ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: หล่นที่สุดในชีวิตการเที่ยวแนวนี้ vlove spa  (อ่าน 2878 ครั้ง)

ออฟไลน์ ole_chaisnoe

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: -1
Re: หล่นที่สุดในชีวิตการเที่ยวแนวนี้ vlove spa
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2019, 08:28:08 PM »
ขออย่าใด้พบใด้เจอแบบนี้

ออฟไลน์ Masked_Rider_BB

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 2184
Re: หล่นที่สุดในชีวิตการเที่ยวแนวนี้ vlove spa
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2019, 08:51:02 PM »
สดๆร้อนๆ เมื่อครู่ วันนี้ตัดสินใึผิดพลาดขั้นสูงสุด ไปเที่ยวร้าน vlove spa จองไว้ ครับ ทางร้านบอกว่า จองแถมสเปร์ ตัดสินใจจองไป พอไปถึงก็ขึ้นห้อง พอเจอน้องบอกว่า อยากกลับบ้าน แล้วก็บอกว่า งานแบบนี้น้องไม่อยากทำ แววมาละ อาบน้ำครับ อาบห่วยมาก ล้างแค่จุดนั้นเลย หลังผมยังไม่เปียก ผมต้องอาบเอง ไปที่เตียง ก็ชักๆไป ไม่มีบิ๊ว ผมถามบิ๊วไหม ก็มาทำนะแต่แบบแป๊บนึง ผมก็ถามถึงสเปร์ น้องบอกไม่รู้ว่าต้องทำผมเลยบอกให้ไปถามเลย น้องบอกขี้เกียจ น้องก็ทำนะแบบขอไปที แล้วก็กลับไปชักๆต่อ น้องบอกขึ้นแต่แบบจบ แต่ผมไม่ทราบทางร้านไม่แจ้ง ถ้าแจ้งผมก็จะได้ไม่ไป น้องบอกว่าถ้าไม่จบพี่ต้องทำเอง ผมก็อึ้งครับ บอกว่างั้นผมจ่ายเงินหารตามนาทีไหมน้องบอกไม่ได้ ทำให้แล้ว สรุปผมไม่เสร็จด้วย อารมณ์หายหมดเลย ไม่มีความรู้สึกอะไรเลย ก็บอกมานวดแล้วกันสุดท้ายผมก็กลับนะ เวลาเหลือบานเลย

สู้ ๆ ครับ แต่ตามกฎเว็ป การบ้านหล่นต้องระบุชื่อน้องด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Masked_Rider_BB

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 2184
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2019, 08:55:38 PM »
เวลาใครมาถามว่าไปร้านไหนดี  ปกติผมจะบอกแต่ร้านมีชื่อเสียง  ทำมานาน  มีเด็กเยอะ  ลูกค้าเยอะ   ผมจะไม่แนะนำพวกร้านเปิดใหม่  เพราะร้านเปิดใหม่เด็กจะน้อยมากเพราะเจ้าของร้านยังหาเด็กไม่เป็น  เด็กที่มีก็เหมือนจับเอาใครมาก็ไม่รู้ไปยืนแถวสวนลุมก็จับมาเป็นพริตตี้ร้าน  และจากที่พวกนี้ทำมาจะจบอย่างเดียวบิ้วไม่เป็นเพราะที่เคยทำมาจะเร่งๆให้จบไป

สรุปที่ๆนักเที่ยวควรไปคือเด็กใหม่ไม่ใช่ร้านใหม่

ความคิดนี้ไม่ถูกครับ มีร้านนึงอยู่มานาน เด็กเยอะ ย่านบางแค แต่ก็ยังมีลูกค้าหล่นอย่างต่อเนื่องทั้งที่ส่งการบ้าน และไม่ส่ง
ร้านที่อยู่มานานไม่ได้แปลว่าดีครับ

คนต้องกล้าเดินบนเส้นทางของตัวเอง
ผมเองเที่ยวมาหล่นบ้างตามประสา
น้องคนไหนทำผมหล่นได้ นี่แย่

