ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆพี่ๆเคยอยากเป็นมากกว่า"ลูกค้ากับผู้ให้บริการ"กับน้องๆบ้างไหม ?  (อ่าน 2952 ครั้ง)

ออฟไลน์ Survivalhunger

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
***หากมีกระทู้ประมาณนี้อยู่แล้วต้องขออภัยด้วยนะครับ (ทิ้งวาปให้ผมไปอ่านด้วยก็ดี 555)

พอดีผมเจอน้องคนนึง ซึ่งมันมีบางอย่างทำให้ผมอยากจะรู้กับน้องเค้ามากขึ้น (ไม่ใช่ว่าจะอยากจะเป็นกับแฟนน้องเค้านะครับ แบบเป็นเพื่อนกันก็ได้)
ปล. น้องเค้าอายุ 20ต้นๆ ผม20กลางๆ

#นี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่ผมเที่ยวอะไรแบบนี้นะครับ เพราะฉะนั้นผมมั่นใจว่าผมไม่ได้หลงสเน่ห์ความสวยของน้องเค้าแน่ๆ แต่มันมีปัจจัยอื่นๆอีกที่ทำให้ผมอยากจะรู้จักน้องเค้ามากขึ้น

เลยอยากจะถามเพื่อนเพื่อนและพี่พี่ว่า

1. เคยมีโมเม้นอยากจะเป็นมากกว่า"ลูกค้ากับผู้ให้บริการ"กับน้องๆบ้างไหม ? เพราะอะไร ? (จะเป็นแบบเพื่อนหรือแฟนก็ได้นะครับ)
2. สุดท้ายได้พัฒนาความสัมพันธ์กับน้องเค้าจนสำเร็จบ้างไหม? หรือสุดท้ายแค่ปล่อยผ่านไป ?
3. สำหรับคนที่ทำสำเร็จ คุณมีวิธีอย่างไร ?

ขอบคุณสำหรับทุกทุกคำตอบครับ :)

ออฟไลน์ Kamui

• Level 10 กะปู๋เทวดาน้อย กะจ๊อยส์ติ๊ดเดียว
  • *
  • Like: 118
น้องๆส่วนมากมาหาเงิน ไม่ได้มาหาแฟนหรือผัว
หลายคนมีแฟนอยู่แล้ว...
ถ้าคิดจะไปไกลกว่าการเป็นลูกค้า ต้องถามตัวเองว่า
- ให้สิ่งที่น้องตามหาได้มั้ย
- ถ้าจะคบกับน้องโดยน้องยังทำงานอยู่ ทำใจได้?

• *
น้องๆส่วนมากมาหาเงิน ไม่ได้มาหาแฟนหรือผัว
ถ้าคิดจะไปไกลกว่าการเป็นลูกค้า ต้องถามตัวเองว่า
- ถ้าจะคบกับน้องโดยน้องยังทำงานอยู่ ทำใจได้?

จริงครับ สุดท้ายแล้วลูกค้าก็คือลูกค้า สิ่งที่เราเห็นหรือได้รับจากน้องๆก็คือหน้าที่หรืองานของน้องๆนั้นแหละ
ไม่ต่างอะไรจากการที่ผมได้รับการบริการที่ดีจากพนักงานขายกาแฟหรืองานบริการอื่นๆเลย ทุกอย่างที่เราได้รับล้วนเป็นหน้าที่ของเค้าทั้งนั้น

แต่ก็นั้นแหละครับ อย่างน้อยผมว่าบางคนต้องมีโมเม้นแบบผมบ้าง เลยอยากจะรู้ว่า จะพอมีสักคนไหมที่สามารถพัฒนาความสัมพันธ์กับน้องๆสำเร็จได้จริง

สำหรับผมคงไม่ได้หวังอะไรขนาดนั้นหรอกครับ(กำลังทรัพย์น่าจะหมดก่อน 555) แต่อนาคตมันก็ไม่แน่ไม่นอนครับผม

ออฟไลน์ เด็กกรุงเทพมหานคร

• *
  • Like: 2
ผมบอกเลย คำถามนี่ผมจี๊ดขึ้นมาทันที

เพราะตอนนี้ผมกำลังอยู่ในสถานการณ์ที่คุณว่าเลยครับ

ณ ตอนนี้ ผมคุยกับน้องทุกวันครับ และยังไม่รู้ว่าอนาคตจะเป็นยังไง
แต่ขอให้ตอนนี้มีความสุขเป็นพอ

แต่ก็อย่างว่าครับ ผมยังไม่รู้ว่าจะทำยังไงต่อไปดี
อีกใจน้องเค้าก็น่ารัก อีกใจเขาทำงานแบบนี้เราจะรับได้ไง

เฮ้อ ...

