ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: บทเรียนการเลือกหมอนวด kp101  (อ่าน 3006 ครั้ง)

ออฟไลน์ Samanuel

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 0
บทเรียนการเลือกหมอนวด kp101
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2020, 01:53:15 AM »
สวัสดีครับเพื่อนๆ ไม่มีอะไรมากครับ หยุดยาว นึกครื้มๆ ขอแชร์ประสบกามหน่อย
ผมเพิ่งเที่ยวนวดกระปู๋ปีนี้เอง เริ่มต้นก่อน covid แล้วก็หยุดยาวไป เพิ่งกลับมาได้ผ่อนคลายอีกก็เดือนนี้แหละ
ก่อนหน้านี้ก็ลองศึกษาหาข้อมูลจากในเว็บนี้ ว่ามันเป็นยังไง เค้าทำอะไรกันบ้าง เรียนรู้ศัพท์ต่างๆ
จนกระทั่งเมื่อต้นปีก่อน lock down ก็ตัดสินใจ เอาวะ ลองสักครั้งในชีวิต ก็ search อยู่นาน ร้านไหนดี
 :002:
แล้วก็ไปตกที่ ไออิ พระราม 5 สาเหตุเพราะส่องรูปน้องคนหนึ่งแล้วถูกใจ เล็งอยู่นานหลายรูปเพื่อให้มั่นใจหละว่าน่าจะสเปก
ครั้งแรกจะบอกว่าตื่นเต้นมาก จำได้หัวใจสั่นตูบๆ ก่อนไปก็เช็คถาม pr ที่ร้านน้องอยู่ไหม ไปถึงจอดรถ ตรงดิ่งไปบอก pr มาหาน้อง แล้วก็ขึ้นห้องไป
คือแบบว่าทำอะไรไม่ถูก ถ้ามีสอบภาคทฤษฎีคงได้เต็ม พอมาปฏิบัติไม่รู้จะเริ่มตรงไหนก่อนดี น้องก็นวดไปเรื่อย จนสปาร์ค เลยขอลุยบ้าง
น้องไม่จูบ ไม่ให้เอานิ้วแหย่ ก็ได้แต่ดูดนมคู่โตวนไป รุกบ้าง รับบ้าง ในที่สุดก็ถึงจุดสุดยอด พุ่งไปหนึ่งน้ำ น้องเช็ดแล้วพาเข้าไปล้างตัว
ล้างเสร็จออกมาให้น้องนวด ยังพอมีเวลาเหลือเลยขอนอนกอดแป๊บนึง กลับบ้านเสร็จสมอารมณ์หมาย ไม่หล่น
 :044:
จึงก็ความอยากรู้ อยากเห็น ต้องลองใหม่ แล้วดูไปดูมาหวยก็ไปออกที่ roommate ราชพฤกษ์ เพราะน้องเยอะดี น่าสนใจ
คราวนี้อยากเสี่ยงดวง ไปแบบไม่ได้จอง ก็ดูๆ มาก่อนแหละ แต่น้องเยอะมาก จำไม่ได้ใครเป็นใคร
pr เรียกน้องมาโชว์ตัวแบบ โอ้วเป็นสิบคนได้มั้ง เลือกไม่ถูกเลย สุดท้ายต้องขอดูรูปในมือถือใหม่อีกรอบ แล้วก็จิ้มน้องมาคนนึง
ซึ่งครั้งนี้อาจเรียกว่า ไม่ฟิน หรือ หล่น เพราะทำ research มาไม่ดีก็ได้ แถมไม่ได้คุยกับน้องให้เคลียร์ก่อน
รอบนี้ น้องไม่จูบเหมือนกัน แต่น้องให้แหย่ได้ แถมมีสเปย์เปื่อยให้ด้วย และด้วยความเสียวไม่เคยโดนสเปย์มาก่อน จึงแตกอย่างรวดเร็ว
พอจบก็ไปล้างตัวเอง คืออารมณ์แบบว่าครั้งนี้ service yourself แล้วกลับมาที่เตียง น้องก็บอกว่า one shot ค่ะพี่ เฮ่ยเดียวนะ ยังไม่ถึงครึ่งชั่วโมงเลย
และน้องก็แต่งตัว เราก็เออ... ไม่เป็นไร ถือว่าซื้อประสบการณ์แล้วกัน
 :004:
แล้ว covid เจ้ากรรมก็ทำให้หยุด อดไปทดลองวิทยาศาสตร์อีกหลายเดือน จนกระทั่งมา ก.ค. นี้ ร้านต่างๆ กลับมาเปิดและเชิญชวนด้วยโปรโมชั่นต่างๆ มากมาย
ก็เลยตัดสินใจไป red angel เพราะงบไม่แพง แถมเขียนไว้ว่าทุกคอร์สเสร็จเบิ้ลได้ ดังนั้นครั้งนี้ต้องล้างแค้น
รอบนี้เช็คดูน้องๆ ให้ดีก่อนแล้ว เลือกไว้ในใจแล้ว ว่าเอา 2-3 คนนี้ แต่ขอไปดูหน้างานก่อนเพื่อความมั่นใจ
ถึงเวลาเจอน้อง อืมมม หน้าตาโอเค ดร๊อปนิดหน่อย ยังวัยใสๆ อยู่เลย ก็พากันเข้าห้องปฏิบัติกิจกรรมไป
ปรากฎว่า ครั้งนี้ก็ไม่ฟินอีกหละ เพราะน้องหลับตาปี๋เลย แบบว่าพี่จะทำอะไรพี่ก็ทำไปเถอะ หนูอยู่เฉยๆ ให้พี่ทำให้พอใจแล้วกัน
เราก็เข้าใจนะว่าน้องมาทำงาน แต่อืมมม รู้สึกผิดยังไงไม่รู้ ลุยสักพักเลยให้น้องชักให้จบๆ แล้วก็แยกย้ายกันไป
 :009:
และงานการที่เครียด ล่าสุดเบื่อๆ เลยหาทางระบาย ตัดสินใจไป lavender ด้วยความอยากรู้ อยากลอง อยากวัดดวงอีกครั้ง (ในราคาสบายกระเป๋า)
รอบนี้เลือกตัวแม่เลย อ่านการบ้านแล้วบู๊สุด จะลองดูว่า feeling จะเป็นยังไง
ไปถึงตึกเก่าๆ ห้องเก่าๆ น้องหน้าตาผิดจากที่คิดนิดหน่อย (ก็ไม่เห็นหน้านิ) แต่เนื้อตัวดีเหมือนในรูป
และครั้งนี้โชคดี ไม่ผิดหวัง จาก 3 ครั้งที่ผ่านมา รอบนี้ถือว่าได้ทอนหละ ได้จูบ ได้แหย่ ได้สเปรย์สด น้องรุกแบบเรานอนเฉยๆ ได้เลย
สุดท้ายสบาย ตัวเบากลับบ้านได้
 :002:
ก็เลยสรุปออกมาเป็นบทเรียนได้ว่า ค่าใช้จ่ายระดับไม่เกินสองพัน(ไม่รวมทิป อีกครั้งละ 300-500 บาท) จะร้านไหนก็คงไม่ต่างกันมาก
ไม่ได้บอกว่าร้านไหนไม่ดีนะครับ ใช้คำที่พี่ๆ พูดกัน "ต่างกรรมต่างวาระ"
น้องๆ ที่มาทำงานแบบนี้ เค้าก็ทำหน้าที่ของเค้า บางคนไม่ได้เซ็กส์จัดเหมือนเรา อย่าไปคาดหวังอะไรมาก
ถ้าเลือกน้องที่วัยใส แล้วตัวเราเองก็ดันละอ่อน ห้องมันจะเงียบหน่อย กิจกรรมเข้าจังหวะจะไม่ครึกครื้น ภาษาที่นี่เค้าเรียก หวาน ฟิวส์แฟน
ดังนั้นอ่านการบ้านให้ดี เลือกให้เหมาะกับตัวเอง อยากเบาๆ หรืออยากมันส์ๆ จะรุกเองหรือจะเป็นฝ่ายรับ
แต่ก็อีกแหละเพราะอ่านการบ้านเยอะ ก็เลยจำ pattern การเขียนได้ สังเกตดีๆ มีความรู้สึกว่า การบ้านที่เขียนในเว็บอาจจะเป็นกองเชียร์(หรือตัวร้านเอง)มาเขียนการบ้านให้ จะมีลูกค้าสักกี่คนที่เสร็จกิจแล้วมาเขียนเองนะ (คิดว่าไม่เยอะ)
เพราะฉะนั้น ก็ดูๆ ไว้เป็นแนวทางว่าน้องๆ ที่สนใจประมาณนี้นะ แต่อย่าไปเชื่อมาก อย่าคาดหวังมาก
 :035:
ส่วน pr ถ้าจะช่วยลูกค้าในการตัดสินใจ ใจจริงอยากให้ส่งรูปน้องหลายๆ มุม หลายๆ อริยาบท มาเพื่อใช้ในการตัดสินใจ
แล้วบอกลูกค้าก่อนก็ดีนะครับ ว่าน้องสไตล์ไหน จะได้รู้ก่อนไปใช้บริการ  :92:
อย่างไรก็ตาม ยังไม่เคยจบกับน้องคนไหนเลย ไว้หาข้อมูลเพิ่มก่อนเค้าจบกันยังไง
เพราะบางร้านถาม pr ไปก็ตอบมาว่าที่ร้านมีแต่ b2b แต่อ่านการบ้านมาลูกค้าโหลด CD ทั้งนั้น สงสัยต้องคุยกับน้องเอง
เดือนหน้าฟ้าใหม่ มีเวลาวันไหนเครียดๆ จะไปหาทางระบายน้ำอีกทีครับ
แล้วจะไปร้านไหน zone E, F ใครมีอะไรแนะนำ แลกเปลี่ยนกันได้เลยนะครับ
เขียนยาวมากวันนี้ 555 ไปหละ

