ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไง กับ ร้านเฟคข้อมูล และ//หรือ การบ้านปลอม  (อ่าน 2329 ครั้ง)

ออฟไลน์ ํYes'indy

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 13
ผมออกตัวก่อน ไม่แน่ใจว่าคนอื่นถือสาไหม
ผมเองก็ไม่รู้ว่านับว่าถือสาไหม (แต่ไม่กล้าไป)

การบ้านส่งเช้า นางฟ้าขุดขาว หุ่นดี น่าสนใจ
ทักร้านไป ร้านบอกเปิดเที่ยง
น้องในการบ้านมา "วันนี้วันแรก"
......
แสดงว่าการบ้านปลอม?
แสดงว่าร้านย้อมว่าใหม่วันแรก?

สรุปพอไปถามในกลุ่ม

เป็นชุดที่ร้านเตรียมไว้สร้างบรรยากาศ
โอเครู้เรื่องเลย

เบยอยากถามเพื่อน ๆ สำหรับท่านอื่น เรื่องนี้เราควรเลี่ยงไหม หรือมองว่าการบ้านแบบนี้เป็นสีสันน่าลองลอกดู

ออฟไลน์ นายน้อย

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 45
Re: คิดยังไง กับ ร้านเฟคข้อมูล และ//หรือ การบ้านปลอม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2023, 11:46:22 AM »
เฉย ๆ ครับ
ถือซะว่าเป็นหนทางของเขาที่ร้านจะรอด

ในยุคแบบนี้ ร้านที่ลูกค้าประจำไม่มากพอ
ก็ต้องดิ้นรนหาลูกค้าใหม่
เพื่อจะรอดต่อไป
 :044:

ออฟไลน์ Stevieliverpool100

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 0
Re: คิดยังไง กับ ร้านเฟคข้อมูล และ//หรือ การบ้านปลอม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2023, 01:05:07 PM »
โปรไฟล์หลอกเจอประจำ 10 คน จริง 1 คน โดยเฉพาะเรื่องทำวันแรก…ทำวันแรกตลอดเวลาแต่เวลาถามน้องทำมาเกือบปีแหละ แต่เรื่องแบบนี้เลี่ยงไม่ได้ครับเพราะทุกร้านทำหมด…ไม่งั้นต้องเลิกเที่ยวเลย เอาเป็นมีสเปคที่เราชอบดีกว่าครับ แต่ถ้าเจอร้านไหนที่ไม่หลอก pm มาบอกทีนะครับ

ออฟไลน์ พี่ซิล

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2023, 01:05:25 PM »
ผมมองเป็นเรื่องตลกไปละครับ ไม่เคยคิดว่ามันคือความจริง

และจะตลกยิ่งกว่าหากไปเจอคนที่เชื่อจริงจัง แบบมองเป๋นตัวตลกไปเลย

ออฟไลน์ mikesmith

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2023, 02:10:35 PM »
ผมว่าค่าคอร์สราคาเท่านี้  อย่าไปหวังอะไรมากเกินไปครับ
ส่วนงานโฆษณามันก็เป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว อย่าไปซีเรียสเลยครับ

ออฟไลน์ seeui

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2023, 06:15:45 PM »
วันเเรก  ฟิวสั่นๆๆ    น้องจะเลิกทำเเล้ว ไม่รู้จะกลับมาหรือเปล่า  อาทิตต่อมาก็เห็นน้องมา  น้องยังไม่ได้งานพี่รอบเเรก น้องงานหวานๆๆ เดาไปก่อนว่างานหวานๆๆคืองานหล่น การบ้านปลอมๆๆเอาไว้หลอกเด็กอ่อน  เขียนๆๆไปงั้นเเล้วก็มาเเปะลิ้งเอาไว้หลอกว่า น้องการบ้านเยอะนะ  555  ห้อง Homework เยอะมากก ถ้าอ่อนก็โดนหลอก

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2023, 06:33:01 PM »
เฉย ๆ ครับ
ถือซะว่าเป็นหนทางของเขาที่ร้านจะรอด

ในยุคแบบนี้ ร้านที่ลูกค้าประจำไม่มากพอ
ก็ต้องดิ้นรนหาลูกค้าใหม่
เพื่อจะรอดต่อไป
 :044:

OK ครับพี่
งั้นผมก็เลี่ยงไป ก็พอ แต่ตอนนี้คือดูออกเลยว่ายูสนี้คือยูสร้าน

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2023, 06:34:09 PM »
โปรไฟล์หลอกเจอประจำ 10 คน จริง 1 คน โดยเฉพาะเรื่องทำวันแรก…ทำวันแรกตลอดเวลาแต่เวลาถามน้องทำมาเกือบปีแหละ แต่เรื่องแบบนี้เลี่ยงไม่ได้ครับเพราะทุกร้านทำหมด…ไม่งั้นต้องเลิกเที่ยวเลย เอาเป็นมีสเปคที่เราชอบดีกว่าครับ แต่ถ้าเจอร้านไหนที่ไม่หลอก pm มาบอกทีนะครับ

ร้านประจำผมก้ไม่หลอกนะครับ น้องมาใหม่ร้านนี้แยกเลยว่า ไม่เคยทำ หรือ ย้ายร้านมา

ผมอาจ ปสก น้อย เลยไม่ชิน

ออฟไลน์ Like 2 B

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 68
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2023, 02:25:48 PM »
เจ้าของกระทู้คิดไง

กับการส่งการบ้านร้าน

ไม่สปอนเซอร์ครับ

ออฟไลน์ ตี๋ ดอยตุง

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 47
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2023, 03:31:40 PM »
เจ้าของกระทู้คิดไง

กับการส่งการบ้านร้าน

ไม่สปอนเซอร์ครับ

+100Like  :012: