ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ลุยต่อหรือพอก่อน ??  (อ่าน 2483 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zandro

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
ลุยต่อหรือพอก่อน ??
« เมื่อ: มกราคม 23, 2021, 09:45:15 PM »
หลังจากคลายล็อคมาแล้ว 2 วัน ทุกคนมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ และทุกท่านกลับมาเที่ยวเหมือนเดิมหรือยังพักผ่อนรอดูสถานการณ์อยู่ครับ มีความเห็นอย่างไรเชิญใต้โพสต์ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อีกา

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 18
  • ภาคีแห่งรัตติกาล
Re: ลุยต่อหรือพอก่อน ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2021, 12:05:22 AM »
เป็นผมจะขอดูสถานการณ์ไปก่อน
ผู้ติดเชื้อเพิ่มขึ้นวันหลักร้อยคน 
แล้วใน กทม. ก็มีผู้ติดเชื้อเพิ่มอันดับต้นๆ ของประเทศด้วย
แม้สายโลหิตจะหลั่งไหลจนชีพวาย
แต่สุดท้ายก็หยุดรักเธอไม่ได้เลย
http://www.kapooclubwebboard.net/forum/index.php?topic=1173332.msg3500009#msg3500009

ออฟไลน์ vanasha

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2021, 03:04:18 AM »
ลุยไปแล้วฮะ ตามข่าวดูกทม.มีผู้ติดเชื้อหลัก 1X คนมา 7 วันติด จนวันเสาร์มีลดมาที่ 9 คน

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2021, 08:05:35 AM »
9 ไม่เยอะ  คืออะไร  อย่าลืมว่าสเปรเดอร์มะตูมยังไม่แสดงอาการอีกไม่รู้เท่าไหร่ และที่เที่ยวๆกันก็ไม่ต่างจากตอนที่มะตูมจัดงานวันเกิด เออคงไม่ติดมั้งคงไม่เป็นอะไรหรอก
ไม่เจอก็ดีไป  ติดแล้วจะร้องไม่ออก  คิดว่าจะโชคดีได้ทุกครั้งเหรอ  อยากให้ชีวิตมีรสชาติไม่จำเจอยากเป็นคนแรกในวงการนี้ที่ติดก็ลองดูได้  ถ้าอยากถูกหวยต้องซื้อหวย   ไม่อยากถูกหวยก็ไม่ต้องซื้อหวย
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ compaq

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2021, 06:45:02 PM »
คนที่กล้าเที่ยวช่วงนี้ นับว่าใจถึงจริงๆ ถ้าใครมีเชื้อสักคนรับรองได้เกิดคลัสเตอร์ใหม่แน่ๆ สงสารแต่ครอบครัวที่บ้านต้องเดือดร้อนไปด้วย รักสนุกก็ต้องยอมรับสิ่งที่ตามมาครับ

ออฟไลน์ ANADA

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2021, 09:50:23 PM »
ตอนนี้กรุงเทพน่ากลัวกว่าสมุทรสาครเยอะ! ย้ำว่าเยอะ!
คือสมุทรสาครมันโฟกัสที่ย่านแหล่งชุมชนแรงงานต่างด้าวได้ ตรวจเจอเลยง่าย และต่างจังหวัดเมืองมันกระจุกตัว
แต่กรุงเทพ คุณจะไปโฟกัสที่ไหนสุ่มตรวจยังไงให้เจอล่ะ? คนอยู่กันเยอะทุกที่ทุกเขตทุกแขวง
อย่าไปดูตัวเลขที่โชว์เลยครับ เชื่อผมเถอะตอนนี้กรุงเทพน่าจจะติดเยอะกว่าสมุทรสาครอีก แต่สุ่มตรวจมันยาก คนอยู่กัน10-20ล้านคน เข้าๆออกๆไปโน่นมานี่ ต้องรอให้คนแสดงอาการไปตรวจถึงเจอ
แล้วคนที่ติดแต่ไม่แสดงอาการคุณคิดว่าหลักสิบหลักร้อยหรอครับ?
คอยดูอีก1-2เดือน กรุงเทพอาจจะหนักเอาเรื่องเลย
ถึงตอนนั้นจะคุมกันไหวรึเปล่า?
เข้าใจครับว่าเงี่ยนกัน แต่ต่างกรรมต่างวาระต่างหมอต่างโรงพยาบาลละกันนะครับ
ใครจะเที่ยวก็เที่ยว ผมไม่กล้าเที่ยว กลัวเอามาติดเด็กๆกับคนแก่ที่บ้าน จะเสียมากกว่าได้ครับ