ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านยาว (เกินหน้า A4) กับ น้องกวาง ณ Yoshi Spa (ร้านเปิดใหม่ไม่ไกลที่ทำการ)  (อ่าน 2662 ครั้ง)

ออฟไลน์ Light and Shadow

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 1
ค่ำคืนวันศุกร์ (ที่ผ่านมา) ที่ฝนตกหนักมาทั้งวัน ตอนแรกตั้งใจหาร้านนวด (นวดจริงๆ) เพื่อคลายปวดเมื่อยล้าจากการทำงานมาทั้งสัปดาห์  :027:
เลยนั่งดูที่เว็บที่เป็นร้านนวด แต่นึกว่าไม่ได้เข้ามา kapooclub นาน เลยขอเข้ามาส่องสักหน่อย
เจอร้านเปิดใหม่ไม่ไกลจากที่ทำการร้านชื่อ Yoshi Spa อยู่ซอยพัฒนาการ 74

ร้านลงโฆษณาคอส 1hr30min มีทั้งนวดตัว ประคบร้อน B2B นวดศรีษะ สครับเท้า ฯ  :013:
ด้วยความที่ไม่รู้จัก (ไม่เคยไป) ร้านที่เรียกได้ว่าเป็นสาขาแรก
ก่อนตัดสินใจไป นึกว่าร้านคงลงโปรโมทไปอย่างนั้น
คงต้องไปลุ้นเหมือนร้านอื่นๆ ว่าจะเจอกับน้องที่ผ่านๆ ให้จบงานไป หรือตั้งใจบริการด้วยตัวเอง

ลอง Line ไปถาม Pr ว่ามีน้องคนไหนว่างบ้าง Pr ส่งให้แต่รูปเบลอหน้า :030:
ด้วยความที่เคยไปถึงบางร้านแล้วไม่มีน้อง (ค้าง) เลยเลือกจองน้องกวางก่อนไป
คิดว่ายังไงก็ร้านใหม่ (ไม่เคยไป) ลองไปลุยดูเลยดีกว่า

ขับรถไปถึงหาร้านไม่เจอ วนพักนึงจนเจอ (จริงๆ อยู่ต้นๆ ซอยเลย)  :019:
เดินเข้าร้านแจ้งว่าจองน้องกวางไว้ Pr ถามว่าเคยไปร้านเกอิชามาก่อนไหม ตอนนั้นถึงคุ้นๆ ชื่อ
ระหว่างรอน้อง Pr ก็เลยอธิบายลักษณะของร้าน ชวนให้เข้ากลุ่ม Line รับโปรโมชันร้านใหม่ แล้วก็จ่ายค่าเสียหาย

สักพักน้องกวางเดินลงมาในชุดคอสเพลย์ธีมนักเรียน :035:
น้องกวางไม่ได้สวยพริ้ง แต่ก็น่ารักตามธรรมชาติ คุยเก่งยิ้มตลอด ขี้เล่น แถมชอบแกล้งด้วย :048:
แต่น้องมีรอยสักนะครับ (ส่วนตัวผมไม่ติดอะไร) น้องจูงมือเดินผ่านทางวงกต :019:
(พอดีร้านกำลังอยู่ในช่วงปรับปรุงใหม่ เดินอ้อมหลายเลี้ยวมาก)
พอถึงห้องที่เพิ่งติดกระจกกั้นห้องน้ำเสร็จหมาดๆ น้องถามว่ารับน้ำอะไร มีให้เลือกด้วยนะ
น้องกวางเริ่มงานจากอาบน้ำ แล้วชวนเล่นเก้าอี้หรรษา ส่วนตัวก็เพิ่งเคยเจอครั้งแรกเหมือนกัน  :032:
(อันนี้ขอไม่เล่าแล้วกันว่าเป็นยังไง ใครอยากหรรษาต้องไปลองเองครับ) จบความหรรษาก็ล้างตัวอีกรอบ

จากนั้นน้องก็สครับเท้าให้ เริ่มด้วยแช่น้ำอุ่น น้องเพิ่งฝึกนวดไม่กี่วันก็เลยไม่ได้ถึงขั้นนวดหนัก แต่ก็พอได้
หลังจากสครับเท้าด้วยเกลือล้างเท้าเช็ดเท้าก็ให้เรานอนรอ

น้องกลับมานวดหลังนวดขา อันนี้น้ำหนักใช้ได้เลยเพราะใช้ตัวช่วยกดด้วย
ไล่ขึ้นไปนวดศรีษะ ให้นอนหงายประคบร้อน จบด้วย B2B อาบน้ำล้างตัว

