ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยร้านเกอิชาครับ  (อ่าน 13046 ครั้ง)

ออฟไลน์ patpatanuwat

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 10
Re: ว่าด้วยร้านเกอิชาครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 19, 2019, 09:30:24 PM »
กระจ่างเลยครับ ขอบคุณสำหรับท่านๆทุกคนที่เข้ามาแชร์ประสบการนะครับ  รวมถึงPR นะครับ

ออฟไลน์ Pog420

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 21, 2019, 02:19:50 PM »
ร้านรักผมเลยเนี่ย เรื่องงานท่านอื่นๆตอบกันหมดแล้ว
"ส่งต่อความสุขให้กับลูกค้า
มีทัศนคติด้านบวก" ผมให้เต็มทุกครั้งที่ไปเลย

ส่วนเรื่องหน้าตาน้องๆ ก็ตามนั้น
 ถ้าจะมาอีกผมขอแนะนำประมาณนี้นะครับ

-ท่านวอค อิน เข้ามา ส่วนใหญ่ไอเทมลับไม่จองไม่เจอ เพราะน้องๆมีเยอะมาก แถมสลับไปมาเรื่อยๆ
-ท่านมาช้าไปหน่อย ถ้าเร็วกว่านี้สักสอง สามเดือน ผมรับรองได้เลย ติดงอมแงมแน่ ก็ระดับเมสซี่กะโด้ของวงการเเขวนสตั๊ดไปแล้วอะ ยังไลน์ร้านแจ้งว่าเมื่อเช้า เบคแฮม ก็เพิ่งตามไป
รอเวลาอีกสักหน่อย ผมเชื่อว่าดาวรุ่งแรงๆมาอีกแน่นอน

ออฟไลน์ Alpha_619

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 11:21:11 PM »
 เป็นร้านที่มีมาตรฐานครับ คือเกอิชาไม่ใช่ร้านที่จะมาต้องลุ้นว่าจะต้องเริ่มอะไรยังไง น้องๆที่นี่ถึงอาจะสวยไม่เข้าตาแต่ความตั้งใจให้เต็มร้อย ไม่เคยเรียกออฟชั่นเพิ่มจ่ายราคาไหนก็ทำเต็มราคา ไม่ต้องกลัวถ้าเราไม่เพิ่มออฟชั่นแล้วน้องจะงอแง สบายใจทั้งสองฝ่าย ที่ประทับใจสุดคือเคยลืมสร้อยไว้กว่าจะรู้ตัวว่าลืมไว้ที่ไหนก็สองสามวันละยังเก็บไว้ให้ เคยแอบปันใจไปร้านอื่นบ้างไรบ้างแต่ก็ต้องมาตายรังทุกที เหมือนอกหักจากร้านอื่นเรยต้องมาให้น้องๆปลอบ555 :044:

ออฟไลน์ DAAE..

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2022, 07:20:08 PM »
ผมเคยถามน้องว่า พี่เขาสอนให้คิดยังไง ทำไมเด็กที่ร้านทุกคนถึงได้ตั้งใจทำงานอยู่ในระดับเดียวกันได้

น้องตอบมาว่า "พี่เขาสอนว่า หน้าที่ของเด็กคือให้ความสุขกับลูกค้า พยายามมองลูกค้าให้ออกว่าความสุขของลูกค้าคนนั้นๆคืออะไร และฝึกฝนเพื่อที่จะตอบสนองสิ่งนั้นๆ"

ผมนี่นับถือ น้องกิ๊ฟซ่าเลย mindset ดีจริงๆ มิน่า ถึงปั้นเด็กแต่ละคนมา คุณภาพเรื่องงานไม่มีตกเลย