ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: พูดคุยเรื่องการบริหารเงินกับความเงี่ย***  (อ่าน 1462 ครั้ง)

jazzstar และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ออฟไลน์ needsssss

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 2
อยากสอบถาม พูดคุยกันสนุกๆครับว่า เพื่อนๆใช้เงินไปกับการเที่ยวประมาณกี่เปอร์เซ็นต์ของรายได้

ตัวอย่าง เงินเดือน 1หมื่น เที่ยวเดือนละ 2พัน ใช้ไป 20%

ส่วนตัวผมเองใช้ไปราวๆ 30%

แล้วมันเพียงพอหรือตอบสนองความเงี่ย**ของเพื่อนสมาชิกได้ไหมครับ

สำหรับผม ยังไม่พอ 555555 ก็ต้องพึ่งพาตัวเอง  :048:

ออฟไลน์ Em1234

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 8
Re: พูดคุยเรื่องการบริหารเงินกับความเงี่ย***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2024, 06:37:58 PM »
ผมไม่ขอตอบเป็นกี่ % ของรายได้แล้วกัน แต่ผมตั้งงบสำหรับการเที่ยวนกปเฉลี่ยเดือนละ 7 พัน บางเดือนเที่ยวน้อยบางเดือนเที่ยวมาก ถ้าอยากขึ้นกับน้องๆหลายๆรอบ ก็เที่ยวแบบไม่เปิดออฟชั่น :86:

ตอบสนองความเงี่ยนไหม ไม่ได้ก็ต้องได้เพราะเราตั้งงบมาเท่านี้ ผมถือว่าตัวเองโชคดีที่ขึ้นงานได้อย่างน้อยเดือนละ 2 รอบ เพื่อนผมบางคนได้เดือนละครั้ง ไม่ก็สองเดือนละครั้ง  :91:

ออฟไลน์ Automan01

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 31
Re: พูดคุยเรื่องการบริหารเงินกับความเงี่ย***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2024, 09:31:17 PM »
ตะก่อนเที่ยวอย่างน้อยอาทิตย์ละครั้ง พยายามจะหักดิบให้เหลือเดือนละครั้ง สรุปจบกลางทางที่ 2ครั้ง แต่บางทีก็ยังมีแถม 😂😂😂

ออนไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 282
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2024, 11:22:42 PM »
ปี 2009-2015  เดือนนึง น่าจะ 15-30 รอบ

ปี 2016-17 เดือนนึง น่าจะ 12 - 20 รอบ

ปี 2018 เดือนนึง น่าจะ 10-25 รอบ

ปี 2019 - 2020 เดือนนึง น่าจะ 10-18 รอบ ( เริ่มเบื่อ อิ่มตัว ให้ร้านเลือกให้ )

ปี 2021 น่าจะ 8-15 รอบ เบื่อมาก เน้นคุณภาพ ไม่เน้นปริมาณ

ปี 2022-2023 น่าจะ 8-12 รอบ เน้นอยู่เฉย ๆ ให้ร้านเลือกให้ ถ้าเราเลือกเองก็ เน้นคุณภาพ ไม่เน้นปริมาณ

พี่เอเลี่ยนตอบเป็น % จากรายได้ไม่ได้ เน้นเอาสบายใจ ทั้งเวลา ทั้ง income ที่เข้ามาในแต่ละเดือนไม่เท่ากัน สำคัญที่สุดคือ เน้นคุณภาพ ไม่เน้นปริมาณ เอาถูกใจไว้ก่อน หน้าตาถูกใจ หุ่นถูกใจ เนื้องานถูกใจ ( อันนี้ต้องถามคนไปลองก่อน )

พี่เอเลี่ยน ขอแนะนำคนรุ่นใหม่ วัยหนุ่มสาว ( ที่อายุยังไม่ถึง 40 ) พี่เอเลี่ยน เรียกว่า คนรุ่นใหม่หมด วัยกำลังหาเงิน ร่างกายแข็งแรง ให้ถามตัวเอง คุยกับตัวเองเยอะ ๆ ว่า เอ็นจอยกับการเที่ยวไหม เที่ยวแล้วตัวเองลำบากไหม เที่ยวแล้วยังมีความสุขไหม เวลาเจองานไม่ดีเป็นทุกข์ไหม เที่ยวแล้วสถาบันครอบครัวกระทบกระเทือนไหม

ธงในใจ แต่ละท่าน แตกต่างกัน อยากให้ดูตัวเองดี ๆ ว่า เข้ามาเพราะอะไร ทุกวันนี้ happy havefun กับมันไหม

ถ้าใช่ ก็ลุยครับ

เรื่องพวกนี้ ไม่มีผิด-ถูก.... มีแต่ ถูกใจตัวเองไหม...

