ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: *บันทึก*คิว 9 ปี นวดกระปู๋ เล่าสู่กันฟัง  (อ่าน 9605 ครั้ง)

ออฟไลน์ I’mQ

• (คุณชายคิว)
  • Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 474
Re: *บันทึก*คิว 9 ปี นวดกระปู๋ เล่าสู่กันฟัง
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 19, 2021, 09:51:25 AM »
แอบเข้ามาอ่าน ท่านสมาชิกยุคบุกเบิกนึกถึงความหลัง  :86: :86:

ขอบคุณท่าน นานนานที ผู้ริเริ่ม…

แอบฝากความคิดถึงน้อง F… ด้วยนะครับ

:88:

ออฟไลน์ BEAUTY™

• Silent area.
  • Level 16 อภิมหาเทพ ผู้ทรงคุนค่าในวงการนวดกะปู๋
  • *
  • Like: 1934
  • Silence speaks when words can not.
Re: *บันทึก*คิว 9 ปี นวดกระปู๋ เล่าสู่กันฟัง
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 21, 2021, 04:13:30 PM »
แวะมาอ่าน การเรียบเรียงเขียนให้อ่านยังดีเช่นเดิม
เป็นการลำดับเหตุการณ์ที่อ่านแล้วเหมือนง่ายแต่ไม่ง่าย
เช่นเดียวกับการบ้านที่ต้องใช้เวลาแต่ก็ยังนำมาแบ่งปันกัน

เห็นกระทู้ท่านแล้วทำให้ต้องแวะมาอ่านและขอให้โชคดีครับ

:82: :82: :82: :82: :82: :82:

ออฟไลน์ joseJ

• Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 21, 2021, 07:45:49 PM »
*ช่วงถึงจุด อิ่มเอม
——

2559-2562 ตามวัฏจักร วงการ นกป เมื่อขาขึ้นถึงจุดๆหนึ่ง ก็ถึงเวลาขาลง ด้วยปัจจัยหลายประการ
อาทิเช่น สภาวะเศรษฐกิจ, อุปสงค์<อุปทาน สภาวะการแข่งขันทางร้าน/น้องๆ อย่างรุนแรง
ก่อเกิดทางเลือกใหม่ Full Course ! ไม่ต้องลุ้น เจรจา ซึ่งอาจทำให้เสน่ห์ นกป. ดูเปลี่ยนไปจากเดิม

การประชาสัมพันธ์ร้าน @line group เข้าถึงลูกค้าโดยตรง อีกช่องทางติดต่อสื่อสารหนึ่ง
สะดวก ได้รับความนิยม ส่งผลให้ Kapooclub webboard คลายความคึกคักไปอีกส่วนหนึ่ง

คิวเองก็รู้สึก ถึงจุดอิ่มเอมและอิ่มตัว ความถี่ในการเที่ยวลดลงเมื่อเทียบกับช่วงก่อนหน้านี้
แต่ คิวก็เลือกเน้นๆ มากขึ้น ขึ้นซ้ำงานน้องที่ชอบ และลอกการบ้าน ตามลายแทงน้องที่ใช่

*TOP 5 น้องๆที่คิวรู้สึกประทับใจเป็นพิเศษ ในช่วงนี้ (ไม่ซ้ำกับน้องๆ ช่วงก่อนหน้านี้)

ได้แก่

:82:
ส่วนนึงคือมีพระเอกเอาการบ้านในเว็ป ไปให้น้องดูแล้วพยายามบีบคั้นของานน้องแบบการบ้านด้วยครับ
ทั้งที่งานตามการบ้าน น้องอาจจะไม่ให้ลูกค้าทุกคน ผมเลิกลงการบ้านเพราะเหตุนี้ ไปซ้ำน้องน้องร้องไห้ เพราะงานที่น้องให้เป็นพิเศษเกิดจากความรู้สึกดีๆที่มีให้กันไม่ได้ให้ลูกค้าทุกคน ผมว่าหลายๆยูสที่เคยลงการบ้านก็น่าจะเคยเจอปัญหาเหมือนกัน

• Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 22, 2021, 12:14:35 PM »
แวะมาอ่าน การเรียบเรียงเขียนให้อ่านยังดีเช่นเดิม
เป็นการลำดับเหตุการณ์ที่อ่านแล้วเหมือนง่ายแต่ไม่ง่าย
เช่นเดียวกับการบ้านที่ต้องใช้เวลาแต่ก็ยังนำมาแบ่งปันกัน

เห็นกระทู้ท่านแล้วทำให้ต้องแวะมาอ่านและขอให้โชคดีครับ

:82: :82: :82: :82: :82: :82:

ขอบคุณท่าน BEAUTY ครับ

:82:

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 22, 2021, 12:24:37 PM »
ส่วนนึงคือมีพระเอกเอาการบ้านในเว็ป ไปให้น้องดูแล้วพยายามบีบคั้นของานน้องแบบการบ้านด้วยครับ
ทั้งที่งานตามการบ้าน น้องอาจจะไม่ให้ลูกค้าทุกคน ผมเลิกลงการบ้านเพราะเหตุนี้ ไปซ้ำน้องน้องร้องไห้ เพราะงานที่น้องให้เป็นพิเศษเกิดจากความรู้สึกดีๆที่มีให้กันไม่ได้ให้ลูกค้าทุกคน ผมว่าหลายๆยูสที่เคยลงการบ้านก็น่าจะเคยเจอปัญหาเหมือนกัน

ขอบคุณสำหรับข้อมูล/ข้อคิดเห็นเพิ่มเติมครับ

เห็นด้วยว่า น้องให้บริการแบบ “ทั่วไป” หรือ “พิเศษ” อาจขึ้นกับปัจจัยหลายๆอย่าง,
ปัจจัยอย่างหนึ่งเกี่ยวกับ “ผู้รับบริการ” ด้วยครับ

:89:

ออฟไลน์ pano

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2021, 01:47:47 PM »
พี่คิวจะไปไหนครับ ยังไม่ออกจากวงการ ใช่ไหมครับ

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2021, 09:20:46 AM »
พี่คิวจะไปไหนครับ ยังไม่ออกจากวงการ ใช่ไหมครับ

คิวยังไม่ได้ไปไหนครับ คงเข้าเยี่ยมชม KPC web board อยู่เรื่อยๆ

เพียงแต่ว่า ช่วงนี้คิวไม่ได้เที่ยว  ส่วนตัวยังเป็นห่วงสถานการณ์ Covid-19 ครับ

ขอบคุณที่ถามไถ่ครับคุณ pano