ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ลายแทง 11 ร้านในดวงใจของผมครับ  (อ่าน 8455 ครั้ง)

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
ลายแทง 11 ร้านในดวงใจของผมครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 01:27:46 PM »
จะว่าผมว่าผมเป็นหน้าม้ามาอวยร้านโน้นร้านนี้ก็ไม่ว่ากันนะ   แต่ผมคิดว่ามันเป็นประโยชน์กับทุกคนผมเลยมาลงหัวข้อใหม่

คือจะบอกว่าผมรู้จักกะปู่มานานแล้ว  รุ่นพี่เขาไปขึ้นแต่ผมไม่กล้าก็เลยรออยู่ข้างล่าง  กะว่าต้องลองไปกะปู๋บ้างแล้วเพราะอายุก็เยอะแล้ว  เรื่องแต่งงานคงเลิกคิดได้แล้วเพราะคงไม่มีผู้หญิงหน้าโง่คนไหนมาเลือกคนแก่  สุดท้ายเขาก็ไปเลือกคนอายุน้อย  ไม่ว่าเรื่องอะไรถ้าคุณรู้ว่าจุดจบมันเป็นยังไงคุณก็อย่าเริ่มดีกว่า  โดยส่วนตัวอยากมีลูกไม่อยากมีเมีย  ถ้าเรื่องเมียต่อให้สวยเหมือนอั้มเต็มที่สองปีก็เบื่อแล้ว  สู้เราซื้อกินเอาดีกว่าไม่ผูกมัดและเปลี่ยนหน้าเปลี่ยนหุ่นได้   ผมวางแผนว่าหลังเกษียนหรือลาออกก่อน   ชีวิตคนแก่โสด  ถึงวันนั้นผมคงมีเงินเยอะมาก  ส่วนหนึ่งผมจะซื้อหุ้นที่ทำงาน  ทีเหลือทำบุญกับเที่ยวกะปู๋  กลางวันผมจะขับรถไปทำบุญช่วยเหลือคน  ดูตามรายการทีวีเห็นใครน่าสงสารจะเอาเงินไปให้เขาถึงบ้านเลยไม่โอนเงินไปให้เพราะโอนไปไม่รู้เงินจะไปอยู่ที่ใคร   ไม่ชอบทำบุญที่วัดทำบุญช่วยเหลือคนได้บุญเยอะกว่า   กลางคืนก็ตระเวนไปเที่ยวกะปู๋เปลี่ยนร้านเปลี่ยนคนไปเรื่อย

1. m modelling    คือร้านนี้ผมยกให้เป็นอันดับหนึ่งเพราะผมเคยไปอ่านการบ้านหล่นร้านนี้  คือคนเขียนการบ้านเขาแอบอ้างโกหกว่าหล่นเพื่ออะไรก็ไม่รู้  เจ้าของร้านมาตอบเองว่าถ้าหล่นจริงเขาจะไปด่าน้องยันพ่อแม่เลย   คือประทับใจมากไม่มีการเข้าข้างน้อง    ประทับใจอีกอย่างคือร้านนี้เป็นร้านแรกที่งดโพสรูปในไลน์แล้วลงรูปในหลวงแทนตั้งแต่วันที่ 13   ร้านเป็นยังไงไม่รู้ไม่เคยไป  แต่ถ้าผมจะเที่ยวครั้งแรกผมจะไปร้านนี้

2. bb modelling   แอดไลน์เพราะอยู่ในเครือเดียวกับร้านแรก

3.   hermes  spa   น้องเจนนี่เขาว่ากันว่าเป็นมือโปรเป็นมืออาชีพเรื่องนวดกะปู๋   ถ้าผมจะเที่ยวครั้งแรกผมจะไปหาเจนนี่

4. zaap  spa   คือราคาคอสฟูลย่อมเยามาก   การบ้านก็ดี  น้องก็เยอะ

5. acey spa   คือจะว่าผมก็ได้นะว่ามานวดกะปู๋นะ  แต่โดยส่วนตัวผมเน้นแต่คอสฟูล  และร้านนี้เน้นคอสฟูลตั้งแต่ชื่อเดิม  มีแต่สวยๆ

6. loolipop spa  ไม่รู้ทำไมถึงยังอยู่ในลิสไลน์   ทั้งรูปเซ็นเซอร์เล่นบังไปทั้งหัวเลยซึ่งผมไม่ชอบ   แต่คิดว่าจะไปขึ้นแต่คนที่เป็นไอเท็มลับนะ

7. Rachel  spa   รูปในไลน์สวยมากที่สุดในทุกร้านในลิสไลน์ผม    แต่ตัวจริงไม่รู้  รวมทั้งราคาแพงหรือเปล่าก็ไม่รู้  รู้อยู่อย่างเดียวร้านนี้รูปสวย

8. K rca   spa  คือผมเห็นร้านไหนละแวกที่ทำงานผมก็แอดหมด  แล้วค่อยๆลบร้านที่ไม่ใช่ออก   ร้านนี้เน้นอายุน้อยมั้ง  รูปเซ็นเซอร์ก็เซ็นเซอร์น้อย

9. flower spa  นี่เป็นร้านอันดับแรกๆของผม  ไกลโคตรๆ  เป็นร้านเดียวที่ถามไลน์แบบตรงๆเขาก็ตอบ   ถามราคาเออไม่แพง  ที่นี่เรียกว่ารวมไซน์ไลน์

10. Belle  spa   เป็นหนึ่งในสามร้านที่รูปสวยโคตรๆ   ตัวจริงไม่รู้ราคาไม่รู้

11. Elite  spa    เพิ่งแอดไลน์ล่าสุด   และคิดว่าจะไม่แอด เพิ่มแล้ว  11 ร้านนี่คงเที่ยวเป็นปี    เหมือนกัน  เป็นหนึ่งในสามร้านที่รูปสวยสุดยอด

หวังว่าคงเป็นประโยชน์สำหรับมือใหม่และเพื่อนๆพี่ทุกคน   เอาไว้ผมไปครั้งแรกแล้วผมจะมาเขียนการบ้านแบบละเอียด  คิดว่าคงไม่หล่นเพราะทุกร้่านที่บอกมาผมคอยอ่านการบ้า่นตลอด
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ I’mQ

• (คุณชายคิว)
  • Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 474
Re: ลายแทง 11 ร้านในดวงใจของผมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 01:33:13 PM »
รออ่านการบ้าน นกป ครั้งแรก ของท่านครับ

:044:

ออฟไลน์ Toook13

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 2
Re: ลายแทง 11 ร้านในดวงใจของผมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 02:45:35 PM »
 :81: รออ่านการบ้านแรกครับ และขอให้ทอนกระจายเลยนะครับ

ออฟไลน์ bung999

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 03:16:09 PM »
ขอให้ทอนกับครั้งแรกนะครับ โชคดี

ออฟไลน์ ANADA

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 03:16:58 PM »
เหมือนกำลังวางแผนเที่ยวใช่มั้ยครับ?
แนะนำว่าอย่าดูรูปโปรโมทจากทางร้านนะครับ  ไปดูตัวจริงก่อน แล้วท่านจะรู้ว่ามันต่างกันราวฟ้ากะเหว 
ท่านจะรู้ว่าร้านไหนเด็กสวยจริงก็ต่อเมื่อท่านเห็นเองกะตานั่นล่ะครับ

ผมขอไม่บอกว่าร้านไหนรูปถ่ายเว่อร์วังเกินจริง เพราะมีเยอะมาก บอกตรงๆ  แต่ร้านที่คัดเด็กสวยจริงๆ ราคาไม่แพง มีอยู่จริงครับ  ท่านเที่ยวบ่อยๆหลายๆร้านท่านจะรู้เอง
ส่วนการบ้าน อย่าไปอ่าน HOT HOMEWORK มากนะครับ  ส่วนใหญ่การบ้านโปรโมทเอง ช่วยโปรโมท ช่วยถ่ายรูป หรือรับจ้างโปรโมท 
อ่านห้อง KAPOOCLUB HOMEWORK ได้ความจริงมากกว่าครับ  แต่ก็ไม่มีอะไร 100% เท่าเจอของจริงกับตัวเอง

สุดท้าย เที่ยวแล้วป้องกันตัวดีๆด้วยนะครับ เพราะบางร้านเด็กก็ย้ายมาจากวงการสีเทาสีดำอื่นๆนั่นแหล่ะ เที่ยวแบบนี้จะหล่นหรือทอน ผมว่าประสบการณ์คนเที่ยวสำคัญที่สุด เดี๋ยวนี้ดูการบ้านแล้วแทบไม่ได้ช่วยอะไรเลย  ย้ำว่าแทบจะไม่ได้ช่วยครับ เพราะการบ้านโปรโมทมีเยอะ  ไปจริงๆแล้วหล่นมีเยอะ แต่คนไม่ค่อยมาเขียนลงในนี้กันหรอกครับ ส่วนใหญ่หล่นก็หล่นไป 
ไม่เหมือนเมื่อ3-4ปีก่อนครับ ที่การบ้านนำทางเที่ยวได้ดีกว่าตอนนี้มากมาย

โชคดีครับ

ออฟไลน์ 10107

• Level 0 กะปู๋แรกเกิด
  • *
  • Like: 48
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 03:42:47 PM »
 :044:

ออฟไลน์ ao_sv

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 04:34:32 PM »
ผมเคยได้ยินจากน้องบางคนเหมือนกันครับว่าเขาตามอ่านการบ้านตัวเองแต่แล้วการบ้านมันก็ใส่ไข่เยอะเอาเรื่อง ยังไงก็อย่าไปอะไรกับการบ้านมากนะครับ อ่านสนุกๆ พอหอมปากหอมคอ ไปถึงแล้วผมแนะนำว่าสุภาพและให้เกียรติน้องไว้โอกาสทอนจะเยอะครับ ผมเชื่อว่าน้องๆ ที่มาทำงานตรงนี้ไม่ว่าจะมาด้วยเหตุผลอะไรเมื่ออยู่หน้างานแล้วก็อยากจะทำให้ดี สำคัญว่าเรารู้ตัวเสมอว่าเราซื้อเวลาอยู่กับน้อง ไม่ได้ซื้อตัวน้องมาเป็นเจ้าข้าวเจ้าของแล้วทุกอย่างก็จะดีเองครับ

