ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับใครบางคนเท่านั้น  (อ่าน 2934 ครั้ง)

ออฟไลน์ BEAUTY™

• Silent area.
  • Level 16 อภิมหาเทพ ผู้ทรงคุนค่าในวงการนวดกะปู๋
  • *
  • Like: 1934
  • Silence speaks when words can not.
สำหรับใครบางคนเท่านั้น
« เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 03:44:49 PM »
ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่า ผมเล่นบอร์ดนี้มานาน
มีเพื่อนๆ รู้จักกันหลายคน เคยพบหน้ากัน และไม่เคยพบหน้ากัน
ผมเป็นคนเที่ยว ไม่ใช่เทพ

ในบอร์ดก็เพื่อนกันทั้งหมด
บางคนสงสัยอะไรก็ถามมา
ตอบได้ก็ตอบไป หรือ บางสิ่งผมหลงลืม
ถามเพื่อนๆ ในบอร์ดก็ได้รับความช่วยเหลืออย่างดี

บอกตรงนี้เลยว่า คนอย่างผมไม่เคยทำตัวเป็นพระเอก
เพราะพระเอกมักได้แตะเนื้อต้องตัวนางเอกทีหลังผู้ร้าย (ซะส่วนใหญ่)

หลายคนในบอร์ดที่ผมนับถือน้ำใจ
ไม่ว่าจะเป็น เอเลี่ยน เฮียจั้ก พี่เอ๊บบี้ น้าดอร์
และอีกหลายๆ คน ที่พอมีปัญหา รีบช่วยกัน
ล่าสุด เอเลี่ยน ก็ช่วยตามเอาค่างานเสริมจาก ลค. มาคืนน้อง

ใครที่เอาผมไปด่าให้ร้านฟัง ว่าผมเป็นพระเอก
บอกเลย คนที่รู้จักผมจริงๆ เขารู้ว่าผมไม่เคยเอาเปรียบ
ไม่ว่ากับน้อง หรือ กับร้าน หรือ กับเพื่อนฝูง

ไม่เคยจิ้มน้องแล้วบอกไม่มีเงิน
ไม่เคยอุ้มน้องไปกินข้างนอก เพื่อหวังกินฟรี
ถามเจ้าของร้านหลายร้านได้เลย
และผมไม่ชอบเอาเปรียบน้อง แอบพาไปกินฟรีนอกร้าน
แค่หาเวลาไปร้านยังยาก และถ้าน้องจะออกมากับผม
ก็เพราะความเป็นเพื่อนกันเสียมากกว่า

บอกเลยผู้ชายคนนี้ ไม่ใช่เทพ ไม่ใช่ผู้วิเศษ
แต่ไม่เคยเอาเปรียบใคร คนจะมีเพื่อน หากคิดเอาเปรียบคน
อย่าหวังได้ความจริงใจจากใคร
แค่เที่ยวยังคิดเอาเปรียบน้องๆ ยังคิดเอาเปรียบร้าน "ผมว่าชั่วแล้ว"
แต่ที่ชั่วกว่า คือ เอาดีเข้าตัว แล้วเที่ยวด่าคนอื่นโดยไม่มองตัวเอง

อย่างน้อย ผมไม่เคยทำให้น้องๆ ที่ขึ้นงานด้วย ร้องไห้ เสียขวัญ อยากกลับบ้านล่ะ

ออฟไลน์ Bovi2522

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
Re: สำหรับใครบางคนเท่านั้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 04:05:22 PM »
เท่าที่รู้จักพี่วีมา ผมขอคอนเฟิร์มได้เลยครับ

ว่าพี่ชายผมท่านนี้ ไม่ได้มีพฤติกรรม ที่ไม่ดี ตามที่ถูกกล่าวหา แน่นอนครัช

ขอเปนอีกหนึ่งก่ะลังใจให้ครัช ลวกเพ่

ออนไลน์ Ebby

• ความรักแวมไพร์เป็นอมตะ
  • Level 16 อภิมหาเทพ ผู้ทรงคุนค่าในวงการนวดกะปู๋
  • *
  • Like: 1398
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 05:52:29 PM »
ส่วนตัวผมไม่เคยเจอหน้ากันตัวเป็น ๆ กับท่านวี Beauty เลยนะ 

แต่เราก็คุยกันอยู่บ่อย  กามบ้านก็แซวกันสนุก เหมือนเพื่อนกันมาแสนนาน

ผมเองก็อาวุโสพอตัวในเวป อ่านอะไรมามาก ฟังอะไรมามาก 

โลกมีทั้งคนดี และ คนเลว  ไม่ว่าใครก็เป็นได้ทั้งสองสถานะนี้

แต่ข้อสำคัญ คือ อย่าเบียดเบียนใครก็พอแล้ว  คิดอะไรไม่ดี ก็คิดในใจก็พอนะ

ท่านวี อย่าไปสนปากกาที่ไม่ใช่ปากคนนักเลยครับ  สนใจคนรักเราก็พอ คนเกลียดช่างหัวมัน