ออฟไลน์ เด็กกรุงเทพมหานคร

• *
  • Like: 2

ผมชอบการตั้งคำถามของพี่ครับ
มันทำให้ผมคิดอะไรได้เยอะ
ถูกในสิ่งที่พี่กล่าวเลย

ขอบคุณครับ

• *
ผมบอกเลย คำถามนี่ผมจี๊ดขึ้นมาทันที

เพราะตอนนี้ผมกำลังอยู่ในสถานการณ์ที่คุณว่าเลยครับ

ณ ตอนนี้ ผมคุยกับน้องทุกวันครับ และยังไม่รู้ว่าอนาคตจะเป็นยังไง
แต่ขอให้ตอนนี้มีความสุขเป็นพอ

แต่ก็อย่างว่าครับ ผมยังไม่รู้ว่าจะทำยังไงต่อไปดี
อีกใจน้องเค้าก็น่ารัก อีกใจเขาทำงานแบบนี้เราจะรับได้ไง

เฮ้อ ...

สู้ๆครับผม เข้าใจความรู้สึกเลย

ยังไงขอให้สมหวังกับสิ่งที่ใจปรารถนานะครับ
อนาคตคงมีอะไรชัดเจนมากกว่านี้

:85:

ออฟไลน์ hidetox

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 6
เที่ยวเเบบนี้อย่าไปจิงจังเลยคับ
ยิ่งเด๋วนี้มีน้องๆเข้ามาใหม่เยอะขึ้นด้วย
 อย่าไปหยุดที่น้องคนเดียวเลยคับ เราควรหาอะไรใหม่ๆเข้ามาในชีวิตดีกว่า
 เเต่ว่าจะ ใจเเข็งอะเปล่าาาา  :048:

• *
เที่ยวเเบบนี้อย่าไปจิงจังเลยคับ
ยิ่งเด๋วนี้มีน้องๆเข้ามาใหม่เยอะขึ้นด้วย
 อย่าไปหยุดที่น้องคนเดียวเลยคับ เราควรหาอะไรใหม่ๆเข้ามาในชีวิตดีกว่า
 เเต่ว่าจะ ใจเเข็งอะเปล่าาาา  :048:

อยากรุ่นใหญ่ใจต้องนิ่ง ท่องไว้สินะครับ 555

ออฟไลน์ sasa50

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 12
พี่ๆบางคนอาจจะรูปร่างหน้า ตา ผ่าน โปรไฟล์ผ่านน้องๆ แต่สุดท้ายจะติดตรงที่ว่าลึกๆแล้วน้องๆไมไ่ด้อยากได้คู่ชีวิตที่มารู้เบื้องหลังว่าเค้าเคยทำอะไร เกิดอยุ่กันวันนึงพี่ๆไปเจอคนที่ไม่เคยทำงานแบบนี้แล้วทิ้งน้องขึ้นมา น้องไม่มีอะไรรับประกันหรือเรียกร้องจากพี่ๆได้เลย เป็นเหตุผลใหญ่เลยที่น้องๆส่วนมากไม่ค่อยจะลงเอยกับนักเที่ยว แต่เอาเงินไปเลี้ยงแฟนรุ่นราวคราวเดียวกันที่ไม่เคยรู้ว่าน้องทำงานแบบนี้แทน เพราะงั้นไม่ต้องน้อยใจว่าทำไมน้องๆไม่ชอบพี่ๆ แต่แค่ เรามันคนละเส้นทาง :002:

• *
พี่ๆบางคนอาจจะรูปร่างหน้า ตา ผ่าน โปรไฟล์ผ่านน้องๆ แต่สุดท้ายจะติดตรงที่ว่าลึกๆแล้วน้องๆไมไ่ด้อยากได้คู่ชีวิตที่มารู้เบื้องหลังว่าเค้าเคยทำอะไร เกิดอยุ่กันวันนึงพี่ๆไปเจอคนที่ไม่เคยทำงานแบบนี้แล้วทิ้งน้องขึ้นมา น้องไม่มีอะไรรับประกันหรือเรียกร้องจากพี่ๆได้เลย เป็นเหตุผลใหญ่เลยที่น้องๆส่วนมากไม่ค่อยจะลงเอยกับนักเที่ยว แต่เอาเงินไปเลี้ยงแฟนรุ่นราวคราวเดียวกันที่ไม่เคยรู้ว่าน้องทำงานแบบนี้แทน เพราะงั้นไม่ต้องน้อยใจว่าทำไมน้องๆไม่ชอบพี่ๆ แต่แค่ เรามันคนละเส้นทาง :002:

ได้ยินแบบนี้แล้วก็เศร้าใจ แต่ก็พอจะเข้าใจความรู้สึกของน้องๆเลยครับ
 :004: :004: :004: