ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องการบ้านร้านหอหญิง???  (อ่าน 2587 ครั้ง)

ออฟไลน์ myningnong

• magmowVE
  • Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 1
สงสัยเรื่องการบ้านร้านหอหญิง???
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 09:50:13 AM »
ขออภัยไม่ได้จะสบประมาทคนที่มาส่งการบ้านร้านหอหญิง ผมสนใจว่าอยากลองไปร้านนี้เพราะมีโอกาสไปทำงานในซอยนั้นบ่อยๆ อ่านการบ้านซึ่งมีเยอะมากๆของร้านนี้ แต่ที่สงสัย คนส่งการบ้านส่วนใหญ่แทบจะไม่มีใครแนบรูปถ่ายแบบถ่ายเองเลย การบ้านแต่ละคนสั้นมากๆ มีแต่บอกดีอย่างนั้น อย่างนี้ และที่สำคัญคนส่งการบ้านจะเป็นคนที่สมัครใหม่ หรือแทบจะตั้งกระทู้น้อยมากๆ จนผมส่งสัยว่าเป็นการเชียร์ร้านหรือการบ้านจริงๆ เพราะแทบไม่เคยเจอพี่ๆที่ตั้งกระทู้มืออาชีพี่วิวร้านนี้เลยครับ?

:019:

ออฟไลน์ tukkie

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 10
Re: สงสัยเรื่องการบ้านร้านหอหญิง???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 10:31:00 AM »
ขออภัยไม่ได้จะสบประมาทคนที่มาส่งการบ้านร้านหอหญิง ผมสนใจว่าอยากลองไปร้านนี้เพราะมีโอกาสไปทำงานในซอยนั้นบ่อยๆ อ่านการบ้านซึ่งมีเยอะมากๆของร้านนี้ แต่ที่สงสัย คนส่งการบ้านส่วนใหญ่แทบจะไม่มีใครแนบรูปถ่ายแบบถ่ายเองเลย การบ้านแต่ละคนสั้นมากๆ มีแต่บอกดีอย่างนั้น อย่างนี้ และที่สำคัญคนส่งการบ้านจะเป็นคนที่สมัครใหม่ หรือแทบจะตั้งกระทู้น้อยมากๆ จนผมส่งสัยว่าเป็นการเชียร์ร้านหรือการบ้านจริงๆ เพราะแทบไม่เคยเจอพี่ๆที่ตั้งกระทู้มืออาชีพี่วิวร้านนี้เลยครับ?

มีอีกหลายร้านครับ  :004:
ไอ เลิฟ กาปู๋

ออฟไลน์ accl8888

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 8
Re: สงสัยเรื่องการบ้านร้านหอหญิง???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 11:00:56 AM »
รู้สึกเหมือนกันครับ  มีหลายร้านเลย
การบ้านเยอะ
รูปน้อย
เขียนสั้นๆ
Log in ใหม่ๆ

ออฟไลน์ Mojojojo442

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 11:03:10 AM »

ส่วนมากจะส่งการบ้านเพื่อรับส่วนลด แต่ลองเข้าไปดูน้องๆก่อนก็ได้ครับ ที่นี่เรียกน้องให้ดูทีละคน ถ้าไม่ถูกใจยังไงก็เดินออกได้ เราเป็นลูกค้าครับ
เด็กที่นี่ก็หน้าตาดี งานดีหลายคน
ส่วนพวกห้องการบ้านรุ่นพี่ ผมว่ามันก็มีแต่ร้านเดิมๆ คนเดิมๆรีวิว เทียบกันแล้วห้องนั้นออกแนวจะเชียร์มากกว่าซะอีก

ออฟไลน์ I Like Doggy Style

• เน้นตูด ไม่เน้น นม
  • Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 73
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 12:09:31 PM »
ไม่ต้องแปลกใจครับ การบ้านในลักษณะนี้เค้าเรียกว่าเขียนเอาส่วนลดเฉยๆไม่ต้องพิธีอะไรมาก คิดดูสิเค้าลดทีตั้ง 500 อะ เป็นแรงจูงใจให้คนเขียนไง

และการถ่ายรูปน้องๆบอกเลยว่าไม่ใช่เรื่องง่ายนะครับที่น้องจะยอมให้ถ่ายทุกคน ฉะนั้นคุณไม่ต้องแปลกใจถ้าเห็นการบ้านแนวนี้เยอะเพราะเค้าแค่ส่งเอาส่วนลดเฉยๆครับ

....การบ้านปลอมจริงๆอะ คือไอ้พวกที่ถ่ายน้องได้แบบง่ายๆทุกคนในร้านต่างหาก ถ้าคุณสังเกตดีๆอย่างเช่นร้านเครือนึงที่ชอบตั้งชื่อน้องแปลกๆ

นั่นแหละการบ้านหน้าม้าทั้งนั้น วิธีถ่ายรูปที่ถ่ายมากจากคนเดียวกันชัดๆ พวกนี้บางร้านก็มีหลายล็อคอินบ้างสลับกันมา

หรือบางร้านก็ล็อคอินเดิมๆส่งอยู่ร้านเดียวเด็กมาใหม่ปุ้บจับถ่ายรูปส่งการบ้านได้ปั๊บ แต่มโนเป็นตุเป็นตะว่าขึ้นงานมางั้นงี้(ขำชิบ 555+)

