ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: คำเตือน การพูดคุยในกลุ่มไลน์ของร้าน  (อ่าน 2723 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ibornincatyear

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 5
คำเตือน การพูดคุยในกลุ่มไลน์ของร้าน
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2023, 08:15:53 PM »
จะบอกทุกท่านว่า การบ้านนั้น
ต้องเขียนแต่แง่ดีๆนะ ถ้าเขียนแง่ไม่ดี
คุณจะโดนเจ้าของร้าน แอดมิน มารุมด่า

ฝากเตือนพรี่อย่าวู่วามในการเขียนการบ้านหล่นๆ

เศร้าจุงเบย

ออฟไลน์ bung999

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
Re: คำเตือน การพูดคุยในกลุ่มไลน์ของร้าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2023, 12:19:12 AM »
บางครั้ง...เราอาจต้องคิดก่อนครับ

จะไลน์กลุ่มร้าน  จะเวปที่มีสปอนเซ่อร์  นี่คือการค้า ที่ต้องลงทุนหวังผลกำไร

ถ้าเราจะเล่าความรู้สึกจริงใดๆ ที่ไม่สมหวัง มันไม่ได้ผิดเลยในความรู้สึกเรา  แต่มันจะทำให้ธุรกิจที่คนลงทุนเสียรายได้
ใจเขา..ใจเรา ครับ

ออฟไลน์ In The End

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 35
Re: คำเตือน การพูดคุยในกลุ่มไลน์ของร้าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2023, 08:14:24 AM »
ไปหล่นที่ไหนมาครับเนี่ย 
ล่าสุดผมไปหล่นที่เพชรเกษม(รีวิวในกลุ่มไปละ แต่ข่างใตอยู่ว่าจะส่งในเว็ปไหม)

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 283
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2023, 10:07:09 AM »
ตั้งแต่ขึ้นปีใหม่มา พี่เอเลี่ยน ก็หล่นไป 3 รอบนะ ก็ไม่ส่งการบ้าน ไม่โวยร้าน ไม่อะไร แต่บอกเพื่อน ๆ นักเที่ยวว่า ฉันหล่นคนนี้มานะ แบบนี้ แบบนั้น จะไปพบต่อไหม หรือ ไม่พบ ก็แล้วแต่นายละกัน ถือว่าฉันบอกแล้ว พี่เอเลี่ยน คิดแค่นี้แหล่ะ
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ พี่ซิล

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2023, 10:32:04 AM »
ก็ปกตินะครับ ในกลุ่มร้าน ที่ร้านสร้างขึ้นมา มันก็คือพื้นที่ให้เค้าใช้อัพเดทรอบ หรือลงการบ้านเพื่อโปรโมทขายของ

จะไปส่ฃการบ้านหล่นในพื้นที่ของเค้ามันก็ใช่เรื่อง

เหมือนเวลาเราเปิดร้านอาหารแล้วมีคนมาตะโกนในร้านว่าหมาไม่แดกนั่นแหละ

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2023, 10:50:36 AM »
 :030:

ขอบคูณทุกความเห็นครับ ผมทำผิดไปจริงดันไปพลาดแสดงความเห็นตรงไปในกลุ่ม ต่อไปคงจะระมัดระวังมากกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ In The End

• *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2023, 12:15:11 PM »
ยังอยากรู้นะครับว่าร้านไหน ถ้าสะดวกกระซิบบอกกันได้นะครับ :048:

ออฟไลน์ นายน้อย

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 46
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2023, 12:47:29 PM »
สู้ๆ  ครับ ถ้าจะเลี่ยงการหล่น น่าจะต้องหาน้องประจำ ร้านประจำ จะบดความเสี่ยงได้

ออฟไลน์ The Keys

• คน บ้า
  • Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 95
  • กุญแจสำคัญของชีวิต มันยุที่ตัวเราเลือกใช้มันเอง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2023, 02:43:48 PM »
กระซิบบอกที

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2023, 04:23:11 PM »
ด้วยจรรยาบรรณที่ผมก็ไม่ค่อยจะมี
คงไม่สามารถบอกชื่อร้าน หรือกระซิบ หรือใบ้ได้

ต้องขอโทษด้วยจริงๆนะครับ

เอาจริงๆตอนที่คอมเม้นท์แชร์ประสบการณ์ไป ผมก็ออกตัวไว้แล้วว่า กะผมงานอาจไม่ดี แต่กะคนอื่นๆงานอาจจะเทพก็ได้
แต่อย่างว่า ผมโดนถล่มเลย ทั้งจากเจ้าของร้าน แอดมินปลอมๆและสมาชิกในห้อง ก็เลยต้องออกมาเตือนว่า อย่าพลาดแบบผม ผมเองผิดที่เข้าไปคอมเม้นท์ในกลุ่มแบบนั้น แต่ทางกลุ่มเองถ้าอ่านดีๆจะพบว่าผมบอกแล้วว่า จริตใครจริตมัน แต่ก้อน้อมรับว่าผมผิดเองที่เข้าไปคอมเม้นท์และแชร์ประสบการณ์ในห้องแบบนั้น สุขสันต์วันซัมเใอร์อีกวัน ร้อนจริงเนอะะะะะ