ออฟไลน์ PTjojo

• ฉันก็มีหัวใจ ที่จะใช้รักเธอ
  • Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 12
  • ฉันมาตามหาเธอ
Re: บทเรียนการเลือกหมอนวด kp101
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2020, 09:05:14 AM »
วงการนี้เข้าแล้วออกยาก  ไม่คาดหวังก็ไม่ผิดหวังครับ เดี่ยวก็ชิน :82:
ฉันจะรักเธอให้ดีที่สุด

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
Re: บทเรียนการเลือกหมอนวด kp101
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2020, 07:51:25 PM »
 คุณถามเยอะเกินไปนะ
1.เรื่องราคา  วงการนี้ไม่มีถูกและดี  ในเมื่อคุณชอบของถูก เจองานหล่นแบบนี้มันเรื่องปกตินะ

2.เรื่องงาน  อยากได้งานแรงก็ถามพีอาเลยว่าร้านนี้ใครแรงสุด  เรื่องหน้าตาก็อีกเรื่องนะ  คุณเดาสุ่มเอาคนธรรมดาแล้วหวังงานแรง  มันเป็นไปไม่ได้

3.เรื่องการบ้าน  ผมจะเที่ยวผมไม่เห็นต้องมาอ่านการบ้านจอมปลอมเพื่อเป็นแนวทางอะไรเลย  ก็ยังเจอของดีอยู่เรื่อยๆไม่เห็นต้องง้อนักเขียนการบ้านเลย

4.เป็นไปไม่ได้ครับที่จะให้พีอาส่งรูปเปิดหน้าหลายๆมุม  น้องส่วนมากไม่ได้ต้องการเปิดหน้าให้ใครดู  ถ้าน้องรู้ว่าพีอาส่งหลายรูปแบบนี้น้องไปร้านอื่นแน่

5.เรื่องพีอา  พีอานิสัยไม่ดีบางร้านก็เชียแต่เด็กตัวเอง  ไม่สวยก็บอกสวย  งานดีก็บอกงานแย่มาก  ผมเที่ยวผมไม่เห็นต้องถามเลยว่างานเป็นยังไง  อกแท้หรืออกทำ  คำถามแบบนี้นักเที่ยวชอบถามแต่ผมไม่เคยถาม

