ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: งานไหล คืออะไรหรอครับ  (อ่าน 3680 ครั้ง)

ออฟไลน์ kragod06

• Level 0 กะปู๋แรกเกิด
  • *
  • Like: 0
งานไหล คืออะไรหรอครับ
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 02:39:52 PM »
มือใหม่ครับ ไม่เคยเที่ยวเลย
 งานไหลคือ อะไรหรอครับ
แล้ว สเปร์ คืออะไรครับ

ออฟไลน์ Mr. Mon

• Level 14 กะปู๋ปรมาจารย์ แคล้วคลาดต่อศัตรู
  • *
  • Like: 613
Re: งานไหล คืออะไรหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2017, 11:57:34 AM »
นวดกระปู๋ ชื่อ ก็บอกว่านวดกระปู๋ คือ ไปให้น้องชักว่าว...

สเปร์ มาจาก สเปเชี่ยล หรือ การใช้ปากทำให้ หรือ ที่เค้าเรียกว่าระดับ 2

สมัยก่อน รวมทั้งสมัยนี้ ร้านบางร้าน น้องบางคน...

จะคิดค่า สเปร์ หรือ จบ หรือ ระดับ 2 หรือ ระดับ 3 โดยการตกลงเพิ่มข้างบน หรือ เรียกว่าค่า ออฟชั่น...

ส่วนงานไหล คือ อะไร...

แต่ละคน มีนิยามไม่เหมือนกัน...นิยามของผม...

เวลาผมสอนงานเด็ก โดยเฉพาะ เด็กที่ M Modeling...

ผมจะสอนให้เด็ก ไหลไปตามอารมณ์...

ไหลไปตามความต้องการ...

ไม่ต้องหยุด ไม่ต้องคุย ไม่ต้องตกลงอะไรทั้งสิ้น...

ทำทุกอย่างตามความต้องการของตัวเอง...

ถ้ามันคลิก มันต้องการทั้งคู่ ก็ทำไปเลย...

เดี๋ยวลูกค้า เค้าจะให้เอง ไม่ต้องไปทวง ไม่ต้องไปขอ...

ถึงแม้นว่า บางครั้ง จะโดนลูกค้าเหี้ยๆ เอาเปรียบน้องอยู่บ่อยๆ...

น้องโดนเอาฟรีบ่อยๆ โดยลูกค้าเหี้ยๆ เหล่านั้น มักจะบอกน้องยอมเอง น้องไม่เรียกตัง...

บางครั้ง ผมต้องควักตังจ่ายให้น้องเอง เพราะสงสาร...

แต่ผมจะบอกน้องไว้เสมอว่า คนเลว คนที่จ้องจะเอาเปรียบเราในสังคม ไม่ได้มีมาก...

แต่นู๋งานไหลแบบนี้ ต่อไป เค้าก็จะพูดกันปากต่อปากเอง แล้วนู๋ก็จะมีลูกค้าประจำเยอะๆ...

แต่ก็นั่นแหละ ที่น้องหลายคน ในวงการเปลี่ยนไป หันมาเรียกเงิน หันมามันนี่ท๊อกกันมากขึ้น...

จะโทษใครไม่ได้เลย นอกจากคนเที่ยวสันดานเหี้ยๆ ที่มีอยู่เกือบทุกที่ ที่คอยแต่จ้องจะเอาเปรียบน้อง...
ตอบ PM ช้า ตอบไม่ทัน ขอโทษด้วยนะคร้าบ...

อยากได้ข้อมูล รูปแบบ uncen แอดไลน์ผมมาครับ "nuengs2" เร็วกว่า...

ออฟไลน์ kragod06

• Level 0 กะปู๋แรกเกิด
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2017, 12:04:40 PM »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BEAUTY™

• Silent area.
  • Level 16 อภิมหาเทพ ผู้ทรงคุนค่าในวงการนวดกะปู๋
  • *
  • Like: 1934
  • Silence speaks when words can not.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 08:13:38 AM »
นวดกระปู๋ ชื่อ ก็บอกว่านวดกระปู๋ คือ ไปให้น้องชักว่าว...
สเปร์ มาจาก สเปเชี่ยล หรือ การใช้ปากทำให้ หรือ ที่เค้าเรียกว่าระดับ 2
สมัยก่อน รวมทั้งสมัยนี้ ร้านบางร้าน น้องบางคน...
จะคิดค่า สเปร์ หรือ จบ หรือ ระดับ 2 หรือ ระดับ 3 โดยการตกลงเพิ่มข้างบน หรือ เรียกว่าค่า ออฟชั่น...
ส่วนงานไหล คือ อะไร...
แต่ละคน มีนิยามไม่เหมือนกัน...นิยามของผม...
เวลาผมสอนงานเด็ก โดยเฉพาะ เด็กที่ M Modeling...
ผมจะสอนให้เด็ก ไหลไปตามอารมณ์...
ไหลไปตามความต้องการ...
ไม่ต้องหยุด ไม่ต้องคุย ไม่ต้องตกลงอะไรทั้งสิ้น...
ทำทุกอย่างตามความต้องการของตัวเอง...
ถ้ามันคลิก มันต้องการทั้งคู่ ก็ทำไปเลย...
เดี๋ยวลูกค้า เค้าจะให้เอง ไม่ต้องไปทวง ไม่ต้องไปขอ...
ถึงแม้นว่า บางครั้ง จะโดนลูกค้าเหี้ยๆ เอาเปรียบน้องอยู่บ่อยๆ...
น้องโดนเอาฟรีบ่อยๆ โดยลูกค้าเหี้ยๆ เหล่านั้น มักจะบอกน้องยอมเอง น้องไม่เรียกตัง...
บางครั้ง ผมต้องควักตังจ่ายให้น้องเอง เพราะสงสาร...
แต่ผมจะบอกน้องไว้เสมอว่า คนเลว คนที่จ้องจะเอาเปรียบเราในสังคม ไม่ได้มีมาก...
แต่นู๋งานไหลแบบนี้ ต่อไป เค้าก็จะพูดกันปากต่อปากเอง แล้วนู๋ก็จะมีลูกค้าประจำเยอะๆ...
แต่ก็นั่นแหละ ที่น้องหลายคน ในวงการเปลี่ยนไป หันมาเรียกเงิน หันมามันนี่ท๊อกกันมากขึ้น...
จะโทษใครไม่ได้เลย นอกจากคนเที่ยวสันดานเหี้ยๆ ที่มีอยู่เกือบทุกที่ ที่คอยแต่จ้องจะเอาเปรียบน้อง...

ตามความหมายที่พี่มนบอกครับ

แต่ชอบที่พี่มนว่าไว้ "...มักจะบอกน้องยอมเอง น้องไม่เรียกตัง..."
พวกนี้คงเลี่ยมทองมาตั้งแต่กำเนิด ที่น้องๆ เห็นแล้วรีบคว้าหมับ จับยัดทันที