ออฟไลน์ Iสายแข็งI

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2019, 01:20:36 PM »
ขึ้นใครมาท่าน แจ้งด้วยครับจะได้ให้ร้านมารับผิดชอบ
ผมไปขึ้นมา 2 คน คนนึงดีมาก อีกคน ok เลยครับ
น้องไม่ดีต้องแจ้ง ร้านจะได้จัดการครับ

ออฟไลน์ jazzbass

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2019, 11:30:14 PM »
โซดาครับ ชื่อน้อง โซดา

ออฟไลน์ ราชาแห่งน้ำ

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2019, 07:04:54 AM »
เจอแบบนี้เซงเลยนะครับ

ออฟไลน์ 29KPCAPR0487

• Level 0 กะปู๋แรกเกิด
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2019, 08:44:17 PM »
สวัสดีค่ะลูกค้าทุกท่าน จากร้าน V Love Spa นะคะ

ขอชี้แจงนิดนึงนะคะ

อันนี้ก็ควรจะฟังหูไว้หูนะ ถ้าน้องไม่ดีจริงๆลูกค้าประจำน้องไม่เยอะขนาดนี้หรอกนะคะ 
ปกติร้านจะแจ้งลูกค้าตรงๆอยู่แล้วใครงานเป็นแบบไหน แต่ที่ลูกค้าไม่แข็ง เช็คสภาพร่างกายตัวเองก่อนมั้ยคะ ไม่ใช่เมามาไม่แข็งแล้วมาโทษน้องอย่างเดียว
น้องขึ้นลูกค้าไม่รู้ตั้งกี่สิบคนลูกค้าชอบแถมมาซ้ำหลายคน เพิ่งจะเจอคนแรกเหมือนกันแหละค่ะที่ไม่เสร็จ
ปกติถ้าน้องไม่ดีจริง ลงมาคุยกับทางร้าน ทางร้านจะคุยและรับผิดชอบเปลี่ยนคนหรือคืนเงินให้ครึ่งนึงอยู่แล้ว แต่ไม่เห็นลงมาพูดอะไรนิคะ
แล้วอีกอย่างนะคะ  จะบอกให้ค่ะว่าร้านเปิดใหม่ก็จริง แต่อยู่วงการนี้มาหลายปีแล้วค่ะ ประสบการณ์ไม่ได้ใหม่
พอจะรู้อยู่ค่ะ  ว่าบางทีมันไม่ได้อยู่ที่เด็กอย่างเดียว มันอยู่ที่ตัวลูกค้าด้วย
ก็แล้วแต่จะใช้วิจารณญาณเอานะคะทุกคน ประจานแค่นี้ไม่ได้มีผลกระทบอะไรมากมายหรอกค่ะ เพราะลูกค้าที่เป็นลูกค้าของร้านจริงๆเขาจะรู้ดีว่าอะไรคืออะไร
ทางร้านไม่เคยหนีความรับผิดชอบ เด็กไม่ดีไม่เคยเชียร์งานให้ค่ะ  ดีก็ว่าดีตามที่ลูกค้าบอกมา ถ้าไม่ดีก็ไม่เชียร์ค่ะ
ก็เพิ่งเจอคนแรกเหมือนกันค่ะลูกค้าแบบนี้

ขอบคุณที่ลงรีวิวให้ค่ะ  ลูกค้าตามมาจากโพสนี้เยอะมากค่ะ  ขอบคุณที่ทำให้มีลูกค้าใหม่ๆตามมาจากโพสนะคะ

Line : vlove_spa

สำหรับลูกค้าที่อยากมาแอดมาได้นะคะ  น้องคนไหนไม่ดีลงมาคุยตรงๆได้เลยค่าา
ร้อยพ่อพันแม่ ความคิดแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ อยู่ที่จะพิจารณาค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ jazzbass

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2019, 01:43:37 PM »
ห่วยก็คือห่วย ของแบบนี้ อยู่ได้ไม่นานหรอกครับ บอกไปเลยว่าต้องทำแบบจบ เน้นครับห่วยมาก