ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องทิปครับ  (อ่าน 3634 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 279
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
Re: ปรึกษาเรื่องทิปครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 01, 2020, 01:13:35 AM »

ถ้าในมุมของเด็กนะ ส่วนตัวคือไม่เป็นไรเลยค่ะ
 ค่ารอบเราได้อยู่แล้ว ทิปถือเป็นโบนัส เป็นน้ำใจจากพี่ค่ะ
 พี่ให้ก็ดีใจค่ะ :)
  ไม่ให้หรือให้น้อยก็ไม่ได้มีผลกับคุณภาพงานครั้งต่อไปค่ะ ^^

อุ้ยย นางฟ้าเฌอบัว ผู้น่ารัก มาตอบเองเลยยยย
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ bird2518

• Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
  • Like: 87
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 01, 2020, 08:50:40 PM »
ส่วนตัวผมเองถ้าขึ้นคอร์ส​ บอดี้​ แล้วไปสุดทางกันข้างบน​ มาตราฐานเลยผมให้น้อง​ 2,000 ส่วนร้านไหนที่มีคอร์ส​full ผมก็ให้ทิปน้อง​ 500-1,000 แล้วแต่ความเหมาะสม​ ตั้งแต่ผมเที่ยวมาผมยังไม่เคยที่ไม่ให้ทิปน้องเลยสักคน​  :044:

ออฟไลน์ richmancando

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 01, 2020, 09:26:57 PM »
ส่วนตัวผมเองถ้าขึ้นคอร์ส​ บอดี้​ แล้วไปสุดทางกันข้างบน​ มาตราฐานเลยผมให้น้อง​ 2,000 ส่วนร้านไหนที่มีคอร์ส​full ผมก็ให้ทิปน้อง​ 500-1,000 แล้วแต่ความเหมาะสม​ ตั้งแต่ผมเที่ยวมาผมยังไม่เคยที่ไม่ให้ทิปน้องเลยสักคน​  :044:

เยี่ยมเลยครับ

ออฟไลน์ I Like Doggy Style

• เน้นตูด ไม่เน้น นม
  • Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 73
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 01:31:03 AM »
เรื่องทิป จากที่สอบถามน้องๆมาเอาจริงๆนักเที่ยวทั่วไปไม่ค่อยให้กันเท่าไหร่หรอกครับ ถ้าพวกขาจรเนี่ยน้องบอกว่าไม่เคยได้เลย

ส่วนมากจะได้จากพี่ๆนักเที่ยวขาประจำมากกว่า ซึ่งเอาจริงๆถ้าคุณขึ้นคอสตามมาตรฐานของร้านนั้นๆแล้วไม่ได้ทำอะไรที่มันเกินกว่าค่าคอส

จะไม่ให้เลยก็ไม่ได้น่าเกลียดครับ สมัยเที่ยวแรกๆผมนี่โคตรขี้ใจอ่อนให้ทิปกระจายมาก พอมาๆคิดดูค่าทิปนี่หมดไปหลักแสนได้มั้ง 555+

หลังๆเลยให้เฉพาะที่น้องที่บริการดีมากๆแบบเกินมาตารฐานจริงๆผมถึงให้ครับ ถ้าคอสจบเลยเดวนี้ส่วนมากไม่ค่อยได้ให้แล้ว

ออฟไลน์ richmancando

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 01:47:23 AM »
เรื่องทิป จากที่สอบถามน้องๆมาเอาจริงๆนักเที่ยวทั่วไปไม่ค่อยให้กันเท่าไหร่หรอกครับ ถ้าพวกขาจรเนี่ยน้องบอกว่าไม่เคยได้เลย

ส่วนมากจะได้จากพี่ๆนักเที่ยวขาประจำมากกว่า ซึ่งเอาจริงๆถ้าคุณขึ้นคอสตามมาตรฐานของร้านนั้นๆแล้วไม่ได้ทำอะไรที่มันเกินกว่าค่าคอส

จะไม่ให้เลยก็ไม่ได้น่าเกลียดครับ สมัยเที่ยวแรกๆผมนี่โคตรขี้ใจอ่อนให้ทิปกระจายมาก พอมาๆคิดดูค่าทิปนี่หมดไปหลักแสนได้มั้ง 555+

หลังๆเลยให้เฉพาะที่น้องที่บริการดีมากๆแบบเกินมาตารฐานจริงๆผมถึงให้ครับ ถ้าคอสจบเลยเดวนี้ส่วนมากไม่ค่อยได้ให้แล้ว

ครบถ้วนชัดเจนครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Samanuel

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 09, 2020, 08:11:58 AM »
หากเป็นคอร์ส นกป บอดี้ แล้วไปโจ๊ะพรึมพรึมน้องเขา ทิปมาตรฐานวงการคือ 2000 ให้มากกว่านั้น ถือเป็นความพอใจของเราในตัวน้องครับ ควรค่าแก่การยกย่องครับ หสกให้น้อยกว่า 2000 นี่ถือว่า น่าเกลียด เอาเปรียบเด็กครับ มิควรทำ

ส่วนคอร์สสุดทาง ไม่ทิป ก็ไม่ผิด แต่ให้บ้างก็ดีครับ มากไม่มากอยู่ที่เราพอใจละครับ

ปล. พี่เอเลี่ยนเคยหน้ามืดให้ทิปไป 5000 ด้วยนะ หลายปีมาละจ้ะ สมัยยังมือใหม่ 555

พอดี มือใหม่ครับ สงสัยขอสอบถามเพิ่มเติม ตอนไปนวดคอร์ส 1,900 เป็น B2B
พอนวดๆ อยู่ น้องมาถามว่า พี่อยากจบไหม แต่วันนั้นไม่ได้โจ๊ะพรึมพรึมน้องไป
คือถ้าโอเค แปลว่า เราควรให้ทิปน้องเพิ่มอีก 2,000 หรือครับ?

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 279
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 10, 2020, 02:47:36 AM »
พอดี มือใหม่ครับ สงสัยขอสอบถามเพิ่มเติม ตอนไปนวดคอร์ส 1,900 เป็น B2B
พอนวดๆ อยู่ น้องมาถามว่า พี่อยากจบไหม แต่วันนั้นไม่ได้โจ๊ะพรึมพรึมน้องไป
คือถ้าโอเค แปลว่า เราควรให้ทิปน้องเพิ่มอีก 2,000 หรือครับ?

โจ๊ะพรึมพรึม ก็ต้องให้น้องเขาจ้ะ แต่หากไม่ได้โจ๊ะพรึมพรึม ไม่ให้ก็ไม่ผิดจ้า
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.