น้องถามว่ากลับถึงบ้านจะอาบน้ำอีกไหม พอบอกว่าน่าจะกลับไปสระผม น้องเลยหยิบยาสระผมให้ใช้ด้วย
ด้วยความที่กว่าจะจบงานดึกมาก เลยให้สินน้ำใจอีกเล็กน้อย

สรุป
สำหรับร้าน เท่าที่รู้สึก คือ ร้านพยายามทำให้น้องทุกคนนวดได้จริง (ดีบ้าง พอใช้บ้างตามความถนัด) ให้บริการครบตามมาตรฐานร้านทุกคน
(พิมพ์ไปรู้สึกเหมือนเป็นหน้าม้าร้านเลย 555)

สำหรับน้องกวาง หน้าตาไม่ได้ถึงขั้นสวยพริ้ง แต่น่ารัก คุยเก่ง ยิ้มเก่ง ขี้เล่น ตั้งใจทำงานดี
งานนวดเพิ่งฝึก แต่รวมๆ ไม่ได้แย่ ผมว่าโดยเฉลี่ยน้องน่าจะสอบของร้านไม่ตก (ที่ร้านมีสอบนวดด้วยหละ)

น้องเพิ่งมาเริ่มงานใหม่ยังไงช่วยสนับสนุน ทะนุถนอม น้องกวางด้วยนะครับ  :044:

ปล. ไม่มีรูปน้องนะครับ ไม่ได้ขอถ่ายไว้ แต่น้องน่ารักตั้งใจทำงาน ขอให้ช่วยเขียนการบ้านให้พี่ๆ รู้จักบ้าง เลยจัดให้ยาวๆ

ออฟไลน์ ไข่หวาน

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 3
สอบถามหน่อยครับ พอดีไม่ไกลบ้าน
จอดรถตรงไหนครับ หรือต้องหาจอดข้างทาง (กลัวจะขวางหน้าร้านอื่นครับ)

ปล.ไม่ถามไลน์ร้าน เพราะแอดไลไม่ได้ครับ เด่วงานงอก :004:

ออฟไลน์ Light and Shadow

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 1
สอบถามหน่อยครับ พอดีไม่ไกลบ้าน
จอดรถตรงไหนครับ หรือต้องหาจอดข้างทาง (กลัวจะขวางหน้าร้านอื่นครับ)

ปล.ไม่ถามไลน์ร้าน เพราะแอดไลไม่ได้ครับ เด่วงานงอก :004:
ตอนแรกก็ลืมถามร้านครับ พอดีผมไปดึกเลยพอมีที่จอดแปะ
แต่พอขึ้นไปน้องถึงบอกว่าจอดตรงร้านกาแฟตรงข้าม ในที่จอดรถอู่ได้ครับ
ผมก็ไม่แน่ใจเพิ่งเคยเข้าซอยนั้นครั้งแรก เดี๋ยวยืนยันร้านแล้วบอกอีกทีนะครับ

ออฟไลน์ Masked_Rider_BB

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 2184
น่าไปแฮะ เสียดายไกลบ้าน

ออนไลน์ YOSHI พัฒนาการ 74 ,083-9498588

• KapooClub Spa
  • Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *

ห้ามพลาด..! ของดี @ โยชิ

"บริการทุกระดับ ประทับใจ เสียวเสร็จไม่อั้น คุ้มมีทอน"

การันตรี คุณภาพน้องๆ By PR.กิ๊ฟซ่า

...กล้าท้าพิสูจน์...

สอบถามเพิ่มเติม

Line : 0839498588

Tell: 0839498588

การเดินทางมายังร้าน
โยชิ สปา (พัฒนาการ 74)

คลิ๊กที่รูปลิ้งค์ google map ได้ค่ะ

ออนไลน์ YOSHI พัฒนาการ 74 ,083-9498588

• KapooClub Spa
  • Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *

ลูกค้าสามารถจอดรถบริเวณหน้าร้าน หรือร้านกาแฟ Coffee today ได้เลยค่ะ

ออฟไลน์ ไข่หวาน

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
ตอนแรกก็ลืมถามร้านครับ พอดีผมไปดึกเลยพอมีที่จอดแปะ
แต่พอขึ้นไปน้องถึงบอกว่าจอดตรงร้านกาแฟตรงข้าม ในที่จอดรถอู่ได้ครับ
ผมก็ไม่แน่ใจเพิ่งเคยเข้าซอยนั้นครั้งแรก เดี๋ยวยืนยันร้านแล้วบอกอีกทีนะครับ
ขอบคุณค้าบ
ลูกค้าสามารถจอดรถบริเวณหน้าร้าน หรือร้านกาแฟ Coffee today ได้เลยค่ะ

ขอบคุณค้าบ

ออฟไลน์ lucio555

• Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 4
 :032:  อย่ไกลพิกัดไปหน่อย แต่ก็ยังน่าสน   :84: