ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: มีหนึ่งคำถามครับ ถามเราบอกน้องๆไปว่า  (อ่าน 2235 ครั้ง)

ออฟไลน์ gallery

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 2

ถ้าคุณไปร้านหนึ่ง อาจจะเคยไปหรือยังไม่เคยไปมาก่อน พอเจอน้อง(ที่คุณไม่เคยขึ้น) คุณบอกน้องว่า "พี่เพิ่งมาเที่ยวครั้งแรกนะ"
มันจะมีผลในการทำงานของน้องๆไหมครับ? กรณีคุณไม่ใช่หน้าเก่าจนน้องๆคุ้นหน้าตามาก่อน  :89:

ออฟไลน์ tukkie

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 10
Re: มีหนึ่งคำถามครับ ถามเราบอกน้องๆไปว่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 03:14:08 AM »
 :002: ไม่มีผลครับ
เขาถามเป็นมารยาทนะผมว่า เหมือนอินโทรก่อนเข้าเนื้อหา
ไอ เลิฟ กาปู๋

ออฟไลน์ Masked_Rider_BB

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 2184
Re: มีหนึ่งคำถามครับ ถามเราบอกน้องๆไปว่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 10:16:48 AM »
มีผล หรือไม่ ขึ้นอยู่กับนิสัยน้องครับ

ออฟไลน์ gallery

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 10:36:11 AM »
ผมเคยอ่านเจอแบบน้ครับ

ถ้าเราบอกว่าเพิ่งเคยเที่ยวครั้งแรก
ถ้าโชคดีไปเจอน้องน่ารัก น้องจะจัดเต็มให้เราประทับใจ
แต่โชคร้ายไปเจอน้องขี้เกียจ น้องจะข้ามขั้นตอน เช่นอาบน้ำ น้องอาจจะบอกพี่ไปอาบเอง เป็นต้น

ออฟไลน์ nonda

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 08:05:46 PM »
ถ้าเจอร้านดี ถามแบบนี้คือน้องจะได้บริการถูกครับ อันไหนชอบไม่ชอบบอกน้องได้เลย ถ้าบอกว่าไม่เคย น้องก็ต้องพาทัวร์ก่อน ประมาณนั้น

ออฟไลน์ ไข่หวาน

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2019, 01:34:03 PM »
ผมเคยอ่านเจอแบบน้ครับ

ถ้าเราบอกว่าเพิ่งเคยเที่ยวครั้งแรก
ถ้าโชคดีไปเจอน้องน่ารัก น้องจะจัดเต็มให้เราประทับใจ
แต่โชคร้ายไปเจอน้องขี้เกียจ น้องจะข้ามขั้นตอน เช่นอาบน้ำ น้องอาจจะบอกพี่ไปอาบเอง เป็นต้น
มีเหตุผลคับ
อยูที่ว่าจะโชคดีหรือโชคร้าย  :034: