ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าไปดูตัวน้องๆที่ร้านแล้วไม่ถูกใจพี่ๆมีวิธีปฏิเสธยังไงบ้างครับ  (อ่าน 3745 ครั้ง)

ออฟไลน์ davidchen85274

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
บอกว่ายังไม่ถูกใจ แล้วก็ขอบคุณ PR เท่านี้แหละฮะ

จะเบื่อมากเวลาเจอ PR ที่จะขายของให้ได้ แบบเข้ามาแนะนำคนที่เราบอกไม่ถูกใจไปแล้วว่าดีอย่างโง้นอย่างงั้น เข้ามาในขณะที่เรารอดูตัวคนที่ยังไม่ลงงาน กับ PR ที่ชอบหลอกลูกค้าว่ามีน้องๆ คนที่เราถามถึงอยู่ พอไปถึงร้านก็ไม่อยู่ไม่มาแล้วพยายามจะยัดคนอื่นที่อยู่ให้

บางร้านใช้ PR มากกว่า 1 คนสลับกัน ถ้าคนที่ขอบยัดอยู่วันนั้นก็จะเปลี่ยนใจไม่ไปเลย

เป็นสายดูตัวจริงอย่างเดียว ถ้าเจอร้านหรือ PR สายชอบให้จองก่อน จะให้จองจากคำบรรยาย หน้าตาก็ไม่มีให้ดูก่อนนั้น ก็จะผ่านไปเลย

เบื่อเหมือนกันครับเวลาเจอแบบนี้ บางร้านพยามยัดน้องคนนู้นดีอย่างั้นอย่างงี้.....พอเราทำท่าเหมือนจะไม่เอาก็ชักสีหน้าทำหน้าบึ้ง

ออฟไลน์ UyUy

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 25
ปฏิเสธไปอย่างสุภาพครับ ไว้งวดหน้ามาดูใหม่

เงินยังอยู่ที่เรา ไม่ต้องคิดมากครับ  :044:

ออฟไลน์ ANADA

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 7
ยิ้มแล้วพูดว่า "ไม่โดนเลยครับ" แล้วก็เดินออก
เงินเราครับ เราเลือกได้ บางทีเสียค่าน้ำมันรถทั้งวัน ไม่โดนซักคน 555

ออฟไลน์ i like เด็กงานดี

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 1
ผมยังหาข้อดีของการจ่ายเงินซื้อของที่ไม่ถูกใจ ไม่เจอเลยสักข้อ

ออฟไลน์ jay123

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 8
บางร้านอุส่าห์ไปถึงร้านดันให้ดูแต่รูป พีอาร์ทอมดี้แถวฝั่งธน แทนที่จะเรียกตัวจริงมา   พอเลือกมาดันไม่ตรงปก แต่ขึ้นๆไปให้จบแล้วสาปส่ง แทนที่จะเสนอขายให้ดีๆ ถูกใจผมไปบ่อยๆเอง ดันงี่เง่าก็เสียรายได้ในอนาคตไปเอง

ออฟไลน์ Lights

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 39
บอกว่ายังไม่ถูกใจ แล้วก็ขอบคุณ PR เท่านี้แหละฮะ

จะเบื่อมากเวลาเจอ PR ที่จะขายของให้ได้ แบบเข้ามาแนะนำคนที่เราบอกไม่ถูกใจไปแล้วว่าดีอย่างโง้นอย่างงั้น เข้ามาในขณะที่เรารอดูตัวคนที่ยังไม่ลงงาน กับ PR ที่ชอบหลอกลูกค้าว่ามีน้องๆ คนที่เราถามถึงอยู่ พอไปถึงร้านก็ไม่อยู่ไม่มาแล้วพยายามจะยัดคนอื่นที่อยู่ให้

บางร้านใช้ PR มากกว่า 1 คนสลับกัน ถ้าคนที่ขอบยัดอยู่วันนั้นก็จะเปลี่ยนใจไม่ไปเลย

เป็นสายดูตัวจริงอย่างเดียว ถ้าเจอร้านหรือ PR สายชอบให้จองก่อน จะให้จองจากคำบรรยาย หน้าตาก็ไม่มีให้ดูก่อนนั้น ก็จะผ่านไปเลย

อันนี้ผมก้อเจอมาแบบเดียวกัน ร้านดังแถวฝั่งธน โซนบางแค ราคาคอร์สลงท้ายด้วย X,XX9  แต่นานละครับ 1ปีละ

ผมเลยเปลี่ยนร้านไม่เข้าไปอีกเลย

ออฟไลน์ Lights

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 39
ตอบไปแบบสุภาพครับ

"ขอบคุณนะครับที่ให้น้องๆมาโชว์ตัว น้องๆน่ารักและสวยดี

แต่ยังไม่มีน้องคนไหนที่ตรงสเปคเราเลย ไว้โอกาสหน้าละกันครับ"

คิดในแง่ดีเรา ไม่ได้จองแล้วมายกเลิกหลังเห็นรูปร่างหน้าตาน้อง
แล้วมาปฎิเสธ ทำให้ทางร้านและน้องเสียโอกาส

ในมุมกลับ ถ้าเราจองแล้วขึ้นเพื่อให้จบๆไป เราก้อเสียเงินและความรู้สึกครับ

ดีๆเราไปลงกับน้องที่เราขึ้นงานด้วย กลายเป็นว่าน้องที่ไม่ตรงสเปคเรา ก้ออาจจะเสียความรู้สึกไปด้วย

เพราะงั้นการปฎิเสธกันตรงๆ ดีที่สุดแล้วคับ

ออฟไลน์ a-mark

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
บอกไปตรงๆครับว่าวันนี้ยังไม่ถูกใจ PR ที่ดีเขาจะเข้าใจไม่เซ้าซี้ครับ

ร้านมันก็เปิดทุกวัน
วันไหนท่านเจอคนที่ถูกใจค่อยไปใช้บริการ

ยังไม่จ่ายเงินอำนาจอยู่ในมือเราครับ

ออฟไลน์ casanovapop

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
เมื่อหลายปีก่อน เคยไปดูตัวแล้วไม่ขึ้น บอกไปแบบสุภาพว่า ยังไม่ถูกใจ ขอตัวก่อน

เราก็ออกจากร้าน เดินกลับรถ
เจ้าของร้านเดินตามมาถึงรถ แล้วต่อว่าเรา
คุยกันอยู่นาน ทำท่าจะเอาเรื่องเรา
ต้องหาทางชิ่งหนีออกมา

ตั้งแต่นั้นไม่ไปร้านนี้อีกเลย

ออฟไลน์ jamejame2002

• *
  • Like: 2
ผมบอกยังไม่ถูกใจ pr ทำทาไม่พอใจ บอกแม่บ้านให้เอาน้ำมาล้าง เหอๆ ไปแม่งบ่อย แกล้งแบบนี้อีกสะเลย  ถ้าถูกใจจริงถึงขึ้น