ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ลอกการบ้าน  (อ่าน 3624 ครั้ง)

ออฟไลน์ อีกา

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 18
  • ภาคีแห่งรัตติกาล
Re: ลอกการบ้าน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2020, 01:42:59 PM »
ผมเข้าไปอ่านละ สรุป หลังๆ user นี้เหมือนเค้ารีบไม่มีเวลาเขียนเองมั้งครับ
่ล่าสุด หน้า1.
กระทู้1 ลอกท่านอีกา
กระทู้2 ลอกการบ้าน ตัวเค้าเองทุกอักษร และ เว้นวรรคและย่อหน้า จากกระทู้4
กระทู้8 ลอกการบ้านใครมาหรือเปล่า เนื้อการบ้าน บอกชื่อน้องท่านนึง แต่พาดหัวกระทู้เป็นน้องอีกท่านนึง

สรุปคุณภาพ การบ้าน ท่านหล่นเยอะนะครับ  เหมือนปี2020 5G เลยรีบ กลัวไม่ทันมั้งครับ
น้อนเป้ 555  :92:
แม้สายโลหิตจะหลั่งไหลจนชีพวาย
แต่สุดท้ายก็หยุดรักเธอไม่ได้เลย
http://www.kapooclubwebboard.net/forum/index.php?topic=1173332.msg3500009#msg3500009

ออฟไลน์ atcTH

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2020, 01:52:36 PM »
อ้าวสวว :009: :009: โป๊ะแตก

ออฟไลน์ CherBour@FK

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 01:58:48 AM »

ร้องไห้ T_T
    :004:
Never judge a book by its cover.

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 09:51:41 AM »

ร้องไห้ T_T
    :004:
น้องเฌอโพสต์แบบนี้
หรือว่าไม่ได้ลอกอย่างเดียว
นั่งเทียนขึ้นมาด้วย
หรือว่าข่าวลือจะเป็นจริง
มีร้านสร้างยูสเซอร์ขึ้นมาเพื่อส่งการบ้านให้ร้านตัวเอง  :92:
แต่สุดท้ายก็หยุดรักเธอไม่ได้เลย
http://www.kapooclubwebboard.net/forum/index.php?topic=1173332.msg3500009#msg3500009

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 10:33:31 AM »
น้องเฌอโพสต์แบบนี้
หรือว่าไม่ได้ลอกอย่างเดียว
นั่งเทียนขึ้นมาด้วย
หรือว่าข่าวลือจะเป็นจริง
มีร้านสร้างยูสเซอร์ขึ้นมาเพื่อส่งการบ้านให้ร้านตัวเอง  :92:

เง้อออ เค้าไม่เกี่ยวน้า
 ร้องไห้เพราะ เสียใจด้วยค่ะ
Never judge a book by its cover.

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 11:23:58 AM »
  เพื่อความเข้าใจที่ตรงกัน
 ขออนุญาตพูด ในนามเฌอบัวเองนะคะ

การลอกข้อความคนอื่น มาส่งการบ้าน
 เป็นสิ่งไม่ควรเกิดขึ้น
 เป็นความรู้สึกไม่ดี ทั้งคนที่ถูกลอก เพราะเขาตั้งใจเขียน
 และน้องที่อยู่ในการบ้าน

น้องอาจจะกังขาได้ว่า
 เราคุณภาพไม่ดีพอให้มีอะไรเขียนการบ้านเลยหรือ
(ซึ่งหนูแคร์เรื่องนี้มากที่สุด ตลอดการทำงานในวงการนี้มา )

การบ้านทุกฉบับ จึงมีความหมายกับหนูจริงๆ
 และรู้สึกขอบคุณ ลูกค้าทุกท่านตลอดมา ที่เมตตาหนู

คนที่ copy ข้อความจากการบ้านคนอื่น
 หนูไม่สามารถคาดเดาสาเหตุได้จริงๆ
 เขาอาจรีบ ยังไม่อยากคิด หรือเหตุผลใดๆ ก็ตาม

แต่มันยังไม่ได้หมายความว่า เขาจะนั่งเทียนขึ้นมา
 หรือการบ้านที่ผ่านมาของเขาคนนั้น จะไม่เป็นความจริง

และหนูเชื่อมั่นว่า ร้านก็ไม่มีนโยบายสนับสนุนการนั่งเทียน
  เพราะมันคือคุณภาพมาตรฐานและชื่อเสียงของร้าน
 ที่ร้านใส่ใจตลอดมา

มันไม่คุ้มค่าที่จะแลกเลยนะคะ
 กับการนั่งเทียน การมีหน้าม้า เพื่อประโยชน์ระยะสั้น
 และตัวน้องเอง ก็ได้ไม่คุ้มเสีย
 หากวันหนึ่งทุกคนได้ค้นพบว่า
 สิ่งที่คนเขียนการบ้านให้คุณมันไม่ใช่ความจริง

