ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาขึ้นงานกับน้องๆ คุยอะไรกันบ้างครับ?  (อ่าน 2471 ครั้ง)

ออฟไลน์ fvwm

• Level 10 กะปู๋เทวดาน้อย กะจ๊อยส์ติ๊ดเดียว
  • *
  • Like: 21
คือผมเป็นคนคุยไม่เก่ง บางมีคุยแคไม่กี่ประโยคก็ไม่รู้จะคุยอะไรต่อ บางทีมาเจอน้องคุยไม่เก่งอีก ก็อึมครึมกันไปจนหมดชม.  :015: เลยอยากถามพี่ๆ ที่เที่ยวบ่อยๆ คุยเก่งๆ ว่า ปกติชวนน้องคุยเรื่องอะไรกันหรอครับ ? แล้วมีเรื่องไหนที่ไม่ควรถาม คุยบ้างมั๊ย ?  ขอคำชี้แนะด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ` L ,

• Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 79
Re: เวลาขึ้นงานกับน้องๆ คุยอะไรกันบ้างครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 08:33:54 PM »
อย่าไปถามเรื่องส่วนตัวน้องเค้ามากเกินไป คุยเรื่องทั่วไปปกติก้พอคับ
:O

ออฟไลน์ fvwm

• Level 10 กะปู๋เทวดาน้อย กะจ๊อยส์ติ๊ดเดียว
  • *
  • Like: 21
Re: เวลาขึ้นงานกับน้องๆ คุยอะไรกันบ้างครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2017, 05:04:31 PM »
อย่าไปถามเรื่องส่วนตัวน้องเค้ามากเกินไป คุยเรื่องทั่วไปปกติก้พอคับ

ครับผม พอแนะนำเป็นไกด์ไลน์ได้มั๊ยครับ ? คำว่า ทั่วไป นี่กว้างเหลือเกินคับ  :026:

ออฟไลน์ Pog420

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2017, 12:59:20 PM »
ผมว่าก่อนอื่นเลย ถ้าขึ้นกะน้องที่เคยเจอครั้งเเรก
พยายามคุยละลายพฤติกรรมให้เร็วที่สุดอ่ะครับ
ถามพวกกว้างๆก่อน เรื่องอะไรก็ได้ กินข้าวมายัง ชอบทานอะไร เหนื่อยไม๋ วันหยุดชอบทำอะไร

แต่ถ้าให้ดีอย่าไปถามเจาะลึกถึงเรื่องส่วนตัวเลยครับ รู้ไปก็เท่านั้นเเหละ..ตอนจบแม่งเจ็บปวด ฟุ้งซ่าน
เพราะบางเรื่องน้องก้ไม่อยากตอบหรือถ้าตอบเฟคๆมาเราก็รู้สึกไม่ดีอีก

แต่พอถึงเวลาจริงๆก้พูดยากของแบบนี้อยู่ที่องค์ประกอบอะไรๆอีกหลายอย่างเลยครับ

ออฟไลน์ rifle

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2017, 02:37:02 PM »
 ร้อนนะ รถติด ชุดสวยซื้อที่ไหน
เป็นคนที่ไหน สัพเพเหระ
เอาแค่ไม่เขินกันพอ
เราไใ่จไเป็นต้องรู้จักไรน้องเขา น้องเขาเรื่องส่วนตัวก็ไม่อยากตอบ

สบายตัวเสร็จก็กลับบ้าน เอาความเครียดมาทิ้งไว้พอ

ออฟไลน์ Kamui

• *
  • Like: 118
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 05:27:45 PM »
คุยอะไรขำๆกัน...

ไม่ถามเรื่องส่วนตัวน้อง เช่น ทำอะไร เรียนที่ไหน ทำงานอะไร เพราะคงไม่มีใครอยากเล่าเรื่องส่วนตัวถ้ามาทำงานแบบนี้ แล้วพาลให้เสียอารมณ์เปล่า ถ้าน้องจะตอบก็บอกได้เลยว่า น้องโกหกแน่นอน ขนาดชื่อเล่นยังใช้ชื่อปลอมเลยครับ...
อย่าถามเรื่องลูกค้าคนอื่น ว่าขึ้นมาแล้วทำอะไรบ้าง....

เอาง่ายๆ คุยอะไรๆสนุกๆดีที่สุด...เฮฮา ตลกๆ แป้กบ้างไม่แป้กบ้าง...

ออฟไลน์ WHITE-CARAMEL

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 05:51:02 PM »
ผมชอบคุย สำนวนเสี่ยวๆครับ. เช่น. นอกจากน้องจะมัดผมแล้ว ยังมัดใจพี่ได้อีกด้วยนะ .. :032: :91:

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 279
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 03:12:30 AM »
หูกระจง ควร ปลูก ออกให้ห่างจากตัวบ้าน
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ wankz

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 11:07:39 AM »
คุยเรื่องผีสิครับ น้องชอบ เดี๋ยวเรื่องอื่นตามมาเอง