ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไง กับ ร้านเฟคข้อมูล และ//หรือ การบ้านปลอม  (อ่าน 2328 ครั้ง)

ออฟไลน์ ํYes'indy

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 13
Re: คิดยังไง กับ ร้านเฟคข้อมูล และ//หรือ การบ้านปลอม
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2023, 01:24:18 PM »
ส่งแต่การบ้านให้ร้านที่ไม่จ่ายค่าสปอนเซอร์มาตลอด ยังกล้ามาตั้งถามการบ้านจริงปลอม
ช่างกล้าเนอะ 5555  ร้านที่เค้าจ่ายเงินสนับสนุนเว็บมาตลอด จะจริงปลอมก็ไม่น่าเกลียด
เท่าร้านที่ไม่จ่ายแล้วมาอาศัยพื้นที่ส่งม้า แมว มาส่งกบ.รัวๆๆๆ เค้าเรียก อย่างหนานะครับ

:92: :92:

เที่ยวจริง​ จ่านเงินจริง​

เขียนตามจริงครับ
คนตามคนลอกก็แฮปปี้ไป​

หรืออยากลอกการบ้านร้านเขียนก็เชิญตามสะดวก

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
Re: คิดยังไง กับ ร้านเฟคข้อมูล และ//หรือ การบ้านปลอม
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2023, 01:24:57 PM »
การบ้านอ่านเป็นสีสันครับ ผมไม่คิดมาก เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง  แต่จริงแท้แน่นอนเวลาไปร้าน ให้พีอาเรียกน้องมาโชว์ตัวให้หมดเลย เปรียบเทียบกับรูปแล้วจำไว้ใครตรงปกไม่ตรงปกอันนี้ช่วยได้เยอะสกรีนน้องๆที่ไม่เข้าข่ายสเปคไปได้เยอะ  คราวหน้ามาร้านก็สบายละ อย่าจองโดยไม่เห็นตัวจริงเพียงแค่ดูการบ้านมา

จริงครับ​ เรื่องนี้สำคัญ

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2023, 01:25:36 PM »
ถ้าเฟคข้อมูลด้วยรูป แต่งรูปผมไม่ค่อยคิดอะไรครับ ธรรมดามากคนทั่วไปถ่ายรูปก็แต่งรูปกันอยู่แล้ว

ส่วนการบ้านปลอม ก็คิดว่าต่างกรรมต่างวาระไม่ได้คิดมาก

แต่ที่ตะหงิดๆ ก็คือหลอกอายุ ซึ่งมันไม่ควรเป็นข้อมูลที่หลอกกัน น้อง 22 ขึ้นจริงน้อง 27 บางทีอายุก็เป็น 1 ในสิ่งที่ใช้ตัดสินใจไง ก็ไม่ได้จะเลิกเที่ยวแต่จะได้ลองมองน้องที่โดนใจคนอื่น :030:

จริงครับ​ 5ปีรี่ไม่ใช่น้อยนะ

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2023, 01:26:22 PM »
มันเป็นจิตวิทยาการตลาด  (โฆษณา) ให้คนอ่านสนใจ ผมเฉยๆ  เรื่อง profile  แต่รูปไม่ตรงปกนี่ถือว่า ไร้จรรยาบรรณ    ถ้าจะไปเที่ยวร้านที่ไม่รู้จัก พีอาร์  หรือไม่เคยไป ไม่ควรจอง  ส่วนใหญ่ผม walk in  ดูตัวจริง ส่วนเรื่องการบ้าน อ่านเอาขำๆ   แทบไม่เคยอ่านดีเทล  ดูแค่ตอนสรุป

ครับผม

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2023, 01:26:54 PM »
เรารู้ ก็รู้ แล้วเลี่ยงครับ

ตอนนี้ผมบิสต์ได้บางส่วน ยูสไหน ยูสร้าน ยูสไหนนักเที่ยว

บอกกันเองแค่กลุ่มเล็กๆ

ไม่ต้องสนใจ
จขกท ต้องปล่อยไปบ้าง
ถือว่าเป็นหนทางรอดของธุรกิจเขาครับ

ครับผม

ออฟไลน์ mindset

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 29
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2024, 11:45:06 AM »
เจ้าของกระทู้คิดไง

กับการส่งการบ้านร้าน

ไม่สปอนเซอร์ครับ

ตอนนี้การบ้านร้านไม่สปอนเยอะนะครับ

บางร้านเคยสปอนแล้วหยุดไป แต่การบ้านมาเยอะเลย

บางร้านมีสองร้านแต่สมัครสปอนร้านเดียวโปรโมทสองที่

บางร้านไม่เคยสปอนเลยก็รีวิวกันเป็นปรกติ ยังไงก็จ่ายตังเที่ยวเถอะฮะ