ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: เผลอใจหวั่นไหวกับน้อง ขอคำแนะนำครับบบบ!!!  (อ่าน 3893 ครั้ง)

ออฟไลน์ alfie123

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 2
Re: เผลอใจหวั่นไหวกับน้อง ขอคำแนะนำครับบบบ!!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2019, 12:49:00 PM »
มันยากที่จะหักห้ามใจ หากเจอคนที่คลิก คนที่ใช่ คนที่เหมือนรอมานาน ไม่ว่าระหว่าง 2 คน จะอยู่ในสถานะใดก็ตาม ได้แต่ต้องพยายาม หักห้ามใจ ผมคิดว่าตัวเองก็กำลังตกหลุมน้องคนนึงอยู่เหมือนกัน เพลง "ใกล้กว่านี้" ของวง ETC แทนความรู้สึกผมเลย

ออฟไลน์ Kamui

• Level 10 กะปู๋เทวดาน้อย กะจ๊อยส์ติ๊ดเดียว
  • *
  • Like: 118
Re: เผลอใจหวั่นไหวกับน้อง ขอคำแนะนำครับบบบ!!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2019, 01:29:44 PM »
Shipหายกันมาเยอะแล้วครับ กับคำพูดประเภท “ปกติไม่ทำแบบนี้กับคนอื่นนะ ไม่รู้ทำไมถึงยอมทำกับพี่...”

ถ้าหน้าตา ความดัง ไม่ใช่ระดับณเดช ก็อย่าไปอะไรมากเลยครับ....วันๆน้องๆจับเจี๊ยวไม่รู้กี่อัน....พูดอะไรก็ได้ ไม่ได้ไปนั่งดูน้องทำงานกับคนอื่นซะหน่อย....

คิดง่ายๆ ไอ้ที่ทำกับเรา น้องก็ทำกับลูกค้าคนอื่นแหละ อย่าไปมโนเข้าข้างตัวเองมาก

น้องมาหาตัง ไม่ได้มาหาผัวครับ

ออฟไลน์ siskiyou

• Level 12 กะปู๋มหาเทพ ค้ำฟ้าท้าปฐพี
  • *
  • Like: 100
  • Collect more Beautiful Memories
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2019, 02:50:50 PM »
จิตแพทย์บอกเราเสมอว่า คนเราจะมีความทรงจำสองแบบ คือ memory with feelings และ memory without feelings
.
ในช่วงที่เลิกกันแรก ๆ คุณจะตกอยู่ในห้วงของ memory with feelings
.
คุณจะคิดถึงเขา คิดถึงทุกสิ่งที่เป็นเค้า ด้วยอารมณ์ที่ยังคงรู้สึกรัก เป็นเจ้าของ ห่วงหา อาวรณ์ โกรธแค้น เสียใจ และยังคงถามคำถามอยู่ซ้ำ ๆ ว่าทำไมเรื่องของเราถึงต้องจบแบบนี้ ทำไมสู้จนสุดแล้วก็ยังไม่ได้เค้ามาครอบครอง
.
แต่ในท้ายที่สุดแล้ว วันนึงธรรมชาติจะมอบ memory without feelings ให้กับคุณ
.
คุณจะจำได้ลาง ๆ เพียงว่า เคยมีความสัมพันธ์กับคนนี้ บ้านเค้าอยู่แถวนี้ คบกันได้สัก 2 ปี แล้วก็เลิกกันไป คุณจะจำเหตุการณ์บางช่วงบางตอนที่เคยทำร่วมกันได้
.
แต่คุณจะไม่รู้สึกอะไรเลยกับการมีตัวตนของเค้า
.
ตอนนี้คุณอาจจะเถียงว่าไม่จริง ไม่มีทาง ชั้นรักเค้ามาก มากกว่าที่ชั้นรักตัวเองด้วยซ้ำ
.
แต่คุณฝืนธรรมชาติไม่ได้หรอก
.
เรารับประกันว่าคุณจะไม่ลืมเค้า เพราะคุณไม่ได้เป็นอัลไซเมอร์ คุณจะจำเค้าได้ตลอดไป
.
แต่วันนึง คุณจะไม่รู้สึกอะไรเลย

ออฟไลน์ chp

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2019, 02:56:21 PM »
เคยเหมือนกันครับ แต่หลังจากบล๊อคไลน์ไปตัดใจไม่ไปหาน้องได้เกือบปี ก็พอจะตัดใจได้ครับ แต่ก็มีคิดถึงอยู่บ้างเป็นระยะอยากจะไปหาอยู่แต่รู้มาว่าน้องไม่ค่อยเข้าแล้วแถมเข้าก็ดึก

ออฟไลน์ Cephied68

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 27
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2019, 04:34:58 PM »
 :038:ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ เป็นประโยชน์กับผมมาก ได้สติและไม่รู้สึกเดียวดาย ขอบคุณจริงๆ  :004: +1 ครับ

ออฟไลน์ patpatanuwat

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2019, 07:14:38 PM »
ผมเชื่อว่านักเที่ยวทุกคนต้องมีเหตุการณ์แบบนี้บ้างแหละครับ ผมก็หนึ่งในนั้น แพ้มากกับประโยคที่ว่า”ปกติหนูไม่ให้จูบนะ ให้เฉพาะพี่นี้แหละ” จนถึงการพูดคุยที่คลิ๊กกัน แต่ผมก็หักห้ามใจไม่ให้มีการแลกไลน์หรืออะไรก็ตามที่ทำให้ติดต่อกันได้ เพราะรู้ว่าชิบหายแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Cephied68

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 27
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2019, 08:46:51 PM »
ใจแข็งมากครับพี่555 ผมไม่น่าเล้ย

ออฟไลน์ CherBour@FK

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2019, 09:05:02 PM »
ในมุมมองของเด็กที่ทำงานแบบนี้ อยากแนะนำว่า ตัดใจเถอะนะคะ

น้องๆที่ทำงานนี้ทุกคนก็มีเป้าหมายของตัวเอง
 คือเก็บเงิน และวันหนึ่งก็ลาจากตรงนี้ ไปมีชีวิตตามที่เราเลือก
คงไม่มีใครอยากอยู่ตรงนี้ตลอดไป

ความสัมพันธ์กับลูกค้าที่เป็นไปได้
คือการดูแลเขาให้ดีที่สุดเท่าที่เราจะทำได้

ถึงแม้เราจะรู้สึกดี รู้สึกประทับใจ
เราจริงใจได้ แต่เราจริงจังไม่ได้ค่ะ
เพราะต่อให้เขาจะยอมรับได้กับสิ่งที่เราเป็น
มันก็คงไม่แฟร์สำหรับเขา ตราบที่เรายังอยู่ตรงนี้
ยังต้องทำงานนี้ที่เจอใครหลายๆคน

เป็นกำลังใจให้ค่ะ :)
Never judge a book by its cover.

ออฟไลน์ Kamui

• Level 10 กะปู๋เทวดาน้อย กะจ๊อยส์ติ๊ดเดียว
  • *
  • Like: 118
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 08:35:56 AM »
ในมุมมองของเด็กที่ทำงานแบบนี้ อยากแนะนำว่า ตัดใจเถอะนะคะ

น้องๆที่ทำงานนี้ทุกคนก็มีเป้าหมายของตัวเอง
 คือเก็บเงิน และวันหนึ่งก็ลาจากตรงนี้ ไปมีชีวิตตามที่เราเลือก
คงไม่มีใครอยากอยู่ตรงนี้ตลอดไป

ความสัมพันธ์กับลูกค้าที่เป็นไปได้
คือการดูแลเขาให้ดีที่สุดเท่าที่เราจะทำได้

ถึงแม้เราจะรู้สึกดี รู้สึกประทับใจ
เราจริงใจได้ แต่เราจริงจังไม่ได้ค่ะ
เพราะต่อให้เขาจะยอมรับได้กับสิ่งที่เราเป็น
มันก็คงไม่แฟร์สำหรับเขา ตราบที่เรายังอยู่ตรงนี้
ยังต้องทำงานนี้ที่เจอใครหลายๆคน

เป็นกำลังใจให้ค่ะ :)

ขอบคุณครับ สำหรับความเห็นในอีกมุม ดีมากๆ

ออฟไลน์ supachok29

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 11:52:17 AM »
มีความสุขกับปัจจุบันให้เต็มที่ครับ