ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาร้านนวดคุณภาพในปัจจุบัน...  (อ่าน 2268 ครั้ง)

ออฟไลน์ เฮียป็อปสายตะแคง

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 11
ตามหาร้านนวดคุณภาพในปัจจุบัน...
« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 11:28:11 PM »
ก่อนอื่นผมขอระบุก่อนว่า "กระทู้นี้จะใช้เป็นพื้นที่ในการระบาย"

ผมอยู่ในวงการนวดนี้มาไม่ต่ำกว่า 4-5 ปี ผมเข้าวงการจากการอ่านการบ้านเว็บนี้และได้ตามลอกกาารบ้านเทพหลายท่าน
บางครั้งก็ทอนบางครั้งก็หล่น ถ้าทอนก็จะไปขึ้นน้องคนเดิมตลอด จนน้องที่ขึ้นประจำได้ขอแขวงเต้าจากวงการเมื่อต้นปีก่อน
จากนั้นผมก็ได้ตามหาน้องขาประจำคนใหม่ จากที่กล่าวมามันทำให้ผมรู้สึกถึงการเปลี่ยนไปของน้องใหม่ในวงการนวดแห่งความสุขนี้

แต่ก่อนการนวดของน้องคือ การนวดเพื่อให้ความสุขและผ่อนคลาย มีการนวด มีการบอดี้ มีเทคนิค และมีความตั้งใจในการนวดมาก น้องจะถามตลอดว่าน้องบริการให้เราโอเคมั้ย เรามีความสุขมั้ยตลอดการนวด บางทีน้องมีอารมณ์ร่วมกับเราจริงๆ ก็ไหลแบบโคตรทอน น้องไม่ได้เรียกร้องตังจากการไหลสักบาท แต่เราก็ต้องมีน้ำใจจากการบริการโคตรดีของน้อง สรุปคือ น้องมีความตั้งใจและใส่ใจกับการบริการมาก และทางร้านมีการเทรนน้องก่อนทำงานที่ดี สนใจในความรู้สึกของลูกค้ามาก

ในปัจจุบันการนวดของน้องใหม่ส่วนมากที่ผมได้สัมผัสมา คือ คนหน้าตาดีขึ้นกว่าแต่ก่อน แต่ในส่วนของงานนวดนั้น ไม่มีการบอดี้ ไม่มีเทคนิค ไร้อารมณ์เป็นใช้มือชักกับใช้ปากกับหัวนมให้มันเสร็จๆไป มันทำให้รู้สึกถึงความไม่ได้รักในงานบริการการนวด มาเพื่อหาตังเท่านั้น ผมอยากให้ทางร้านเน้นการเทรนน้องใหม่ครับ ว่าการนวดกระปู๋เป็นงานบริการอย่างนึง งานบริการต้องมีความใส่ใจกับงาน อยากให้นึกนึงความรู้สึกของคนที่ไปนวดหรือคนที่ไปใช้บริการ ผมไม่ได้ต้องการงานไหลแต่อย่างใด แต่ผมต้องการงานทอนจากการบริการครับ

ออฟไลน์ Pog420

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 8
Re: ตามหาร้านนวดคุณภาพในปัจจุบัน...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 02:08:50 PM »
ด้วยความเคารพครับผม
ผมอยู่ในวงการนวดนี้มาไม่ต่ำกว่า 3-4 ปี แต่เพิ่งมาหนักๆถี่ๆ ช่วงสามสี่เดือนนี้

"ในส่วนของงานนวดนั้น ไม่มีการบอดี้ ไม่มีเทคนิค ไร้อารมณ์เป็นใช้มือชักกับใช้ปากกับหัวนมให้มันเสร็จๆไป
มันทำให้รู้สึกถึงความไม่ได้รักในงานบริการการนวด มาเพื่อหาตังเท่านั้น"
ผมเคยหนักสุดๆแบบว่ามุขนาฬิกาเสียลงก่อน เกือบหนึ่ง ชม เยี่ยวยังไม่ได้ เเถมบิ้วโดยการนอนหายใจรดนม ย้ำหายใจรดไม่มีลิ้นเเต่อย่างใด

