ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ตกหลุมรักน้องแพนเค็ก @Inlove  (อ่าน 1716 ครั้ง)

ออฟไลน์ youngtiger

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 3
ตกหลุมรักน้องแพนเค็ก @Inlove
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 04:58:18 PM »
จากการบ้านครั้งก่อนที่ส่งไว้
http://www.kapooclubwebboard.net/forum/index.php?topic=268328.msg855504#msg855504
บ่ายวันศุกร์ต้นเดือนที่งานรุมเร้า จู่ๆก็มีไลน์ทักมาว่า "วันนี้งานยุ่งมั้ย หนูเข้าร้าน" น้องแพนเค็กนั่นเอง  :006: ด้วยงานที่โคตรยุ่ง เลยตอบน้องไปว่ายุ่งมาก มีประชุมทีมประจำเดือน แล้วรีบเคลียร์งาน เผื่อว่าจะได้ไปหาน้อง สรุปเคลียร์งานไม่เสร็จ แต่ตัดสินใจไลน์ไปที่ร้าน "จองน้องแพนเค็ก6โมงเย็นว่างเปล่า" เหมือนสวรรค์เป็นใจน้องว่าง ผมตกลงจองทันที
5โมงเย็นงานไม่เสร็จแต่ก็ตัดสินใจทิ้งงานก่อนละออกจากออฟฟิตทันที ก็หัวใจมันเรียกร้องอะนะ เรื่องงานว่ากันทีหลัง เหมือนอุปสรรคจะมาวัดใจอีกรอบ เย็นวันศุกร์ต้นเดือน แล้วยังเป็นลอยกระทงอีก รถติดมหาศาลเลย กะว่าเดินทาง1ชม ไม่น่าพลาด ยังพลาดจนได้ ใกล้6โมงยังไม่ถึงไหน เลยรีบไลน์บอกน้องแพนเค็กให้รอหน่อยนะ ทางร้านก็ไลน์มาถามว่าถึงไหนแล้ว ก็ต้องขอให้รอ เหยียบเต็มที่ไปถึงเลทไป15นาที จ่ายค่ารอบรอน้องมารับ พอน้องลงมารับด้วยรอยยิ้มที่เหนื่อยๆมาทั้งวันหายเป็นปลิดทิ้ง ขึ้นถึงห้องไม่ขอบรรยายนัะครับ รอบที่2แล้ว เหมือนเป็นแฟนที่ไม่ได้เจอกันมานาน ทุกอย่างขึ้นอยู่ที่น้องนะครับ ใครไปหาก็สุขภาพกับน้อง ช่วยกันถนอมๆด้วย ผมหวง อิ อิ