หรือบางร้านก็เจ้าของเขียนเองอวยเองบอกสุดยอดไอเท็ม แต่พอคนอื่นไปขึ้นหล่นตีนแหกก็มี(พร้อมประโยคเด็ด เอ่อ พี่คะหนูไม่เคยให้ใครถ่ายรูปที่พี่เห็นอะเจ้าของร้านถ่ายหนูเองค่ะ)

สักวันนึงวงการมันจะเสื่อมความนิยมลงเพราะพวกการบ้านหน้าม้านี่แหละครับ

ออฟไลน์ ANADA

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 12:19:01 PM »
ตอนนี้การบ้านเชื่อยากมากครับ ไม่ว่าจะห้องไหน
รูปในการบ้านมันขาวเนียนต่างจากตัวจริงเหลือเกิน
ไม่ว่าจะด้วยเจตนาอะไรก็ช่างครับ
ไปดูตัวจริงก่อนดีที่สุด บางทีหน้าถูกใจแต่เปิดออกมาแล้วอยากร้องไห้ก็มี
แนะนำให้ตระเวนดูหลายๆร้านครับ ไม่ต้องเกรงใจใคร เงินในมือเรา จากนั้นโดยรวมที่ไหนโอเค ต้อนรับดี ห้องดี ดูตัวแล้วไม่เลือกพีอาร์ก็ยังยิ้มแย้ม ร้านแบบนี้ถ้าไปบ่อยๆ ไม่นานจะเจอช้างเผือกเชือกงามเอง
ร้านดีๆมีเยอะครับ อย่ายึดติดการบ้านกับรูปที่อยู่ข้างใน

ออฟไลน์ H Λ D Ξ S

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 12:53:50 PM »
 :026: หลายๆ ครั้งตามลอก คนเดียวกัน ร้านเดียวกัน กับการบ้านในห้อง HOT หล่นก็มีบ้าง

แต่ก็ยึดคำว่าต่างกรรมต่างวาระไว้เป็นที่ตั้ง ถ้าไม่ชัวร์เน้นดูตัวไว้ก่อนครับ

อย่างน้อยๆๆๆๆๆๆ ที่สุด ก็ได้สเปคและหน้าตาที่ต้องการ แม้งานจะหล่นจะได้ไม่ต้องรู้สึกขาขาด อย่างดีก็เจ็บแบบถลอกๆ เฉยๆ

ปล. นิยามคำว่าหล่นของแต่ละคนไม่เท่ากันนะครับ
ความทรงจำมีไว้เก็บ เน้นเจ็บไม่เน้นจบ

ออฟไลน์ Automan01

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 31
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 03:17:11 PM »
คนเที่ยวทั่วไปไม่ค่อยได้จับปลาหรอกครับ หอหญิงผมก็ส่งเดือนละ 2-3 ครั้งเอาส่วนลด

ที่ไหนไม่ได้ส่วนลดถ้าดีจริงๆก็ส่งแล้วแปะปลาร้าน เที่ยวเดือนละ 4-5ครั้ง ซ้ำน้องก็เยอะแต่ไม่เคยจับปลา

ส่วนปลายเยอะๆหลายมุมจัดแสงสวยๆส่วนใหญ่ก็โปรโมทร้านโปรโมทน้องแหละ ถูกใจผมก็ลอก ไปแล้วโดนก็ซ้ำ บางร้านไปแล้วหล่นก็ลบไลน์ มันเกินคำว่าต่างกรรมต่างวาระเกินไป

ออฟไลน์ Edzman

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 05:37:17 PM »
เห็นด้วยกับข้างบน ดูตัวจริงดีที่สุด รูปเเอปหลอกเกือบทั้งนั้น :034:

ออฟไลน์ Kamui

• Level 10 กะปู๋เทวดาน้อย กะจ๊อยส์ติ๊ดเดียว
  • *
  • Like: 117
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 07:58:24 PM »
การบ้านในเวปก็ต้องแยกแยะ เพราะที่มามีหลายแบบ...
1 มาจากโปรโมชั่นของร้านที่ใครส่งการบ้านได้ส่วนลด การบ้านแบบนี้ก็จะเขียนสั้นๆ เอาเนื้อหาอะไรมากไม่ได้
2 ร้านมาส่งการบ้านเอง แบบนี้มีทั้งมาแบบสั้นๆอบบเดียวกับแบบ1 หรือ มาแบบจัดเต็ม รูปเพียบ...จริงๆดูยูสเซอร์ก็พอรู้ครับ
3 คนเทียวจริง ที่ส่งการบ้านแบบจริงๆไม่ได้ส่วนลดอะไรจากร้าน ร้านส่วนหนึ่งก็ไม่มีโปรโมชั่นแบบนี้จ

แบบที่1กับ3นั้น การบ้านที่ไม่มีปลา ไม่ใช่คนส่งไม่อยากจับ อยากทุกคนแหละ แต่จับไม่ได้ น้องไม่ยอม
คนที่จับปลาได้แต่ละคนก็มีเทคนิควิธีการต่างกันไป แต่ที่แน่ๆ น้องต้องเชื่อใจจริงๆว่ารูปจะไม่หลุด คนจับก็ต้องเซฟน้องๆด้วย
ลองนึกสิว่า ถ้าน้องขอถ่ายเราบ้างตอนทำอะไร เรายอมมั้ย ความรู้สึกไม่ต่างกันหรอกครับ