ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อน้องๆทักมาขอยืมเงืน พี่ๆมีวิธีการอย่างไร  (อ่าน 1036 ครั้ง)

ออฟไลน์ bYBY

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
จากการไปเที่ยวร้านแห่งหนึ่ง แอบปลื้มน้องคนนึงมาจึงขอคอนแทคไว้ แต่ปรากฏว่า เริ่มแรกน้องคุยแต่เรื่อง ยืมเงินอย่างเดียว :034:
คำถาม 1. ถ้าให้ยืม มีโอกาสได้คืนไหม
          2. ถ้าไม่ให้ยืม มีวิธีการปฏิเสธอย่างไร เพื่อให้ได้ไปได้ต่อ....

ออฟไลน์ seeui

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 5
โอกาศได้คืนน้อยมากก คุณมีคอนเเทคเเค่ไลร์ เขาบล็อกก็จบ พาไปเที่ยวพาไปกิน จะเอาก็เเค่จ่ายจบ เจ็บมานักต่อนักเเล้ววงการนี้ 55

ออฟไลน์ Em1234

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 8
ตอบตามคหที่ 1 ครับ

ถ้าสงสารน้องอยากช่วยเหลือด้านการเงิน แนะนำให้ขึ้นงานกับน้อง น้องจะได้เงินค่าตัว เราก็ได้การบริการของน้อง

เที่ยวให้สนุกและปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ kissend

• *
  • Like: 1
ผมจะถือคติเลยว่า ใครมายืมเงิน = แบน    จะไม่กลับมาหา กลับมาซ้ำอีก ถ้าน้องกล้ายืมก็หมายความว่าน้องกล้าที่จะเสียลูกค้าแบบเราไป หมายถึงว่า เราอาจจะไม่ใช่ลูกค้าที่น้องต้องการก็ได้ ถึงกล้ายืมเงินเพื่อทำลายความรู้สึกดีๆที่มีต่อกัน

ส่วนการปฏิเสธน้องๆ ผมก็จะตอบสั้นๆไปเลยว่า "ไม่สะดวกครับ" แค่นี้พอแล้วก็จะเงียบหายไปให้น้องสำนึกเอง ไม่สำนึกก็ตามใจ มีน้องๆน่ารักอีกมากมาย

ออฟไลน์ โค้ง_ShellSee

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 13
นำเสนอประสบการณ์ จากการถูกยืมจากน้อง ๆ มา หลายรายนะครับ

99% ไม่ได้คืน ลองมองภาพโลกไม่สวยว่า ขนาดหากินเดือนยังไม่มีแล้วจะเอาที่ใหนมาคืนครับ
ผมโดนสะสมมาก็หลักแสนแล้ว

ล่าสุด ไปเกี่ยวป้ายแดงออกมาจากร้าน ก็มีขอยืมเงินไปแล้วหมื่นห้า (ให้เพราะของเค้าดีจริง)
แต่มีเงื่อนไข นัดเย ผ่อนจ่ายยังพอได้น้ำได้เนื้อ เดือนร้อนมา ก็ให้ 1500 + หักค่างวดนิดหน่อย
นัดมาปีกว่า แล้วยังหักค่างวดไม่หมด เลย  :048:

เหลืออีก 1 % ที่ยังมีคืน แต่ผมยกให้ เพราะสำนึกผิด นางยืมไป 3 ปี แล้วน่าจะสำนึกได้
เลยโทรมาขอโอนคืนให้ 2 หมื่น

ออฟไลน์ OOexia

• magmowVE
  • *
  • Like: 2
ตอบเป็นข้อๆ
1. โอกาสได้คืนยากมากครับ ก่อนยืมเป็นเงินเรา หลังยืมเป็นเงินเขาครับ
2. คำว่าไปต่อ คือยังไงครับ อะไรคือความคาดหวัง วิธีที่เซฟและวินวินคือ ให้น้องทำงานแลกเงินครับ
เช่น น้องจะยืม 15000 คุณก็ไปหารเอาว่าจะจัดยังไง คือ นัดมาจัดก่อน 1 ทีแล้วค่อยให้
ให้จำไว้ครับว่า น้องเค้าอาจจะไม่ได้ขอยืมคุณคนเดียว แล้วก็ถ้าไปเจอ พวกรอบจัดนะครับ บางทีนี่คือวิธีที่เธอจะชิ่งคุณครับ เรื่องยังงี้ถ้าไม่เคยก็ต้องลองดู ขอให้โชคดี

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 282
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
โอ้โห้ เจ็บมาเยอะ 5555 เละครับเละ

นี่มาดูกระทู้ ได้แนวคิด แนวทางปฏิบัติจากท่านอื่น ๆ เพียบเลย ขอบคุณครับ
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ อีกา

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 18
  • ภาคีแห่งรัตติกาล
ยังดีโดนน้องชักดาบ

ส่วนผมโดนป้าแก่ๆ ชักดาบ

แม้สายโลหิตจะหลั่งไหลจนชีพวาย
แต่สุดท้ายก็หยุดรักเธอไม่ได้เลย
http://www.kapooclubwebboard.net/forum/index.php?topic=1173332.msg3500009#msg3500009

ออฟไลน์ joseJ

• Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 24
ก็ให้น้องทำงานครับ อยากได้เงินต้องทำงาน