ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ลายแทง 11 ร้านในดวงใจของผมครับ  (อ่าน 8501 ครั้ง)

ออฟไลน์ somsakbest

• Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
  • Like: 63
Re: ลายแทง 11 ร้านในดวงใจของผมครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 08:30:02 PM »
 :019:

หนึ่งนางฟ้าในดวงใจ

หนึ่งรักที่มอบให้

หนึ่งและหนึ่งนั้น. จะนิรันดร์

เที่ยวไปเที่ยวมา

เจอนางฟ้ามากมาย

ถามว่า ท่านเคยรักนางฟ้าสักคนมั๊ย

รักและ ทำยังไงดี

:004: :004: :044: :009:

ออฟไลน์ Ebby

• ความรักแวมไพร์เป็นอมตะ
  • Level 16 อภิมหาเทพ ผู้ทรงคุนค่าในวงการนวดกะปู๋
  • *
  • Like: 1403
Re: ลายแทง 11 ร้านในดวงใจของผมครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2016, 02:37:12 PM »
กระทู้คนเที่ยว ยังประสบการณ์น้อย  แวมไพร์ จึงอยากขอแจมด้วยคน

ไลน์ร้านปัจจุบัน ภาพสวยเกินจริงก็มี สวยเท่าจริงก็มี  เราไม่ต้องไปซีเรียส

ดูแค่เป็นแนวทาง  ไม่จำเป็นต้องจอง  อย่ากมั่นใจ ก็ไปดูตัวจริง

เด็กสวยแค่ไหน  บางทีก็อยู่ที่สเปคผู้ชายเรา  อาจมองไม่เท่ากัน

งบประมาณแค่ไหน ที่จะให้ได้งานดีเหมือนกับคนเขียนการบ้าน นี่ต้องคิดด้วย

ทำไมผมได้แค่ชัก  ไม่มีมากกว่านั้น  ก็ถามกลับว่า จ่ายแค่คอร์ส นกป.ใช่ไหมหล่ะ

ถ้าใช่  ก็ได้แค่นั้นถูกแล้ว  มากกว่านั้นก็ทิปให้ได้ตามราคาตลาดสิครับ

ส่วนงานบางคนบอก  ทำไม ไม่ตรงเหมือนในการบ้าน 

ผมขอบอกว่า การบ้านไม่ว่า ห้องทำมะดา หรือ ห้อง HOT  ล้่วนค่าเท่ากัน

จริงอยู่ อาจมีการบ้านอวย   แต่มันก็ไม่ใช่ประเด็นที่ต้องกลัวนัก

เราได้เห็นนม เห็นรูปร่าง จากภาพที่เขาลงกัน  สัดส่วน  สิ่งนี้หลอกไม่ได้

ไปตามการบ้านเขาได้ครับ  แต่เราต้องสุภาพ สะอาด และสปอร์ททิปเพียงพอ

โอกาศที่เราจะได้น้องงานดี ๆ เหมือนในการบ้านนั้น สูงแน่นอน

เลือกอ่านการบ้านที่เราเคยตามแล้ว  ดีตามที่เขาบอกละกัน 

เที่ยวเยอะ ๆ ครับ  อย่าคิดเยอะเกินเที่ยว   เราผู้ชาย มีโอกาศก็รีบครับ

ด้วยความปรารถนาดี

ออฟไลน์ bung999

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2016, 04:01:07 PM »
กระทู้คนเที่ยว ยังประสบการณ์น้อย  แวมไพร์ จึงอยากขอแจมด้วยคน

ไลน์ร้านปัจจุบัน ภาพสวยเกินจริงก็มี สวยเท่าจริงก็มี  เราไม่ต้องไปซีเรียส

ดูแค่เป็นแนวทาง  ไม่จำเป็นต้องจอง  อย่ากมั่นใจ ก็ไปดู
เด็กสวยแค่ไหน  บางทีก็อยู่ที่สเปคผู้ชายเรา  อาจมองไม่เท่ากัน

งบประมาณแค่ไหน ที่จะให้ได้งานดีเหมือนกับคนเขียนการบ้าน นี่ต้องคิดด้วย

ทำไมผมได้แค่ชัก  ไม่มีมากกว่านั้น  ก็ถามกลับว่า จ่ายแค่คอร์ส นกป.ใช่ไหมหล่ะ

ถ้าใช่  ก็ได้แค่นั้นถูกแล้ว  มากกว่านั้นก็ทิปให้ได้ตามราคาตลาดสิครับ

ส่วนงานบางคนบอก  ทำไม ไม่ตรงเหมือนในการบ้าน 

ผมขอบอกว่า การบ้านไม่ว่า ห้องทำมะดา หรือ ห้อง HOT  ล้่วนค่าเท่ากัน

จริงอยู่ อาจมีการบ้านอวย   แต่มันก็ไม่ใช่ประเด็นที่ต้องกลัวนัก

เราได้เห็นนม เห็นรูปร่าง จากภาพที่เขาลงกัน  สัดส่วน  สิ่งนี้หลอกไม่ได้

ไปตามการบ้านเขาได้ครับ  แต่เราต้องสุภาพ สะอาด และสปอร์ททิปเพียงพอ

โอกาศที่เราจะได้น้องงานดี ๆ เหมือนในการบ้านนั้น สูงแน่นอน

เลือกอ่านการบ้านที่เราเคยตามแล้ว  ดีตามที่เขาบอกละกัน 

เที่ยวเยอะ ๆ ครับ  อย่าคิดเยอะเกินเที่ยว   เราผู้ชาย มีโอกาศก็รีบครับ

ด้วยความปรารถนาดี

ออฟไลน์ ANADA

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2016, 05:06:45 PM »
เอาเป็นว่าท่าน จขกท. คงต้องใช้ประสบการณ์ส่วนตัวและเวลาเท่านั้นครับ  แล้วจะทราบด้วยตัวท่านเอง
เรื่องรูป เรื่องการบ้านนี่  นานาจิตตังละกันครับ  ขาลายท้องลาย ขาดำขาด่าง รูปร่างต่างๆ มันใช้มุมกล้องกับเทคโนโลยีช่วยได้หมดนะ
ลองตามการบ้านดูก่อนได้ครับ  แล้วท่านจะรู้ว่ามีกี่% ที่เหมือนการบ้านจริงๆ(ทั้งหน้าตารูปร่างและงาน)
ผมเคยลองตามการบ้านมาแล้วครับ  แต่สุดท้ายก็ถึงบางอ้อด้วยตัวเองอยู่ดี  ไม่ว่าจะงาน หน้าตา รูปร่าง
ไม่ว่าจะสรรหาคำพูดหรือรูปภาพมาบรรยายดีแค่ไหน  สุดท้ายไม่เจอกับตัวเอง มันก็ไม่รู้ครับ  555  ขอให้โชคดี

ออฟไลน์ bbswzz

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 01:08:58 PM »
ว่าแต่ในมู้นี้ ตามๆการบ้านใครกันอยู่บ้างครับ PM บอกที  :81:

ออฟไลน์ FC-ท่านโซ

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 2
  • คืนนี้อยากได้กี่ครั้ง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2016, 11:37:55 AM »
เหมือนกำลังวางแผนเที่ยวใช่มั้ยครับ?
แนะนำว่าอย่าดูรูปโปรโมทจากทางร้านนะครับ  ไปดูตัวจริงก่อน แล้วท่านจะรู้ว่ามันต่างกันราวฟ้ากะเหว 
ท่านจะรู้ว่าร้านไหนเด็กสวยจริงก็ต่อเมื่อท่านเห็นเองกะตานั่นล่ะครับ

ผมขอไม่บอกว่าร้านไหนรูปถ่ายเว่อร์วังเกินจริง เพราะมีเยอะมาก บอกตรงๆ  แต่ร้านที่คัดเด็กสวยจริงๆ ราคาไม่แพง มีอยู่จริงครับ  ท่านเที่ยวบ่อยๆหลายๆร้านท่านจะรู้เอง
ส่วนการบ้าน อย่าไปอ่าน HOT HOMEWORK มากนะครับ  ส่วนใหญ่การบ้านโปรโมทเอง ช่วยโปรโมท ช่วยถ่ายรูป หรือรับจ้างโปรโมท 
อ่านห้อง KAPOOCLUB HOMEWORK ได้ความจริงมากกว่าครับ  แต่ก็ไม่มีอะไร 100% เท่าเจอของจริงกับตัวเอง

สุดท้าย เที่ยวแล้วป้องกันตัวดีๆด้วยนะครับ เพราะบางร้านเด็กก็ย้ายมาจากวงการสีเทาสีดำอื่นๆนั่นแหล่ะ เที่ยวแบบนี้จะหล่นหรือทอน ผมว่าประสบการณ์คนเที่ยวสำคัญที่สุด เดี๋ยวนี้ดูการบ้านแล้วแทบไม่ได้ช่วยอะไรเลย  ย้ำว่าแทบจะไม่ได้ช่วยครับ เพราะการบ้านโปรโมทมีเยอะ  ไปจริงๆแล้วหล่นมีเยอะ แต่คนไม่ค่อยมาเขียนลงในนี้กันหรอกครับ ส่วนใหญ่หล่นก็หล่นไป 
ไม่เหมือนเมื่อ3-4ปีก่อนครับ ที่การบ้านนำทางเที่ยวได้ดีกว่าตอนนี้มากมาย

โชคดีครับ

โพสนี้มีประโยชน์กับผมมากที่สุด ถ้ากดไลท์ได้ผมจะกดให้ทุกวันครับ  ขอบคุณสำหรับข้อมูลจากประสบการณ์ตรงของท่านครับ
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 283
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2016, 10:02:50 AM »
นี่คือ กระทู้ของสมาชิก ที่เที่ยวได้ไม่นาน ฉะนั้น เอเลี่ยน ขอให้ข้อแนะนำบ้างครับ

การเที่ยว นกป แตกต่างจาก อาบอบนวด สิ้นเชิง จุดจบของการเที่ยส แต่ละครั้ง จะไม่เหมือนกัน จะมากกว่า นกป หรือ จะจบที่ตรงตามชื่อ นี่แหล่ะคือ เสน่ห์ของมัน

11 ร้านที่กล่าวมาข้างต้น ก็ต่างกันตรงสไตล์การตกแต่งร้าน ราคา สถานที่ตั้ง ความสวยของน้อง ๆ ที่แตกต่างออกไป ตามโปร์ไฟล์ บางร้าน แพงเกินจริง แพงเกินกว่าที่ควรจะเป็นก็มี

ระบบไลน์ร้านต่าง ๆ บอกเลยครับ 11 ร้านข้างต้น มีแน่นอน เรื่อง ภาพสวยเกินจริง ด้วยกล้องตัวละเกือบสองแสน และเทคโนโลยีการถ่ายและกราฟฟิกดีไซน์

อยากให้เที่ยวแบบ walk in ก่อน เดินเข้าไปเลือกเลย ดูไทม์ไลน์ เซฟภาพมาเลย แล้วมาดูตัวจริง ถูกใจก็จอง ไม่ถูกใจ เดินออกจากร้าน ไม่มีใครว่า

การบ้าน เป็นแค่ตัว ชี้แนวทาง ทางลัดในการตัดสินใจ เท่านั้น เรื่องงานจะตรงกับคนเขียนการบ้านไหม อยากให้มองที่ตัวเองก่อน คุณสุภาพไหม ? คุณสะอาดหรือเปล่า ? คุณให้เกียรติน้องไหม ? และ สำคัญที่สุด สปอร์ต ทิป ใจถึง เท่าคนเขียนการบ้านไหม ?

การที่คนไปเที่ยวแบบลอกการบ้าน แล้ว หล่น มันมีหลายปัจจัย เท่า ๆ ที่รู้ คือ มาจาก ตัวคนเที่ยว เองนี่แหล่ะ ที่ปฏิบัติตนติดลบด้านความรู้สึกกับน้อง ๆ ก่อน

จริงอยู่ เรื่องอาจะมีการบ้านอวย แต่นั่นไม่ใช่ประเด็น สิ่งสำคัญคือ เราเห็นภาพ เนื้อในน้อง สัดส่วนของน้อง สิ่งนี้ มันได้มากกว่า การดูตัวแล้ว การบ้านเป็น เส้นทางลัดที่ช่วยในการตัดสินใจเที่ยว แต่ละครั้งเท่านั้น คนเขียน ต้องใช้ทั้งทุกสิ่งในการ ขอให้น้องแก้ผ้าถ่ายรูป มันมีการทุ่มเทในตัวของมัน การทำให้น้อง ๆ ไว้ใจ และ ร้านต่าง ๆ ไว้ใจ มันไม่ใช่ เรื่องง่าย กรือ ได้กันทันที

อีก 2 สิ่งที่จะฝากไว้ เพื่อเป็นที่ตั้งในใจ คือ ต่างกรรม...ต่างวาระ และ  อย่าหวังสูงเกินไป

การที่เราเตรียมใจหวังไว้ไม่สูง แล้ว ดันเจองานดี ๆ มันจะมีความสุขแบบทวีคูณ เราจะมีความสุขกับการเที่ยวมากกว่าเดิม ทั้ง ๆ ที่จ่ายเงินเท่ากับคนอื่น

ขอบคุณครับ...

Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.