ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่เที่ยวมานานแล้ว รู้สึกเบื่อวงการนี้กันบ้างไหมครับ มาแชร์ประสบการณ์กันหน่อย  (อ่าน 4137 ครั้ง)

ออฟไลน์ bustylove

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 2
ก็ดีแล้วท่าน จะเที่ยวอะไรเยอะขนาดนั้น เอาเงินไปให้บ้านเด็กกำพร้าอะไรแบบนี้แทนบ้าง

ผมเลยรู้สึกตัวเองเที่ยวน้อยไปเลย 55 ผมเดือนละ1-2ครั้ง

ออฟไลน์ cpm2000

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 8
เดี๋ยวนี้ น้องๆที่มีฝีมือน้อยมากๆ เด็กใหม่จริงสวยจริงไรจริง  หาแพชชั่นลำบาก นัวในห้องน้ำ งานบนเก้าอี้เดี๋ยวนี้ แทบจะไม่เจอ อาบรูดล้าง แค่นั้น งานนัว นมถูหลังยังน้อยเลยครับ งาน นัวตรงอวัยวะถูไถแบบญี่ปุ่นก็เกษียณไปตามน้อง  สรุปคุณภาพงานลดลงครับ เคยถามพีอาร์   น้องๆ ส่วนใหญ่เป็นกันเอง ฝึกกับแฟน  :85:

ออฟไลน์ Kao Dark

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 0
เหมือนน้องๆเร่งรอบ เลยลดคุณภาพงานบริการ

ออฟไลน์ jay123

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 8
ตอบตามปสกเที่ยวส่วนตัวช่วง 2-3 ปีหลังมานี้ :
- คุณภาพโดยรวมของเดกดรอปลงมากในช่วง 2 ปีให้หลัง (ทั้งด้านความสวยภายนอกตามสเปคของตัวเอง และคุณภาพการให้บริการ)
- บางร้าน (ย้ำว่าบางร้านนะครับไม่ใช่ทั้งหมด) ไม่มีเดกหน้าใหม่ๆดีๆเข้ามาเลย หรือบางร้านแม้จะมีเดกใหม่อยู่เสมอ แต่หาคุณภาพระดับที่ “ต้องขึ้น” หรือแค่มองแล้วดู “น่าขึ้น” นี่แทบหาไม่ค่อยเจอ
- ดาวในดวงใจที่ผมซ้ำบ่อยเกิน 3 รอบขึ้นไป ค่อยๆทยอยปลดประจำการทีละคน ไม่มีตัวตายตัวแทนที่คุณภาพสูสีพอกับรุ่นปลดระวาง ในระยะสองปีหลัง
- สำคัญที่สุดคือ การเดินทางไปเที่ยวแต่ละครั้งใช้เวลาเพิ่มขึ้น ร้านประจำผมแทบ 100 เปอเซน ไม่มีร้านไหนติดรถไฟฟ้า  MRT ที่เดินทางสะดวกเลย ขับรถไปร้านแต่ละครั้งใช้เวลาเยอะขึ้นมาก ผลกระทบหลักๆจากการสร้างรถไฟฟ้าเส้นลาดพร้าว ดัชนีความฟินลดลงจากการเสียเวลาเดินทาง

และอีกหลายๆปัจจัย ที่ทำให้เริ่มเบื่อกับการเที่ยวแบบนี้

เที่ยวมาตลอด 5-6 ปี หมดเงินไปเกิน 2.5 ล้านกับวงการนี้ ช่วงนี้ spend น้อยลงจากค่าเฉลี่ยเยอะมาก

เห็นด้วยมากๆครับ ที่ว่านางฟ้าที่งามถูกสเปคหายไปเยอะและที่มาแทนคุณภาพไม่เท่าเดิม มะก่อนนี่แบบเราลงงานมาแล้วเห็นน้องนี่แทบอยากขึ้นต่ออีกรอบทันที เด๋วนี้เหลือขาประจำให้วนเวียนไม่กี่คน  เรื่องเดินทางยังไม่เท่าน้องๆดรอปลง ถ้าโดนใจนี่ลำบากก็ยังทนได้

ออฟไลน์ kassidy

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 6
นางฟ้าหลายที่เจอตัวจริงนี่ไม่ถึงดีกรีหลายคนเลย

แต่เรื่องคนถูกใจเลิกทำนี่หลายคนเลยจริง ๆ

ออฟไลน์ supachok29

• *
  • Like: 1
เจอถามหาคอร์สจบบ่อยขึ้นครับ บางทีเจอคนใหม่อยากเช็คงานก่อน โดนเปิดมาแบบนี้ถ้าไม่เอา น้องนอยก็กลัวหล่นเหมือนกัน

ออฟไลน์ BoajaDarat

• *
  • Like: 3
เที่ยวมาไม่นาน แต่ขอแชร์ด้วยหน่อยครับ

จำความรู้สึกตอนเที่ยวแรกๆได้เลย คิดไว้ว่ามันต้องฟินแน่ๆ จะเอาสักกี่รอบดี บลาๆๆ พอเที่ยวจริงๆ บอกตามตรงว่า ไม่ได้ดีอย่างที่หวังไว้เลย
เสร็จแบบฟินจริงๆนี้นับครั้งได้เลย(จากทั้งหมด 10 กว่ารอบ) อาจจะเพราะหวังเยอะไปด้วยมั้งครับ
แถมย่านที่ผมอยู่ก็ไม่ค่อยมีร้านเด็ดๆ เด็กโหดๆด้วย มีเจ้าประจำร้านเดียว แต่ราคาถือว่าค่อนข้างสูงเลย

เบื่อไหม ไม่เบื่อเที่ยว แต่เบื่องานไม่ฟินแล้วเปลื่องตังมากกว่า
ถ้าจ่ายแล้วฟินทุกรอบ ก็คงจะดีนะ

ปล.แนะนำว่าออกกำลังกาย exercise เยอะๆหน่อยครับ จะช่วยได้มากเลย

ออนไลน์ Stevieliverpool100

• *
  • Like: 0
ช่ายครับ เด้วนี้เที่ยวแล้วฟินนี้นับครั้งได้เลย เด็กๆก็เริ่มวนร้านไปเรื่อย แต่ก่อนความสุขคือได้หาเด็กเกรด premium มานั่งให้เรานัว ชักอมให้ แต่เด้วนี้หายากจริงๆ....