ถ้าท่านอยู่เเถว ZONE G ที่ว่านี้
งามวงศ์วาน แคราย แจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด หลักสี่ ดอนเมือง รังสิต นวนคร รามอินทรา มีนบุรี

ถ้าท่านอยากได้ตามที่ว่าแบบนี่
"การนวดเพื่อให้ความสุขและผ่อนคลาย มีการนวด มีการบอดี้ มีเทคนิค และมีความตั้งใจในการนวดมาก
ผมไม่ได้ต้องการงานไหลแต่อย่างใด แต่ผมต้องการงานทอนจากการบริการครับ" 

แนะนำให้ไป ปากเกร็ด นะครับ ถ้าเคยเเล้วก้ขออภัย
ถึงงานจะบู้แรงไม่สุดเท่าร้านดังอื่นๆ เเต่ ทอนกลับเเน่นอน คอนเฟิร์ม

ปล สิ่งที่ผมกลัวที่สุดในวงการนี้ไม่ใช่ การหล่น แต่เป็นอยู่ดีๆ น้องที่ขึ้นประจำหายนี่เเหละครับ
บางที ถ้าท่านยังอาลัย อาวรณ์อยู่เเล้วเอามาเป็นบรรทัดฐาน
ต่อให้น้องใหม่ๆบริการท่านดีขนาดไหน แต่ถ้าความรู้สึกมันไม่ใช่ มันก้ไม่ใช่อยู่ดี

ออฟไลน์ joseJ

• Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 24
Re: ตามหาร้านนวดคุณภาพในปัจจุบัน...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 06:43:11 PM »
ปัญหาอยู่ที่การเทรนกับระยะเวลาคอสครับ เจ้าของร้าน หุ้นส่วนหรือลูกค้าที่ได้เทรน จ้องจะบิ้วให้น้องไหลเพื่อกินก่อนใครมากกว่าที่จะตั้งใจสอนงานให้น้องครับ การสอนงานน้องมันต้องใช้เวลาครับ คอสชั่วโมงเดียวคนเทรนเองก็จะไม่เสร็จ ขนาดคอส 1.2-1.3 ชม.ยังก้ำกึ่งเลย ลูกค้าเองก็ชอบงานไหลกับความสดใหม่มากกว่า น้องๆกว่าจะเป็นงานลูกค้าก็ไม่ชุกเหมือนตอนมาใหม่ๆ หลายคนก็ได้เงินตามเป้าลาวงการไป

ออฟไลน์ mosby

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: -4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 01:07:04 PM »
 :027: ขออีกเสียงครับ  กลับมาไทยหนนี้ คุณภาพหายไปไหน ปกไม่ตรงนี้เยอะมาก ไปมาร่วม 10 แห่งตั้งแต่เดือนที่แล้ว ยังไม่เจอที่ประทับใจสักแห่งเลย  :004:  มีความรู้ว่าทำเงินหล่นตลอด
ผมอยู่แถวพระราม 2 แต่ขับวนไปทั่วกรุงเทพ ที่ไหนรีวิวดี แนะนำเยี่ยมโทรจองตามไปลอง ก็ยังรู้สึกว่า ไม่ใช่
ขอลายแทงเป็นชื่อ และร้านเด็ดๆให้ด้วยครับ  สเปคมีนมมีก้น เด็กน้ำหนักไม่ถึง 50 กิโล ขอผ่านนะครับ จับไปเจอแต่กระดูก ชอบสาวเนื้อเต็ม  อีกอย่างที่ขอบ่นหนักเลย คือ น้องๆชอบโกนแล้วปล่อยขึ่นมาให้แข็งเป็นของเม่น งานนี้เจอบ่อยครับ เซ็งมาก