ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้าน BB ปิ่นเกล้า กับความเปลี่ยนแปลงระดับหน้ามือเป็นหลังมือ  (อ่าน 2091 ครั้ง)

ออฟไลน์ chakure

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 1
เป็นลูกค้าร้านนี้นานมาก เห็นปิดไปช่วงโควิด-19 กลับมาอีกทีก็เลยไปลองซักหน่อย เข้าร้านไปก็พบว่าร้านได้เปลี่ยนมือไปแล้ว จากเดิมที่ให้ความรู้สึกว่าร้านนี้อยู่ระดับกลาง ๆ แต่แฟร์กับลูกค้า กลายเป็นซ่องระดับล่าง ๆ ไปแล้ว เมื่อก่อนร้านนี้จะแจ้งราคาและคอร์สชัดเจนมาก ซึ่งครั้งสุดท้ายที่ไปก่อนร้านปิดคือขึ้นคอร์สจบไม่ต้องจ่ายเพิ่มน้องทำให้ทุกอย่างไม่มีอิดออด แต่พอไปครั้งนี้มีแค่ 2 ราคา 1800 กับคอร์จบ 3100 ก็เลือกคอร์สจบไป ปรากฏว่าคอร์สจบก็ไม่จบจริง ตอนเข้าห้องก็ถามแล้วว่าทำไรได้บ้างน้องก็หัวเราะบอกทำได้ทุกอย่าง แต่พอให้น้องใช้ปากให้ น้องบอกว่า ถ้าใช้ปากต้องจ่ายเพิ่ม คืออะไร...คือให้น้องโขกสับลูกค้าได้สบายไงครับ แล้วมีการบอกว่าพี่จะให้เท่าไหร่...ขึ้นคอร์สจบมาแล้วมันควรจบทุกอย่าง ไม่มีเก็บเพิ่มแล้ว ขอเปลี่ยนเป็นใช้ปากอย่างเดียวไม่จบก็ไม่ได้ สรุปก็ทำให้มันเสร็จๆไป พออาบน้ำเสร็จ น้องแต่งตัวเลยครับ พอถามน้องบอกว่า ที่นี่ให้ 1 ชั่วโมง 10 นาที แต่ถ้าเสร็จก็ลงเลยค่ะ ร้าน BB เดิมคือน้องจะไม่ลงก่อนหมดเวลายกเว้นลูกค้าอยากลงเองนะครับ แถมมีการบอกอีกว่าหนูนวดไม่เป็น ก็คือว่าไล่ลงทางอ้อมนั่นแหละ แล้วระหว่างที่ทำกิจกรรมกัน ได้ยินเสียงห้องใกล้ ๆ กันมีคนคุมร้านหน้าเถื่อน ๆ ขึ้นมาให้เปิดประตูแล้วเหมือนมีเรื่องทะเลาะกัน ได้ฟีลลิ่งประมาณอยู่ในซ่องระดับล่าง ๆ ที่มีแมงดาคุมอยู่เลย ผมเลยแบบไม่เอาละ ลงดีกว่า สรุปว่าอยู่ไปครึ่งชั่วโมง คิดเป็นนาทีละ 100 บาท แต่ไม่ได้ความสุขอะไรกลับมาเลย และก็คงเลิกไปร้านนี้อีกตลอดไปด้วย เอาเงินไปให้ร้านที่เด็กอาจจะไม่ได้หน้าตาดีมากแต่บริการเต็มที่ไม่โขกสับลูกค้าดีกว่า

ออฟไลน์ welcometofamily

• *
  • Like: -1
ขอบคุณสำหรับการบ้านครับ จริงๆวันนี้ผมก็กะจะไปลองพอดี เจอการบ้านนี้ไปไม่กล้าละ  :038:

ออฟไลน์ ตี๋ ดอยตุง

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 47

• *
คิดว่าร้านน่าจะมีการเปลี่ยนมือครับ เมื่อก่อนจะเป็นผัวเมียวัยกลางคน แต่ตอนนี้กลายเป็นวัยรุ่น ที่จำได้ก็มีทอม 1 คนรับลูกค้า ผู้หญิง 1 คนเป็นแคชเชียร์ แล้วก็ผู้ชายหน้าเถื่อนอีกคนที่เป็นเหมือนคนคุมความสงบนั่นแหละครับ แล้วตอนนี้กำลังทำร้านใหม่ยังไม่เสร็จ ประตูไม้ที่ยังทำไม่เสร็จ ชั้น 5 ยังปรับปรุงร้านเสียงดังอยู่เลย แล้วการจัดแต่งก็ไม่เหมือนก่อน เมื่อก่อนนี้ให้ลูกค้าใส่รองเท้าเข้ามาแล้วให้ถอดเปลี่ยน แต่ตอนนี้คนในร้านถอดรองเท้ากันระเกะระกะอยู่นอกร้าน มีรองเท้าให้ลูกค้าเปลี่ยนนะแต่เมื่อก่อนนี่น้องจะมาบริการหยิบเก็บรองเท้าให้แต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว ดูแย่มาก และถ้าไม่ถามเรื่องน้องข้างนอก เขาจะไม่บอกนะครับ จะพูดถึงแต่เด็กในร้านอย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ อีกา

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 18
  • ภาคีแห่งรัตติกาล
เคยไปใช้บริการบ่อย  แต่ถ้าเซ้งร้านแล้วเป็นแบบนี้จริงก็คงบาย
ถึงว่าทำไมไม่มีน้องๆ คนเก่า ๆ อยู่เลย  เปลี่ยนหน้าใหม่กันหมด
แม้สายโลหิตจะหลั่งไหลจนชีพวาย
แต่สุดท้ายก็หยุดรักเธอไม่ได้เลย
http://www.kapooclubwebboard.net/forum/index.php?topic=1173332.msg3500009#msg3500009

ออฟไลน์ shockercombatman

• *
  • Like: 45
โอ๊ะโอ! ผมเพิ่งไปลองร้านนี้มาครั้งแรกเลยเมื่อสัปดาห์ก่อน พีอาร์แจ้งผมว่ามีคอสบอดี้อย่างเดียว ไม่มีคอสจบ
ผมเลยซื้อคอสบอดี้แล้วขึ้นไปจ่ายจบกับน้องข้างบน(รวมแล้วราคาสูงกว่าคอสจบร้านอื่นที่ไปมาอีก)
โชคดีที่วันนั้นน้องบริการดี กะว่าจะไปจัดน้องอีกคนที่เล็งไว้ แต่อ่านเจอแบบนี้แล้วกลัวเลยครับ
 :038:

ออฟไลน์ BB EX ปิ่นเกล้าซ.บรมราชชนนี12 (080-247-6565)

• อัพเดทน้องใหม่ทุกวัน เปิดทุกวันคะ
  • KapooClub Spa
  • Level 16 อภิมหาเทพ ผู้ทรงคุนค่าในวงการนวดกะปู๋
  • *
  • Like: 53
  • บริการลูกค้าทุกระดับคืองานของเรา
    • BB EX
ต้องขออภัยเป็นอย่างยิ่งนะคะคุณพี่ พอดีร้านเพิ่งจะรีโนเวทเสร็จวันนี้เองค่า *แต่ไม่มีคนคุมไม่ใช่นะคะพี่ น่าจะเป็นช่างที่มาแก้งานพอดีค่ะ วันนั้นแกทำเสียงดังไปหน่อย ร้านจึงมาบอกให้แกหยุดก่อน ส่วนเรื่องน้องทางร้านจะเข้าไปสอบถามและทำการว่ากล่าวตักเตือนน้องนะคะ แต่ยังไงทางร้านยินดีรับผิดชอบโดยการให้ส่วนลดลูกค้า 1500 บาทนะคะ ตอนนี้ร้านเสร็จเรียบร้อยแล้ว ขออนุญาติแก้ตัวด้วยนะคะ มีน้องใหม่ๆมาเยอะเลย

