ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์เจอช้างเผือก และความจริงที่ว่าน้องไม่ได้อยากให้เราเขียนการบ้านถึงเสมอไป  (อ่าน 1799 ครั้ง)

ออฟไลน์ kapooror

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 46
เล่าสู่กันฟังครับ เพราะเป็นเคสที่ไม่เคยนึกถึงเหมือน ปกติเวลาผมส่งการบ้านผมก็ไม่เคยบอกน้องคนไหนก่อนเลยว่าเด๋วขอไปเขียนการบ้านนะ อันนี้พูดถึงน้องที่งานดีๆประทับใจนะครับ (ถ้าหล่นแบบเสียดายตังผมคงเขียนประจานเลยอยู่แล้ว) พอดีวันก่อนไปขึ้นงานน้อง ณ ร้านแห่งนึง น้องมาวันแรกเลย ผมขึ้นด้วยรอบสอง น้องเล่าให้ฟังว่าลูกค้าคนแรกของน้องเสนอเงินเดือนให้ห้าหลักปลายๆแล้วให้เลิกทำเลย แต่น้องกลัว ขอทำในร้านแบบนี้ต่อไปดีกว่า ผมเลยพูดแบบเล่าให้ฟังไปว่า มันมีเวบบอร์ดอย่างงี้ๆนะ เด๋วพี่ไปเขียนการบ้านให้มั้ยเผื่อคนจะได้รุ้จักมากขึ้น น้องรีบบอกเลยว่าอย่าเลยนะพี่อย่าเอาไปเขียนเลยดีกว่าหนูไม่อยากให้ใครมารู้จักเยอะ ฟังละผมเข้าก็ใจน้องแหละ น้องคงไม่สะดวกใจที่จะให้เขียนถึงจริงๆ

และมันทำเอาผมฉุกคิดไปเลยว่า ไอ้ที่เราส่งๆการบ้านไปถึงแม้ว่าเราจะเขียนถึงเค้าดีแต่มันมีคนที่เค้าไม่อยากให้เราพูดถึงเค้ารึเปล่านะ และครั้งต่อๆไปเราควรบอกน้องก่อนเขียนมั้ย หรือผมคิดมากไป เพื่อนๆคิดว่าไงครับ

ปล. การบ้านผมเป็นแนวแจกเกรดเล่าประสบการณ์ไม่เคยถ่ายรูป ผมเข้าใจว่าการบ้านมีรูปส่วนใหญ่น้องคงยินยอมก่อนอยู่แล้ว จริงๆเดือนนี้มีเด็ดๆอยากแชร์เยอะเลย แต่พอมาเจอเคสนี้มันเลยชวนให้คิดก่อนแชร์คับ  :048:

ออฟไลน์ alfie123

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 2
พอจะบอกได้มั้ยครับว่า น้องชื่ออะไร อยู่ร้านไหน เผื่อได้ไปใช้บริการน้องครับ ไม่ต้องเล่าการบ้านก็ได้  :81:

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
พอจะบอกได้มั้ยครับ​ ว่าน้องชื่ออะไร​ อยู่ร้านไหน​ เผื่อผมจะเสนอเงินเดือนหกหลักให้น้อง​ 555
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
คนสวยจริงๆน้องไม่ยินยอมให้เขียนการบ้าน​ ยิ่งการบ้านถ่ายรูปแม้จะถ่ายแต่หุ่นน้องก็ยิ่งไม่ยอม

อย่านึกว่าคนไหนที่ไม่มีการบ้านแม้แต่อันเดียวจะไม่สวยงานจะไม่ดี​
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ joseJ

• Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 24
เคยเขียนการบ้านให้น้องคนนึง แล้วมีพระเอกเอาการบ้านไปให้น้องดู น้องร้องไห้และโกรธเลย การเขียนการบ้านต้องระวังมากครับกับน้องบางคน งานที่ให้เราอาจจะมาจากความรู้สึกดีๆที่ไม่ได้มีให้กับทุกคน ทีนี้ก็มีคนอยากได้เหมือนการบ้านแต่น้องไม่ยินยอม ก็เอาการบ้านมาอ้างว่าทำไมพี่คนนั้นคนนนี้ถึงได้

ออฟไลน์ Pog420

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 8
เคยเขียนการบ้านให้น้องคนนึง แล้วมีพระเอกเอาการบ้านไปให้น้องดู น้องร้องไห้และโกรธเลย การเขียนการบ้านต้องระวังมากครับกับน้องบางคน งานที่ให้เราอาจจะมาจากความรู้สึกดีๆที่ไม่ได้มีให้กับทุกคน ทีนี้ก็มีคนอยากได้เหมือนการบ้านแต่น้องไม่ยินยอม ก็เอาการบ้านมาอ้างว่าทำไมพี่คนนั้นคนนนี้ถึงได้
ระวังที่สุดแล้วยังไง พระเอกนี่มันก็จะพระเอ๊ก พระเอกอยู่ดีครับ  :004: เด่วนี้เขียนส่งๆ งานดีๆ จบ