ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมพอเจองานหล่น คุณถึงเลือกที่จะ "ยอม"  (อ่าน 1453 ครั้ง)

ออฟไลน์ oozar205

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 6
ทำไมพอเจองานหล่น คุณถึงเลือกที่จะ "ยอม"
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2019, 06:13:02 PM »
ทำไมไม่โวยวายในร้านไปเลย

และทำไมพอเขียนการบ้านหล่น ถึงยังคิดที่จะปกป้องร้าน ด้วยการไม่บอกชื่อร้าน ไม่บอกชื่อน้อง

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 279
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
Re: ทำไมพอเจองานหล่น คุณถึงเลือกที่จะ "ยอม"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2019, 06:22:24 PM »
ก่อนปีใหม่ ก็ หล่น ก็ไม่ได้ยอมนะ ออกมาด่าร้านเลย ทันที ทันใด มันน่าดู 555
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ ท่อนไม้

• Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 18
Re: ทำไมพอเจองานหล่น คุณถึงเลือกที่จะ "ยอม"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2019, 10:32:19 PM »
เยี่ยมเลยครับ :013:

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 05:50:28 AM »
ผมก็ไม่ยอม​  แต่งตัวเลยทั้งที่ยังไม่อาบน้ำ​ เดินออกจากห้องขับรถกลับบ้านเลย​ทั้งที่ผ่านไปแค่ยี่สิบนาที​  ปล่อยน้องอยู่ในห้อง​  น้องคงคิดว่าเออสบายดี​  เปล่าเลยพี่ขับรถออกแล้วจอดข้างทางสาธยายว่าน้องทำอะไรในห้องบ้าง

พีอาคงทั้งด่าทั้งหักเงิน​ พีอาก็คงทั้งงงทั้งโกรธเพราะไม่เคยมีใครออกจากห้องก่อนเวลาเร็วขนาดนี้​ หลังจากนั้นก็ไม่มีรายชื่อน้องอยู่ในร้านอีกเลย​  บางคนคงบอกเออไม่สงสารน้องเหรอน้องมาหาเงินนะ​  ไม่รู้สึกสงสารเลยครับคุณมาทำงานบริการแต่คุณกลับทำตามใจตัวเอง​  นึกอยากจะทำอะไรก็ทำแบบนี้น้องไปทำนาทำอะไรที่ไม่ต้องมาบริการคนอื่นดีกว่ามั้ย​ ลูกค้าก็จ่ายเงินหลายพันนะไม่ใช่จะขอมาเอาฟรีซะหน่อย
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ vanasha

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 03:12:44 PM »
ที่เจอมาถ้าหล่นตั้งแต่ 5-10 นาทีแรก (แชทมือถือ แตะเนื้อตัวไม่ได้ ออกตัวว่าง่วงหรือเหนื่อยอยากนอน) ก็เดินออกขอเปลี่ยน บอกร้านว่าน้องไม่พร้อมไม่อยากทำงาน ถ้าไม่มีเปลี่ยนขอเงินคืน

ไม่ได้สนใจว่าน้องจะถูกร้านว่าอะไรหรอก เพราะเป็นที่น้องไม่อยากทำงานเอง

ออฟไลน์ patpatanuwat

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 03:26:39 PM »
ผมคนนึงแหละที่ไม่ยอม ถ้างานม้นหล่นหนักหนาสาหัสจริงๆ ผมลงมาบอกพี่อา ซึ่งๆหน้าเลย อยู่ในห้องแค่15นาที น้องชักให้มันจบๆ จับโน่นนี้ไม่ได้ คิดว่างานมันได้เงินไว ไม่มีใจบริการลูกค้า สักแต่ชักให้จบๆแล้วได้สอง-สามพัน ผมเล่าวีรกรรมน้องให้พี่อาฟัง ไม่รุ้พีอาไปตักเตือนไงกับน้อง จากนั้นไม่เข้าร้านอีกเลย

ออฟไลน์ Csp

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2019, 04:37:06 PM »
ผมไม่ยอมอ่ะ เเจ้ง PR ร้าน เลย

ออฟไลน์ longleg

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2019, 02:48:48 PM »
เที่ยวมาเป็น100 รอบ ไม่เคยหล่นขนาดตีนแตกสักที ถ้าเจอคงแย่เหมือนกัน