ขอให้เอ็นจอยครับ
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ Mr. Popo

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2024, 07:20:32 AM »
ไม่เคยกำหนดครับ เงี่ยนก็ไป ทนไหวก็ รอ ครับ

ออฟไลน์ Beboyxxxxx

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2024, 10:15:18 AM »
ของผมจะตั้งงบไว้ไม่เกิน 30% ของรายได้ตัวเองในแต่ละเดือน ถ้าเฉลี่ยก็ประมาณ 2 ครั้งต่อเดือน ครั้งนึงเบ็ดเสร็จต้องไม่เกิน 3000 ค่าเดินทางก็ต้องคิดด้วยให้อยู่ในงบแต่ละเดือน

ออฟไลน์ abbbkk

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2024, 02:14:55 PM »
ผมเอาเหลือจาก เงินใช้ประจำเดือน กับเงินเก็บฝากประจำ ถ้าเหลือเท่าไหร่ก็จัด555

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2024, 09:00:13 PM »
 เราต้องหารายได้เสริมในสิ่งที่ตัวเองถนัด
จะได้มีเงินเที่ยวหรือเลี้ยงเด็ก
ถ้าหวังแต่เงินเดือน
มีเงินเดือนกี่แสนก็หมด
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ โค้ง_ShellSee

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2024, 10:58:38 AM »
แนะนะ ลงทุนกับ Tenga Flip Zero gavity

จิ๋มปลอม คุ้มๆ ลดภาระการเสียเงินเที่ยวไปได้ อีกนิดหน่อย
ถ้ารู้สึกเงี่ย..  ก็จัดซะให้กระสุนหมด แล้วสถานการณ์จะเปลี่ยนไป
คือหมดแรงเที่ยว เฉพาะวันนี้   พรุ่งนี้ค่อยว่ากันใหม่

ออฟไลน์ Ready2rumble

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 24, 2024, 11:13:50 AM »
ตอนหนุ่ม ๆ เที่ยวเป็นแบบ อาบ อบ นวด ซะส่วนใหญ่
ประมาณอาทิตย์ละครั้ง ส่วนวันธรรมดาส่วนมากจะเก็บตกเอาแทบจะทุกวัน

พอพ้น 30 เริ่มมีร้าน นกป เกิดขึ้น มีน้องโปรไฟล์ดี ๆ มาค่อนข้างเยอะ
ไปร้านค่อนข้างบ่อยอาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง เพื่อปิดงานให้ได้
ไม่ค่อยไปร้านเหล้าเพื่อหาแล้ว ส่วนมากมาแบบนี้แทน

พอร้าน นกป เข้าสู่ยุค ไม่ต้องลุ้นเท่าไหร่แล้ว มีพริตตี้ระดับดี ๆ มากให้เก็บเยอะ
ตอนนี้ก็ไปอาทิตย์ละ 2-3 วันเหมือนกัน แต่ปิดเกมส์ได้ทุกครั้ง

พอมาตอนนี้เหมือนการเที่ยวจะอิ่มตัว
ส่วนมากจะไปอาทิตย์ละวันเหมือนเดิม ยกเว้นร้านจะไลน์มาบอกอะไรดี ๆ
วันอื่นอยู่บ้านฟังเพลง
ส่วนมากไม่ได้เซ็ตว่าจะต้องเที่ยวกี่เปอร์เซ็นของรายได้ ที่เล่ามาข้างบนไม่ได้คุมอะไรเท่าไหร่
แต่ก็ไม่ทำให้ตัวเองลำบาก อย่างเช่น มีคนทักมาว่าโปรไฟล์สวย ๆ หลักแสน อะไรแบบนี้ ก็เคยบ้างแต่ไม่ประทับใจเท่าไหร่ เลยไม่ค่อยไปทางนั้น