ตัวแวมไพร์เอง ก็โดนมาเยอะแยะ

คนหลายคน ใส่ร้ายว่าผมเป็นเจ้าของร้านมั่ง หุ้นร้านมั่ง สารพัดร้าน

ผมก็บอกเขาว่า ไม่เคยมี  ท้ากลับด้วยว่า ถ้ามีสักบาทหุ้น  จะแถมให้คนแฉหนึ่งล้านบาทเลย

พระเอกบางคน หาว่าผมทำน้องเสียหาย ผมก็แค่เดินจาก เพราะผมรู้ว่าเขาอยากเหยียบผมเพื่อมาแทนที่

ผมก็แค่สวดแผ่เมตตาให้  และบอกให้เขาดูแลน้อง ๆ ให้ดีนะ ไม่ใช่ถึงเวลาน้องเดือดร้อน กินแล้วหนีหล่ะ

อย่าคิดมาก พี่วี   คนที่มันว่างมาก คิดหาเรื่องเรา ๆ ท่าน ๆ มีเยอะ

คือ บางที มันเห็นคนดัง มีชื่อ มันก็หมั่นไส้  เพราะมันอยากดัง แต่ไม่มีปัญญาจะดัง ก็แค่นั้นแหล่ะครับ

เป็นกำลังใจให้   ครับ

ออฟไลน์ bigman5820

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 06:46:57 PM »
สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้นะครับ

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 279
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2017, 01:02:50 AM »
ตนเตือนตนของตนให้พ้นผิด
ตนเตือนจิตตนได้ใครจะเหมือน
ตนเตือนตนไม่ได้ใครจะเตือน
ตนแชเชือนใครจะช่วยให้ป่วยการณ์

พวกนี้มันจิตต่ำ สกปรก เอาเปรียบ พูดดีเข้าตัว เหยียบหัวคนมาเติบโต

ไม่มีเหตุผลอะไรที่ต้องสนใจ ไม่มีเหตุผลอะไรที่ต้องลดตัวมารับฟังและเดือดร้อน หนิครับ...

พี่บิวตี้ ควรทำได้แค่ รอ.... รอ ให้เวลา พิสูจน์ ทุกสิ่ง...
ผู้มีปัญญา มองเห็น เท่านั้นครับ ที่เขา... พิสูจน์คนด้วยเวลา
ไม่ใช่ น้ำลาย
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ GAS ATTACK

• รู้เขา รู้เรา ... ชักร้อยครั้ง เสร็จทั้งร้อยครั้ง
  • Level 14 กะปู๋ปรมาจารย์ แคล้วคลาดต่อศัตรู
  • *
  • Like: 607
  • . อาจเป็นเพราะฟ้า หลงลืมอะไรหรือเปล่า .
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2017, 09:34:38 AM »
สู้ๆครับ ผมติดตามผลงานท่านอยู่เรื่อยๆ

แต่รากลึกลงในดิน หยั่งลึกลงในใจ

ออฟไลน์ Oωәn

• Level 14 กะปู๋ปรมาจารย์ แคล้วคลาดต่อศัตรู
  • *
  • Like: 304
  • You are not alone
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2017, 10:01:20 AM »
คนเราบางทีก็แปลกคน เห็นคนอื่นทำดีก็ให้ร้าย เหตุผลร้อยแปด
ทำดีต่อไปครับพี่วี
เราเป็นอย่างไรตัวเรานั้นแระรู้ดีที่สุดครับ :044:
You are not alone

ออฟไลน์ เฮียจั๊ก

• เข่าขาดในตำนาน
  • *
  • Like: 2871
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 25, 2017, 10:59:36 AM »
เข้ามาดู ตามที่เราคุยกันหลังไมค์นั่นละพี่ เเต่ในนี้ในเว้บผมก้กวนพี่เหมือนเดิม :92:

ออฟไลน์ patingg

• "เหมือนนาฬิกา เดินไปข้างหน้า อยู่กับเวลาปัจจุบัน"
  • Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 165
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 25, 2017, 12:33:23 PM »
อันนินทา กาเล เหมือนเทน้ำ
ไม่ชอกช้ำ เหมือนเอามีด มากรีดหิน

"หนักแน่น" ไม่หวั่นไหว แม้เจอเรื่องต้องไหวหวั่น..

ออฟไลน์ BEAUTY™

• Silent area.
  • *
  • Like: 1934
  • Silence speaks when words can not.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2017, 10:13:22 AM »
ข อ บ คุ ณ ค รั บ