมดามาก  ต่อให้คุณแต่งกับอั้ม มองนานๆมันก็เบื่อกันได้  คุณต้องทำใจเผื่อไว้เลย 

และที่สำคัญคนนี้เป็นคนดีที่ยอมเลิกทั้งๆที่เค้าเป็นตัวท้อปหาเงินได้มากกว่าที่ผมให้หลายเท่า  ไม่เคยขอยืมหรือขอเงิน  ผมมีนิสัยเกลียดคนขอเงินมากถ้าจะให้ผมให้เอง  ไม่เคยเรียกร้องซื้อของแพงๆ ซื้อของหลักพันผมยินดีจ่าย  ทุกวันนี้ดีใจมากที่ชีวิตนี้ได้เจอผู้หญิงคนนี้  ถ้าผมไม่เคยเที่ยวมาก่อนผมจะไม่รู้ว่าใครดีใครไม่ดี 

ในชีวิตนี้ผมตัดผู้หญิงไปหลายคนแล้ว  สวยกว่าคนนี้ก็มี  เป็นมิสแกรนด์ด้วย  สาเหตุหลักๆก็คือยังมีนิสัยติดเงินชอบการหาเงินง่าย  พอเงินไม่พอใช้ก็ไปร้าน คิดว่าเป็นเรื่องปกติไม่คิดอะไร ทั้งๆที่ตัวเองเป็นคนมีชื่อเสียง  ผมเห็นแบบนี้ผมตัดเลย  ตัดแบบลบไลน์ไปเลยไม่ใช่แค่บล็อก

และหลังจากนี้ผมก็ไม่คิดจะไปเที่ยวร้านไหนอีกเลยเพราะจะหาใครดีที่กว่านี้ไม่มีอีกแล้ว

คนเบื่อเที่ยวไม่เคยมีอยู่จริงในโลกนี้  แต่ใช้คำว่าเบื่อเด็กไม่ดีมากกว่า
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ โทมิคุง

• พลังจักรวาล คือรวมพลังก่อนกำเนิด และพลังหลังกำเนิด
  • Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 773
สรุปที่เที่ยวเพราะหาเมียในอุดมคติไม่ได้ใช่ไหม....
เที่ยวไปตามใจฝัน

ออฟไลน์ balen

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 16
พี่เป็นคนที่ใช้ภาษาได้วกวนดีแท้ครับ

ออฟไลน์ hunter_punch

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
ไม่ทราบว่าทีเขียนมาซะยาวเลยเพื่อ อยากระบายเหรอครับ ถ้าเป็นแบบนั้นแนะนำว่า ไปปรึกษาพี่อ้อย พี่ฉอด ดีมั๊ยครับ ดีไม่ดีอาจได้เอาไปทำเป็นซีรี่ย์ club friday ก็ได้

ออฟไลน์ ไวไว

• ชอบของแท้
  • Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 34
  • เล็กๆไม่ ใหญ่ๆทำ

From now on, I will stand in Heaven.

ออฟไลน์ nnntttppp

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 0