ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการป้องกันหน่อยครับ  (อ่าน 1774 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kira26

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
สอบถามเรื่องการป้องกันหน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2022, 10:11:54 AM »
พอดีเห็นเดี๋ยวนี้เขามีวัคซีนป้องกัน HPV กันเเล้วแบบ 4 และ 9 สายพันธุ์ เลยอยากถามทุกๆ ท่านนักเที่ยวทั้งหลายว่าควาไปฉีดป้องกันไว้ด้วยไหมครับ สำหรับผู้ชายอย่างเรา 

ออนไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 279
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
Re: สอบถามเรื่องการป้องกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2022, 03:02:52 PM »
หากสะดวกใจที่จะไปฉีดเพื่อป้องกันตัวเอง ถือว่าดี ต่อตัวเอง นะครับ let do it bro
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ GojoSatoru

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 17
Re: สอบถามเรื่องการป้องกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2022, 03:08:00 PM »
ผมไม่ฉีดครับ รู้สึกว่าร่างกายเจอวัคซีนโควิดไปหลายเข็มแล้ว
ทราบแหละว่าป้องกันคนละโรค แต่กลัวจะมีผลข้างเคียงเฉยๆ
อีกอย่างเวลาไปเที่ยวเตรียมถุงเองตลอด มั่นใจว่าเลือกของดีมีคุณภาพ
แถม ไม่ได้ V.3 ทุกครั้งด้วย ผมจึงมองว่า วัคซีนที่ว่ายังไม่จำเป็นกับผมในเวลานี้ครับ

-------------
ขออภัย อ่าน HPV เป็น HIV อ่านผิดครับ
ไว้จะศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมครับ
止めは躊躇わず

ออฟไลน์ DoppO

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2022, 03:34:09 PM »
แนะนำว่าฉีดดีกว่าครับ วัคซีนHPVมันป้องกันได้หลายโรค ถ้ากังวลลองหาข้อมูลแล้วโทรไปสอบถามที่โรงพยาบาลดูก่อนครับ

ผมพึ่งไปฉีดเข็มแรกมา ชนิด 9 สายพันธุ์
ไปฉีดที่แผนกสูตินารีเวช เขินๆเหมือนกัน

ออฟไลน์ Kira26

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2022, 11:51:16 PM »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ เดี๋ยวว่าจะลองไปปรึกษาหมอที่ รพ ครับ ว่าจะฉีดเหมือนกัน เเต่ต้องดูช่วงห่างจากวัคซีนโควิดด้วย

ออฟไลน์ mikesmith

• *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2022, 09:46:19 AM »
หมอว่าให้ฉีดครับ  เพราะโรคนี้เราอาจพาไปติดภรรยา ทำให้เกิดมะเร็งปากมดลูกครับ  กับเข้าใจว่าเชื้อมันเล็กกว่าถุงยาง กันไม่ได้100%ครับ

ออฟไลน์ พญากระปู๋

• ....นิพพานอยู่ในใจ ความจังไรอยู่รอบตัว....
  • Level 12 กะปู๋มหาเทพ ค้ำฟ้าท้าปฐพี
  • *
  • Like: 285
  • กินข้าวเย็นเป็นพญา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2022, 09:20:59 AM »
เอาจริงๆ

ถ้าตัวเราแข็งแรง หมั่นออกกำลังกาย สม่ำเสมอ พักผ่อนให้เพียงพอ

จะโรคไหนโอกาสติดมันก็ยาก นะ
" ผลิตการบ้าน ระดับ High Performance เท่านั้น "
รับชม สาวๆ ก่อนใคร >>>Click