เที่ยวให้สนุกนะครับพี่  :048:

ออฟไลน์ ao_sv

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 04:38:05 PM »
เหมือนกำลังวางแผนเที่ยวใช่มั้ยครับ?
แนะนำว่าอย่าดูรูปโปรโมทจากทางร้านนะครับ  ไปดูตัวจริงก่อน แล้วท่านจะรู้ว่ามันต่างกันราวฟ้ากะเหว 
ท่านจะรู้ว่าร้านไหนเด็กสวยจริงก็ต่อเมื่อท่านเห็นเองกะตานั่นล่ะครับ

ผมขอไม่บอกว่าร้านไหนรูปถ่ายเว่อร์วังเกินจริง เพราะมีเยอะมาก บอกตรงๆ  แต่ร้านที่คัดเด็กสวยจริงๆ ราคาไม่แพง มีอยู่จริงครับ  ท่านเที่ยวบ่อยๆหลายๆร้านท่านจะรู้เอง
ส่วนการบ้าน อย่าไปอ่าน HOT HOMEWORK มากนะครับ  ส่วนใหญ่การบ้านโปรโมทเอง ช่วยโปรโมท ช่วยถ่ายรูป หรือรับจ้างโปรโมท 
อ่านห้อง KAPOOCLUB HOMEWORK ได้ความจริงมากกว่าครับ  แต่ก็ไม่มีอะไร 100% เท่าเจอของจริงกับตัวเอง

สุดท้าย เที่ยวแล้วป้องกันตัวดีๆด้วยนะครับ เพราะบางร้านเด็กก็ย้ายมาจากวงการสีเทาสีดำอื่นๆนั่นแหล่ะ เที่ยวแบบนี้จะหล่นหรือทอน ผมว่าประสบการณ์คนเที่ยวสำคัญที่สุด เดี๋ยวนี้ดูการบ้านแล้วแทบไม่ได้ช่วยอะไรเลย  ย้ำว่าแทบจะไม่ได้ช่วยครับ เพราะการบ้านโปรโมทมีเยอะ  ไปจริงๆแล้วหล่นมีเยอะ แต่คนไม่ค่อยมาเขียนลงในนี้กันหรอกครับ ส่วนใหญ่หล่นก็หล่นไป 
ไม่เหมือนเมื่อ3-4ปีก่อนครับ ที่การบ้านนำทางเที่ยวได้ดีกว่าตอนนี้มากมาย

โชคดีครับ

เห็นด้วยเลยครับ ไม่สนิทกับ PR จริงๆชนิดรู้สไตล์กันผมว่าเล็งจากไทม์ไลน์นี่พลาดได้ง่ายๆ เห็นตัวจริงเวิร์คกว่าครับ

ออฟไลน์ Sky Walker

• Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
  • Like: 152
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 04:51:12 PM »
 :044: ก่อนอื่นต้องขอต้อนรับท่าน conanman เข้าสู่เวปกระปู๋นะครับ :044:
อ่านที่ท่านเขียนแล้วรู้สึกเหมือนย้อนดูตัวเองตอนสมัยเพิ่งเริ่มเที่ยวใหม่ๆ เลยครับ

ที่ท่าน ANADA เตือนและให้ข้อแนะนำผมเห็นด้วยเพราะแต่ก่อนผมก็โดนมาเยอะ
ร้านที่ท่านลิสมาบางร้านก็แพง บางร้านก็ไกลผมเลยไม่เคยไป ขอให้ท่านโชคดีนะ

ปล.ส่วนร้านในดวงใจผมใครติดตามการบ้านผมก็คงรู้ จะรออ่านการบ้านท่านนะครับ

ออฟไลน์ title

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 05:41:44 PM »

โชคดีครับ

เห็นด้วยอีกเสียงครับ ต้องไปลองเองที่ร้านแล้วจะรู้อะไรหลายๆ อย่างเลย
บางร้านรูปในโพสมาอย่างนางฟ้า พอไปถึงเจอตัวจริงนี่......ผิดกะในรูปลิบลับ
บางร้านก็โพสมาเด็กเยอะ เข้าเวลานี้ๆ นั้นๆ พอไปถึงเห็นน้องอยู่ 2-3 คน อ้างว่าขึ้นงาน พอบอกจะรอก็อ้างบอกมีคนจองต่อ พยายามยัดคนนั้นคนนี้ให้
แต่ยังไงก็เข้าใจนะครับว่าเป็นการตลาดของร้าน ไม่ได้ยึดติดแบบนี้มากนัก
ปล.ต่างคนต่างความคิดนะครับ อันนี้ความคิดและจากประสบการณ์ของผมเอง