ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ุถึงเพื่อนสมาชิกนักเที่ยวด้วยความปรารถนาดีครับ  (อ่าน 8471 ครั้ง)

ออฟไลน์ H Λ D Ξ S

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 9
 :011: โตแล้วต้องงดอดทนไว้
ความทรงจำมีไว้เก็บ เน้นเจ็บไม่เน้นจบ

ออฟไลน์ ไวไว

• ชอบของแท้
  • Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 34
  • เล็กๆไม่ ใหญ่ๆทำ
ตั้งแต่ระบาดหนักในบ้านเราเมื่อต้นเดือนนี้ ตั้งแต่มีข่าวปีน้อยหลุดตม. ข่าวคนติดเชื้อตามสถานที่ที่เริ่มใกล้ตัวมากขึ้นทุกวัน แถมยอดผู้ตืดยังแบบก้าวกระโดด  ผมก็ไม่ได้ไปอีกเลยจะเดือนนึงแล้ว ถามว่าอยากไหมก็อยาก เห็นการบ้านเด็ดๆ รูปน้องเอ็กซ์ๆ มันก็ขึ้น แต่ผมทนได้ครับ รออีกหน่อยดีกว่า ให้เชื้อตายไปให้หมด นานเท่าไหร่ก็รอ

From now on, I will stand in Heaven.

ออฟไลน์ power2729

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 6
ถูกแล้วครับ
ต้องเริ่มต้นจากการหยุดซื้อ บรรดาร้านไร้สามัญสำนึกทั้งหลายที่คิดแต่ตักตวงผลประโยขน์ถึงมันจะเส้นใหญ่แค่ไหน เปิดร้านชนิดโนสนโนแคร์ ยังไงถ้าไม่มีคนซื้อ คนขายเลวๆมันก้ออยู่ไม่ได้

อยู่บ้านเซฟตัวเอง เซฟคนรอบข้าง น่ะดีแล้ว

ฝากถึงร้านที่ยังหน้าทน อย่าทำให้สังคมเดือดร้อนมากไปกว่านี่เลย โพสไทม์ไลน์ขายเดกเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น มันจะหิวอะไรกันนักหนา

ออฟไลน์ ไวไว

• ชอบของแท้
  • Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 34
  • เล็กๆไม่ ใหญ่ๆทำ
อย่าถึงขั้นประณามร้านเลยครับ

From now on, I will stand in Heaven.

ออฟไลน์ oksheet

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
คิดสะว่าช่วงนี้ วอร์มร่างกาย

ออฟไลน์ Damaruzaza

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
เห็นด้วยครับ ช่วงนี้ควรปิดนะครับ เพื่อสังคม
อาจจะเส้นใหญ่ แต่เดี๋ยวจะเล็กลงครับ
ช่วยกันนะครับ สถานการณ์ดีขึ้น ค่อยลุยใหม่

ออฟไลน์ ไข่หวาน

• *
  • Like: 3
เห็นด้วยครับ
ช่วยๆกันครับ

ออนไลน์ k3a

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 7
เห็นด้วยครับ. ผมไปมาตอนต้นเดือนก่อนจะระบาดหนัก หลังจากนั้นก็กังวลมาจนปัจจุบัน
กลัวจะติดและเป็นพาหะไปให้ผู้อื่น

ขอชื่นชมร้านที่ปิดตั้วแต่แรก ถือว่ามีความรับผิดชอบต่อส่วนรวมมากๆครับ

ส่วนร้านที่ยังเปิดอยู่ ผมว่าถือเป็นร้านที่ไม่ปลอดภัยเป็นอย่างมาก
ต่อให้สถานะการณ์ดีขึ้นแล้วก็ไม่อยากไปใช้บริการอีก

เราคนเที่ยวช่วยกันงดเที่ยวในช่วงนี้ เพื่อความปลอดภัยของตัวเองและสังคมกันด้วยเถอะครับ

ออฟไลน์ power2729

• *
  • Like: 6
เห็นด้วยครับ. ผมไปมาตอนต้นเดือนก่อนจะระบาดหนัก หลังจากนั้นก็กังวลมาจนปัจจุบัน
กลัวจะติดและเป็นพาหะไปให้ผู้อื่น

ขอชื่นชมร้านที่ปิดตั้วแต่แรก ถือว่ามีความรับผิดชอบต่อส่วนรวมมากๆครับ

ส่วนร้านที่ยังเปิดอยู่ ผมว่าถือเป็นร้านที่ไม่ปลอดภัยเป็นอย่างมาก
ต่อให้สถานะการณ์ดีขึ้นแล้วก็ไม่อยากไปใช้บริการอีก

เราคนเที่ยวช่วยกันงดเที่ยวในช่วงนี้ เพื่อความปลอดภัยของตัวเองและสังคมกันด้วยเถอะครับ

อยากให้ช่วยกันประนามร้านที่ยังเปิดอยู่ และช่วยกันแบนไม่ไปเที่ยวร้านพวกนี้อีก
ทุกร้านมีเส้นทั้งนั้นครับ

ร้านดีๆที่มีเส้นและมีจรรยาบรรณในการทำงาน ทุกร้านเค้าปิดกันหมดตามประกาศรัฐครับ
ส่วนร้านที่ถือว่าเส้นใหญ่ หน้าด้านหน้าทนเปิดตามปกตินี่แบบขอเหอะครับ ช่วยกันประนามและอย่าไปใช้บริการอีกเลย

ออฟไลน์ gallery

• *
  • Like: 2
ร้าน D. ไม่ปิดครับ ไม่สนใจอะไร เงินเท่านั้น
นี่ถ้าพ่อบ้านจอมเงี่ยน ไปแล้วเอามาติดเมียติดลูกติดพ่อแม่ บาปฉิบ