การได้เงินนั้นไม่ยาก แต่การรักษาคุณภาพให้คงอยู่ตลอดไป
 รักษาใจลูกค้าให้รักเราให้นานที่สุด
 เป็นสิ่งที่ทุกธุรกิจควรตระหนัก ไม่ใช่แค่ธุรกิจนี้

ขอแสดงความเสียใจกับพี่
 และขอให้เคสนี้ไม่เกิดขึ้นอีกนะคะ  :81:

ออฟไลน์ I’mQ

• (คุณชายคิว)
  • Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 476
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 01:13:05 PM »
คิวก็เคยโดน copy การบ้าน ข้าม web Board มาแล้ว นานแล้วครับ!

:009:

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 01:31:53 PM »
 ขออนุญาตพูด ในนามเฌอบัวเองนะคะ

การลอกข้อความคนอื่น มาส่งการบ้าน
 เป็นความรู้สึกไม่ดี ทั้งคนที่ถูกลอก เพราะเขาตั้งใจเขียน

เราคุณภาพไม่ดีพอให้มีอะไรเขียนการบ้านเลยหรือ
(ซึ่งหนูแคร์เรื่องนี้มากที่สุด ตลอดการทำงานในวงการนี้มา )

การบ้านทุกฉบับ จึงมีความหมายกับหนูจริงๆ
 และรู้สึกขอบคุณ ลูกค้าทุกท่านตลอดมา ที่เมตตาหนู

คนที่ copy ข้อความจากการบ้านคนอื่น
 หนูไม่สามารถคาดเดาสาเหตุได้จริงๆ
 เขาอาจรีบ ยังไม่อยากคิด หรือเหตุผลใดๆ ก็ตาม

แต่มันยังไม่ได้หมายความว่า เขาจะนั่งเทียนขึ้นมา
 หรือการบ้านที่ผ่านมาของเขาคนนั้น จะไม่เป็นความจริง

และหนูเชื่อมั่นว่า ร้านก็ไม่มีนโยบายสนับสนุนการนั่งเทียน
  เพราะมันคือคุณภาพมาตรฐานและชื่อเสียงของร้าน

กับการนั่งเทียน การมีหน้าม้า เพื่อประโยชน์ระยะสั้น
 และตัวน้องเอง ก็ได้ไม่คุ้มเสีย
 สิ่งที่คนเขียนการบ้านให้คุณมันไม่ใช่ความจริง

การได้เงินนั้นไม่ยาก แต่การรักษาคุณภาพให้คงอยู่ตลอดไป
 รักษาใจลูกค้าให้รักเราให้นานที่สุด
 เป็นสิ่งที่ทุกธุรกิจควรตระหนัก ไม่ใช่แค่ธุรกิจนี้

และขอให้เคสนี้ไม่เกิดขึ้นอีกนะคะ  :81:
ขอบคุณจ่ะน้องเฌอ

จริง ๆ ถ้าเขาเห็นเป็นแรงบันดาลใจ   นำสำนวนโวหารไปเป็นแบบอย่างไปลองเขียนดู  พี่ก็ยินดี
แม้แต่ตัวผมเองก็เคยลองทำแบบนั้นดู   เอาการบ้านของเหล่าทวยเทพเป็นตัวอย่าง
แต่...ไม่ได้ครับ
เราพบว่า  ตัวเราเองก็มีเอกลักษณ์การเขียนที่เป็นแบบเฉพาะเหมือนกัน
มีบ้างมีแรงบันดาลใจมาจากประสพการณ์รอบตัวหรือที่ไปเจอมา  ที่อาจไม่เกี่ยวกับการบ้าน
แต่ก็ให้เครดิตไว้เป็นที่เรียบร้อย   แต่การบ้านไม่ได้นั่งเทียนเขียนนะ

แม้แต่ชื่อยูสเซอร์นี้ก็ถูกเปลี่ยนโดยมีแรงบันดาลใจจากป๋าเอ๊บเหมือนกัน

:019:  :019:  :019:

ebby = แวมไพร์ = เจ้าแห่งรัตติกาล
อีกา = ปักษาแห่งความมืด = ภาคีแห่งรัตติกาล

มันก็เป็นเช่นนี่แล

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 01:38:48 PM »
คิวก็เคยโดน copy การบ้าน ข้าม web Board มาแล้ว นานแล้วครับ!

:009:
โห   ขนาดพี่คิลยังไม่รอด   :012:

ออฟไลน์ Lights

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 39
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2020, 12:15:46 AM »

ไม่ต้องน้อยใจนะคะ. ถ้าเวลาเราตรงกัน

ผมคงมีโอกาสได้เขียนการบ้าน ของเฌอ นะคะ