ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: Upload ปลากรอบบนกระทู้ไม่ได้ครับ เเก้ยังไงดีครับ วานพี่พี่ช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 750 ครั้ง)

ออฟไลน์ mynameisB

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 2

ออนไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 279
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
Upload ปลากรอบบนกระทู้ไม่ได้ครับ เเก้ยังไงดีครับ วานพี่พี่ช่วยหน่อยครับ พมย่อ size ปลากรอบเเล้วก่อนจะกด "ตั้งกระทู้" พอเช็คใน attachment ก็มีปลากรอบอยู่ในนั้นเเต่ว่ามันมองไม่เห็นหลังจากตั้งกระทู้อะครับ ใครพอช่วยพมได้บ้างครับ เป็นมือไหม่อยากหัดreviewครับ

ของกระทู้นี้ครับ  http://www.kapooclubwebboard.net/forum/index.php?topic=1082467.0

ใช้เว๊ปฝากรูป อัพภาพ แล้วเอาลิงก์มาวางครับ
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *

ออฟไลน์ โทมิคุง

• พลังจักรวาล คือรวมพลังก่อนกำเนิด และพลังหลังกำเนิด
  • Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 773
ไปสมัคร เวปฝากรูป เช่น

เวป picz.in.th  พอสมัครได้แล้ว

ก้อ upload รูป ลงไป  ตั้งชื่ออัลบั้ม

ตอนเลือกรูป มาลง  ก้อ copy link. ตรง

ช่อง BBcode. ลิงค์   จะมีขนาด ใหญ่ กลาง เล็ก

เลือกตามที่เราพอใจขนาดรูปนั้นๆ

เลือก copy. ลิ้งค์   มาแปะวาง ใน กระทู้เรา รูป ภาพจะขึ้นให้ครับ
เที่ยวไปตามใจฝัน

ออฟไลน์ โทมิคุง

• พลังจักรวาล คือรวมพลังก่อนกำเนิด และพลังหลังกำเนิด
  • Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 773
ผมเห็น กระทู้คุณละ คุณ ฝากใน

i-pic  แต่คุณ copy  คัดลอก มาผิดที่ ผิดช่อง ครับ

คุณไปเอา  share link. มา แปะ  ในกระทู้  ไม่ถูกครับ

คุณต้อง copy เอาจาก  BBcode. มา แปะ ในกระทู้ครับ
เที่ยวไปตามใจฝัน

• *
ขอบคุณมากครับพี่