ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าสถานการณ์ ณ ตอนนี้เริ่มปลอดภัยพอที่จะกลับมาเที่ยวกันได้ยังครับ  (อ่าน 3059 ครั้ง)

ออฟไลน์ davidchen85274

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
 :013: คิดถึงน้องๆเหลือเกิน แต่อย่างที่รู้กันก่อนหน้านี้ อยากเที่ยวแค่ไหนก็ต้องอดกลั้นใจไว้ เพราะถ้าติดโควิดมานี่เรื่องใหญ่  แต่สถานการณ์ ณ ปัจจุบัน
หลายๆคน ก็ได้ฉีดวัคซีนกันไปแล้ว น้องๆแต่ละร้านเชื่อว่าส่วนใหญ่ก็น่าจะได้ฉีดกันครบแล้ว บวกกับคนรอบข้างเราแต่ละคนก็เริ่มปรับตัวกับโควิดกันได้หมด
จนตอนนี้เริ่มรู็สึกว่า เอ้ออเด่วอีกหน่อยมันก็เหมือนๆไข้หวัดอะเนาะ.......เลยอยากจะถามว่าแต่ละคนคิดเห็นเรื่องนี้กันอย่างไรบ้างครับ ปลอดภัยพอเที่ยวรึยัง
หรือว่ารออีกซักหน่อยดีกว่าาาาาา :035: ไม่ได้ไปนานก็เป็นห่วงแต่ละร้านเหมือนกันกลัวนานไปร้านจะเจ้งกันเยอะ

ออฟไลน์ ♡ Black Catz IPA ♡

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 6
สำหรับผมยังนะ วัคซีนที่ได้กันก็ยังไม่ได้กันเต็มที่ยังมีโอกาศอยู่รอให้มันดีขึ้นแบบเห็นได้ชัดติดขึ้นมา ครอบคนรอบข้างเดือดร้อนเพราะความหงี่อีกอดทนไปก่อนครับ :012:

ออฟไลน์ lucky1271

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 15
โอกาสน้อยยังไง ก็เสี่ยงอยู่ดี เพราะฉีดเข็ม 2 3 ก็ยังติดได้เลย
แล้วถ้าคุณติด ก็ยังพาโรคไปติดคนที่บ้าน ที่ทำงานอีก
คิดดี ๆ  ก่อน ว่ายอมรับความเสี่ยงได้รึเปล่า

ออฟไลน์ saitei

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 3
แนวโน้มลดลง แต่ยังเยอะอยู่มากๆเลยนะครับ ยังอันตรายไม่ต่างจากเดิมเลย ยังไม่ถึงเวลาครับ หายใจลึกๆแล้วรอต่อไป ต้องมีสติและความยับยั้งชั่งใจให้มาก เห็นยอดมันลงก็อย่าเพิ่งเข้าข้างน้องชายตัวเอง (อันนี้ผมก็ต้องเตือนตัวเองเหมือนกันครับโอ้ยย555)

ออฟไลน์ compaq

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 2
ติดกันวันละหมื่นกว่าคน แบบนี้ยังอันตรายเหมือนเดิม ฉีดวัคซีนก็ติดได้ครับ วัคซีนช่วยให้อาการไม่รุนแรงมากขึ้น ฉีดมาแล้วติดได้แพร่เชื้อต่อได้เหมือนเดิม เราไม่รู้หรอกครับว่าน้องได้รับเชื้อจากลูกค้าคนอื่นมาก่อนมั้ย เพราะบางคนติดเชื้อก็ไม่มีอาการแต่สามารถแพร่เชื้อต่อได้ คนที่มาเที่ยวส่วนมากคือคนที่ไม่กลัวเที่ยวไปเรื่อยๆ โอกาสแพร่เชื้อต่อก็มีครับ นัวเนียหายใจรดกันขนาดนั้น โอกาสติดโรคเยอะครับ

ออฟไลน์ Capuchinoman27

• *
  • Like: 0
ยอดติดจริง มันต้อง x ไปอีกกี่เท่า... เพราะตรวจแบบ ATK เขาก็ไม่เอามานับ หรือคนติดแล้วไม่แสดงอาการอีก... วัคซีนตอนนี้ติด ก็ช่วยลดอาการ ไม่ป่วยหนัก ไม่ตาย แต่ยังติดได้เหมือนเดิม
อย่างที่เพื่อนๆ สมาชิกบอก รับความเสี่ยงได้แค่ไหน?! ถ้านำไปติดคนรอบข้าง คนที่บ้าน เพื่อนร่วมงาน อันนี้วัดสำนึก + ความรับผิดชอบ ที่มีต่อคนใกล้ชิดเราตอนนี้ได้ดีเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Kamui

• Level 10 กะปู๋เทวดาน้อย กะจ๊อยส์ติ๊ดเดียว
  • *
  • Like: 117
ต้องเข้าใจนะครับว่า วัคซีนไม่ได้กันติดเชื้อ
วัคซีนช่วยให้เมื่อติดเชื้อแล้ว อาการไม่หนัก หรือถ้าหนักก็อาจไม่ถึงตาย
น้องที่ฉีดวัคซีนแล้ว อาจมีเชื้ออยู่ก็ได้
ถ้าท่านจขกท ฉีดวัคซีนครบแล้ว จะลองวัดดูก็ได้ ติดกับติดเจอกัน ผลจะเป็นยังไง

ออนไลน์ vanasha

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 16
เที่ยวมาเดือนนึงแล้วครับ เที่ยวเหมือนสถานการณ์ปกติ

น้องๆ ก็โอเคอยู่ ไม่มีใครพูดถึงโควิด

ออฟไลน์ กระซิกๆ2

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 9
ถ้ากลัวอย่าเที่ยวครับ คิดจะเที่ยวต้องไม่กลัวครับ

ออนไลน์ artpleng

• *
  • Like: 3
สำหรับนักเที่ยวฉีดวัคซีนแล้ว ตรวจภูมิถ้าขึ้นเยอะมาก ก็รีบลุยเลยครับก่อนที่ภูมิจะตก คนที่ฉีดแล้วติดโควิดคือภูมิขึ้นเยอะไม่พอ เพื่อนผมลุยทุกวัน จนภูมิตกลงไปเยอะก็งดไปก่อน รอฉีดอีกเข็มค่อยลุยใหม่