ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านที่แทบไม่มีการบ้าน คนไม่ค่อยพูดถึง จะมีโอกาสไปแล้วหล่นไหมครับ ?  (อ่าน 1907 ครั้ง)

ออฟไลน์ snozzy

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 2
อยากรู้ว่าปัจจัยนี้ผลมีต่อการให้บริการหรือการเที่ยวของท่านไหมครับ เช่น ร้านที่การบ้านเยอะๆจะมีโอกาสได้รับบริการดีๆอย่างการบ้าน ? ร้านที่คนแทบไม่พูดถึงจะมีโอกาสสูงที่จะไปแล้วหล่น ?

แล้วถ้าอย่างเห็นรูปน้องแล้วถูกสเปคมากๆแต่อยู่ร้านที่แทบไม่มีคนพูดถึง ท่านจะไปร้านนั้นไหมครับ ?

(สมมุติว่าไม่สนใจระยะทางกับค่าคอร์ส สนใจแค่นางฟ้าเท่านั้น)

ออฟไลน์ lucky1271

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 15
การบ้านเยอะ ก็ไม่แน่ว่าของจรืง เป็นหน้าม้าร้านก็มีครับ
ใช้ประกอบการตัดสินใจ 50%

ส่วนตัว ถ้าถูกใจน้อง คุยกับ pr ให้เคลีย ว่าทำอะไรได้แค่ไหน น้องงานเป็นยังไง
ถ้ารับได้ก็ลุยครับ
เอาถุกใจน้องเป็นหลัก งานหล่นไม่ตรงปก ค่อยมาเฉ่ง pr

ออฟไลน์ seeui

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 5
ร้านการบ้านเยอะๆๆก้ไม่ใช่จะดีครับ การบ้านส่วนใหญ่หน้าม้า หรือ เจ้าของร้านรีวิวกันเอง ห้องการบ้านอ่านได้ ลองดูห้อง hot มีเเต่การบ้านร้านเดียวบ้าบอ 55

ออฟไลน์ vanasha

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 16
การบ้านอ่านเอาสนุกพอฮะ

อ่านเจอที่เขียนถึงน้องๆ ที่เคยขึ้น แล้วบรรยายสิ่งที่อยู่ใต้ร่มผ้าเกินความจริงไปเยอะ ก็ขำดี

ออฟไลน์ กระซิกๆ2

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 9
จะบอกว่าช้างเผือกเลยนะ บางคนไปแล้วไม่ส่งการบ้าน เก็บไว้เงียบๆ หวดเอามันส์หลายทีเพราะกลัวของช้ำเยอะแยะไปครับ

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
ร้านที่การบ้านเยอะๆ
คิดตามง่ายๆนะ  สมมุติมีคนเชิญให้คุณไปกินสเต็กฟรีๆแลกกับการไปบอกใครต่อใครว่าร้านนี้ดีมาก  คุณจะกล้าบอกคนอื่นว่าร้านนี้แม่งโคตรไม่อร่อยมั้ย  ขืนบอกแบบนั้นต่อไปก็ไม่ได้ของฟรีอีกซิ
โอ้ยมันไม่มีจริงหรอกของฟรี  ผมไปทีไรเสียตังเองตลอด   อันนี้ต้องกลับมาถามตัวคุณเองว่าตัวเองเส้นใหญ่พอหรือเปล่า  ใหญ่พอที่เจ้าของร้านจะอัญเชิญให้ไปขึ้นฟรีแลกกับการบ้านอวยมั้ย

ร้านที่ไม่มีการบ้าน คนไม่พูดถึง
ก็คิดง่ายๆอีกเหมือนกัน  แค่เจ้าของร้านไม่ยอมให้พวกเส้นใหญ่มาขึ้นฟรี เส้นใหญ่อาจจะเคยเสนอเงื่อนไขแล้วแต่เจ้าของร้านไม่บ้าจี้ตามด้วย  ไม่มีโปรโมชั่นลดแลกแจกแถมที่จะทำให้เงินถึงตัวน้องน้อยลง   เอาจริงๆถ้าร้านไหนไม่มีคนสวยไม่มีคนบู๊งานดี  ร้านนั้นเตรียมตัวเจ๊งได้เลย
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
เห็นรูปแล้วตรงสเปกมากๆโคตรสวย
แค่ตอบพีอาสั้นๆว่าเดี๋ยวผมไปดูตัวจริง  บางคนก็สวยกว่ารูปถ่ายรูปไม่ขึ้น  บางคนก็ดรอป 90% ตัวจริงหน้ายังกับคนใช้  ห้ามจองทุกร้านทุกกรณีจากรูป
ถ้าไปกลับไม่เกิน 100 โล ขึ้นทางด่วนได้ก็ไปทุกร้าน มันทำให้เรารู้จักร้านมากขึ้นด้วย จะได้ไม่ต้องมาหลงเด็กร้านไหน  ไม่เคยอ่านการบ้านจอมปลอมเลยไม่เคยตาม  เคยนับกันบ้างหรือเปล่าว่าร้านที่มีการบ้านเทียบกับจำนวนร้านทั้งหมดมันเท่าไหร่  ผมให้เต็มที่แค่ 20%  แล้วอีก 80% เปิดมาตั้งนานทำไมเค้ายังอยู่ได้ยังไม่เจ๊ง  ก็แสดงว่าต้องมีอะไรดีลูกค้าถึงยังเลือกที่จะไป
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ gapdavinci

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 10
บางการบ้าน ไม่ได้บอกร้านเลย ร้านมาตอบอย่างไว ผมก็งง ๆ นะ รู้ได้ไงหว่า