6.เรื่องจบ  ส่วนมากร้านเค้าไม่บอกทางไลน์หรือโทรศัพทํ  ต้องมาถามที่ร้านเอง  บางร้านก็ไม่บอกต้องสนิทกับพีอาหรือเป็นลูกค้าประจำ

ผมแอนตี้คนที่มีเมียหรือมีทั้งลูกทั้งเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ   ตอนขอแต่งงานมีใครเอาปืนมาจ่อหัวคุณบังคับให้ขอแต่งงานหรือเปล่า  คุณเลือกเอง  แล้ววันนึงเบื่อก็เลยมาเที่ยว  คนที่มีลูกสาวคุณไม่รู้สึกอะไรบ้างหรือไงเวลามาเที่ยวแล้วเจอเด็กเพิ่งเข้าวงการ  เรื่องเบื่อเป็นเรื่องปกติมาก  ต่อให้สวยกว่าอั้มร้อยเท่าวันนึงก็ต้องเบื่อ  เรื่องนี้ควรต้องทำใจตั้งแต่ขอแต่งงานแล้ว  ไม่ใช่เบื่อก็เลยอยากเปลี่ยนกลิ่น  แล้วถ้าเมียอยากเปลี่ยนกลิ่นบ้างคุณจะรู้สึกยังไง
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ nongspc

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2020, 06:43:40 PM »
ขอแสดงความเห็นบ้างนะครับ ไปเที่ยวมีหล่น มีทอน เป็นเรื่องธรรมดา คำว่าต่างกรรมต่างวาระใช้ได้เสมอ ขนาดคนเดิมครั้งแรกทอน ครั้ง 2 หล่นยังมี โดยส่วนตัวผมไม่เคยดูการบ้านเลย เลือกที่เราชอบ ถ้าอยากทอนต้องทำแบบนี้
ครับ
1. ดูแลตัวเองให้ดีไม่มีกลิ่นตัวกลิ่นปาก อาบน้ำให้สะอาด
2. แต่งตัวให้สุภาพเรียบร้อยหรือดูหล่อที่สุด
3. สุภาพกับน้องให้มากที่สุด
เชื่อว่าโชคดีจะมีทอนครับ

ออฟไลน์ vanasha

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2020, 03:42:36 AM »
วิธีเลือกน้องๆ เลือกคนที่ถูกใจที่สุด

จะไปร้านไหนเล็งให้มีตัวเลือก 2-3 คนไว้ก่อน ไปร้านที่ส่งรูปเห็นหน้านะ ร้านไหนไม่ส่งก็ผ่าน

ถ้ามีแค่เป้าหมายเดียว ไปแล้วไม่ตรงปกก็จะเสียเที่ยว เคยขึ้นแบบไม่อยากเสียเที่ยวก็ไม่มีอารมณ์ซะเอง

ข้อมูลจากพีอาร์ถามแค่ทำนมกับสักมั๊ยเท่านั้น เรื่องงานเคยถามก็ตอบดีเหมือนกันหมดทุกคนทั้งนั้น ก็เลิกถาม

น้องๆ งานสไตล์ไหนไม่สนใจ เป็นมวยบุกทำให้น้องๆ ถึงจุด อะไรๆ ที่ไม่ได้ๆ ก็จะได้หมด ไม่รู้เหมือนกันว่ามวยสายรับให้น้องๆ รุก ต้องทำยังไงกับน้องๆ

การบ้านมีผลต่อการตัดสินใจ น้องๆ คนไหนมีการบ้านก็ผ่าน อ่านเอาขำๆ พอ เพราะมาเจอการบ้านจากน้องๆ หลายคน ที่เคยขึ้นมาก่อนหน้าที่จะมีการบ้านลงนั้น เขียนเรื่องความสดใหม่เรื่องรูปร่างก็ไม่ตรงกับที่เห็น ทำมานานก็บอกเพิ่งมา หุ่นมีลูกแล้วก็บอกใสๆ แน่นๆ ฯลฯ ก็ทำเอาไม่เชื่อการบ้านไปเลย