ออฟไลน์ Maxdorson

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 9
ผมเพิ่งไปมาเมื่อวานรู้สึกว่าร้านก็ปรับปรุงดีขึ้นสะอาดขึ้นนะครับ ผมยังคิดอยู่ว่าน่าจะปรับปรุงร้านตั้งนานแล้ว อยู่ใกล้บ้านด้วยจะได้ไปเยี่ยมบ่อยๆ :044:

• *
ต้องขออภัยเป็นอย่างยิ่งนะคะคุณพี่ พอดีร้านเพิ่งจะรีโนเวทเสร็จวันนี้เองค่า *แต่ไม่มีคนคุมไม่ใช่นะคะพี่ น่าจะเป็นช่างที่มาแก้งานพอดีค่ะ วันนั้นแกทำเสียงดังไปหน่อย ร้านจึงมาบอกให้แกหยุดก่อน ส่วนเรื่องน้องทางร้านจะเข้าไปสอบถามและทำการว่ากล่าวตักเตือนน้องนะคะ แต่ยังไงทางร้านยินดีรับผิดชอบโดยการให้ส่วนลดลูกค้า 1500 บาทนะคะ ตอนนี้ร้านเสร็จเรียบร้อยแล้ว ขออนุญาติแก้ตัวด้วยนะคะ มีน้องใหม่ๆมาเยอะเลย

ขอบคุณสำหรับข้อเสนอส่วนลดนะครับ แต่ผมคงไม่อาจรับข้อเสนอนี้ได้ เพราะได้ประกาศไปแล้วว่าจะไม่ไปที่ร้านอีก ส่วนเรื่องช่างแก้งานนั่นไม่ใช่แน่ครับ รายละเอียดเรื่องนี้ผมขอหลังไมค์ไปแล้วกันนะครับ เพราะนี่ก็ประจานร้านมากละ แล้วก็อย่าไปตำหนิน้องเลยครับ เพราะผมรู้สึกได้ว่าการที่น้องกล้าพูดให้ลูกค้าจ่ายเงินเพิ่มทั้ง ๆ ที่ซื้อคอร์สจบแล้ว เป็นเพราะร้านไม่มีการบริหารจัดการที่ดีครับ ทางร้านควรตำหนิตัวเองแล้วปรับปรุงการบริหารจัดการร้านจะดีกว่าครับ

• *
โอ๊ะโอ! ผมเพิ่งไปลองร้านนี้มาครั้งแรกเลยเมื่อสัปดาห์ก่อน พีอาร์แจ้งผมว่ามีคอสบอดี้อย่างเดียว ไม่มีคอสจบ
ผมเลยซื้อคอสบอดี้แล้วขึ้นไปจ่ายจบกับน้องข้างบน(รวมแล้วราคาสูงกว่าคอสจบร้านอื่นที่ไปมาอีก)
โชคดีที่วันนั้นน้องบริการดี กะว่าจะไปจัดน้องอีกคนที่เล็งไว้ แต่อ่านเจอแบบนี้แล้วกลัวเลยครับ
 :038:

ท่านขึ้นน้องคนเดียวกับผมครับ ตอนผมอ่านกระทู้ท่านยังแบบ...ได้ขนาดนี้เลยเหรอ คงเพราะท่านจ่ายเพิ่มเพื่อจบกับน้อง น้องได้เงินเข้ากระเป๋าแบบไม่ต้องผ่านร้านก็เลยเต็มที่ แต่พอผมซื้อคอร์สจบกับทางร้านน้องก็ไม่ได้เงินแน่ ๆ ก็เลยเล่นผมซะขนาดนี้

กรณีนี้ไม่ใช่ต่างกรรมต่างอัณฑะแล้วครับ เงินเข้าร้านไม่เข้ากระเป๋าก็เลยออกอาการนี่เอง