ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติน้องๆเค้ายอมให้ถ่ายรูปหรือเปล่าครับ  (อ่าน 2736 ครั้ง)

ออฟไลน์ alfie123

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 2
ผมเริ่มเที่ยวมาประมาณปีนึงแล้ว แต่ไม่เคยมีรูปน้องที่ขึ้นด้วยเลย บางคนที่ชอบอยากถ่ายรูปไว้ดู แต่เกรงใจน้องครับ สอบถามพี่ๆ เพื่่อนที่เคยถ่ายรูปน้อง หรือมีรูปมาลงการบ้าน มีวิธีคุยกับน้องยังไงครับ ให้น้องยอมแต่โดยดี (ไม่นับการบ้านที่ร้านถ่ายโปรโมทเองนะครับ) และถ้าน้องยอมให้ถ่าย ควรทีทิปเพิ่มหรือเปล่า อยากทราบจริงๆครับ  :81:

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
Re: ปกติน้องๆเค้ายอมให้ถ่ายรูปหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2019, 04:28:20 PM »
มีแต่หุ้นส่วนร้านครับที่ถ่ายได้​   ไม่ต้องเสียเวลาไปถามน้องเลยครับ
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ i3enzine

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
Re: ปกติน้องๆเค้ายอมให้ถ่ายรูปหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2019, 06:16:50 PM »
ไม่จำเปนต้องหุ้นส่วนร้าน

แค่คุยกับน้องให้ชัดเจน อาจมีทิปเพิ่มให้ ถ้าน้องโอเคก็จบครับ

ที่สำคัญคืออย่าแอบถ่าย

ออฟไลน์ vanasha

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2019, 06:19:08 PM »
รูปที่ถ่ายมาก็มาจากการถ่ายเล่นกับน้องๆ

ถ้าใครชอบก็ให้ถ่ายสนุกๆ กันไป

ใครไม่ชอบก็ไม่ถ่ายฮะ

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 279
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2019, 01:19:54 AM »
พี่เอเลี่ยน ฯลฯ ไม่ได้เป็นหุ้นส่วนร้าน ทำไมถ่ายได้ล่ะ คุณโคนันแมน งงในงง
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ Kamui

• Level 10 กะปู๋เทวดาน้อย กะจ๊อยส์ติ๊ดเดียว
  • *
  • Like: 118
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2019, 06:21:20 AM »
ไม่ทุกคนครับ
อยู่ที่เรา อยู่ที่น้อง เชื่อใจก็ลุยได้...

ปล.ไม่ได้เป็นหุ้นส่วนร้าน เที่ยวรั่วไปทั่วไทย

ออฟไลน์ patpatanuwat

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2019, 08:04:44 PM »
เม้นแรกศูนย์กลางจักวาลมาอีกแระ.  แล้วแต่คนครับ ที่ขึ้นจนสนิทก็เคยมีขอถ่ายรูปครับ

ออฟไลน์ Masked_Rider_BB

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 2184
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2019, 11:34:47 PM »
ขึ้นอยู่กับ "การวางตัว" ครับ

ออฟไลน์ siskiyou

• Level 12 กะปู๋มหาเทพ ค้ำฟ้าท้าปฐพี
  • *
  • Like: 100
  • Collect more Beautiful Memories
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2019, 11:38:10 PM »
ส่วนใหญ่ต้อง "กล่อม" นิดหน่อย อันนี้ขึ้นกับสกิลในการพูดคุยของท่านเอง
ขอถ่ายโต้งๆ น้องคงไม่ให้จ้า แต่บางคนไม่สะดวกถ่ายเลยกะมี :92:

แต่ส่วนใหญ่ 90% ก็ถ่ายได้จ้า... น้องบางคนไม่ให้ใครถ่าย
แต่ผมถ่ายมาได้ PR.ร้านยังงง ว่าขอมาได้ไง?

ปล. ไม่ใช่หุ้นส่วนร้านนะจ๊ะ คนเที่ยวธรรมดาๆ

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• *
  • Like: 279
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2019, 12:08:32 AM »
ถ้าเจ้าของร้าน หุ้นส่วนร้าน เท่านั้น ถ่ายได้ พี่เอเลี่ยน ตายพอดี มีเป็น พันคนเลย  :032: :032: :032:
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.